cho e hỏi về JBL L100 century

Discussion in 'Loa' started by reddylan2003, 31/5/08.

1. vinasons

vinasons Advanced Member

JBL L100 người thì nói thiếu Bass người khác thì thiếu Treble. Thật ra model này khá hay, tuỳ phối ghép thôi, củ loa cũng rất chất lượng các bác ạ, nam châm Alnico à nha, bác nào đang sở hữu L100, tháo thử củ mid. LE-5-2 xem sao, ngầu lắm. JBL mấy đời sau, càng mới càng chán cái này em thiệt lòng, nói ra mấy cha nội chủ shop khoái lắm, rồi lại nâng giá cái rồi em bị chém :)

2. rock123

rock123 Advanced Member

Vâng vinasons bác nói chuẩn . E ghep cdp sony 777esa ,amply luxman l570 ạ.

3. yeunhacvang79

yeunhacvang79 Advanced Member

Dòng này chỉ thích hợp chơi dòng nhạc trữ tình nhẹ nhàng êm ái nên suy nghĩ kỹ trước khi quyết định vì nhiều bác cứ nghe khen hay là múc về sau đó lại mang đi đổi chác sang các dòng loa khác có tiếng bass sướng hơn, chơi nhiều thể loại hơn, cuối cùng thì chỉ có mấy bác bán buôn là thấy thích thôi.

4. thanhtt6

thanhtt6 Advanced Member

tôi đang dùng jbl 100 nhưng không thấy như các bác phán, nói thẳng ra chẳng có đôi loa nào mà nghe hay được các thể loại nhạc. Bác nào muốn nghe bass mạnh thì làm đôi loa cây......

5. nguyenbmt

nguyenbmt Advanced Member

Bác đánh với gì vậy chỉ em với!

6. thanhtt6

thanhtt6 Advanced Member

muốn bass mạnh bác cứ làm con amp denon đảm bảo bass mạnh ngay

7. nguyenbmt

Marantz pm15 liệu bass có hay hơn luxman l505f

8. nguyenbmt

Theo em biết. L100 chữ jbl màu cà rốt.( cái này ko quan trọng bởi vì họ có thể thay tem century) chú ý cái râu của loa bas, của l100 century nó nằm giữa 2 con ốc bắt loa bass, 100 trơn nó nằm chéo theo con ốc bắt loa bass. Tiếp theo là trạm cọc loa l100 to hơn l100c. E chỉ biết có vậy.

9. binhthanhaudio

binhthanhaudio Advanced Member

Nguyên zin nguyên bản đẹp long lanh theo mình giá 22 triệu

10. oldman

oldman Advanced Member

Sao tôi thấy JBL Century L100 ở đây khác với cái L100 tôi đã biết. Hồi thập niên 70 những loa tràn ngập thị trường Saigon là Pioneer CS99A Sansui và Kenwood thì tôi quên model rồi, AR thì 3A, 1 số khác it hơn là Scott và Fisher. Nhưng thiên ha thường đổ xô vào mấy loa Nhật chê loa Mỹ xấu. Nhưng khi thấy cặp JBL Century 100L thì phải nói là không có bộ loa Nhật nào có thể qua mặt được về mọi phương diện. Nó quảng cáo rất khiêm tốn, tần số từ 40 Hz tới 15KHz. Công xuất chỉ có 40 Watt nhưng nó nói với 1W nó ra áp xuất âm thanh tới 78db ở khoảng cách 10 feet, và với công xuất vào là 10 Watt cho ra áp xuất âm thanh đủ cho bất cứ phòng nghe nhạc gia đình nào rồi. Mặt trước là mousse chứ không phải bằng vải như các loa khác. JBL nói là mousse này cho âm thanh qua dễ hơn vải. Nêu loa này còn thì chắc chắn mousse đã mục hết rồi tuy vậy cách đây mấy năm tôi vẫn thấy bán trên Ebay. Mặt trước nó có 3 mầu để tuỳ khách hàng lựa chọn, Blue, Red, và Brown. Dây cuốn loa bằng hợp kim nhôm, có thiết diện chữ nhật nên không có khoảng hở giữa các vòng dây như dây tròn do đó hiệu xuất cao hơn.
    Mấy cái ơ đây lạ quá.

11. nadm10

nadm10 Advanced Member

thanks bác oldman nhiều, qua chia sẻ của bác chứng tỏ bác cũng đã từng trải và có nhiều kinh nghiệm. Em thì đầu tiên chơi loa nhật, sau cũng chuyển sang loa anh và khi đền JBL L100C thì em hiện đang giữ được lâu nhất. Em thấy loa này khá dễ ghép, nếu amp, CDP và dây dợ tốt nó sẽ phát huy rất rõ, cái này mấy loa Nhật em đã chơi chịu hẳn. Tổng thể nếu không quá thiên về gu nghe nhạc thì tầm tiền hiện nay dùng loa JBL L100C vẫn hợp lý.

12. Vu Lang

Vu Lang Advanced Member

Hiện nay em đang có Cd Mazantz Pm 94 và Ampli Mazantz Pm 94 em định ghép với L100 hoặc L166 được không các bác nhỉ?Với lại có bác nào bán L100 century thì pm cho em nhé.

13. Phuaudio123

Phuaudio123 Advanced Member

L100 và L112 về chất âm 3 dãy khác nhau về cái gì ,,,, xịn cho em tí kinh nghiệm ,,,,, tks ae ,,,

14. asap

asap Advanced Member

Hi,

Có anh nào đã thay cọc loa cho L100 Century cho em xin chút kinh nghiệm với...em muốn thay cho loa của em, cọc zin nhìn mong manh quá...

Em cảm ơn nhiều nhiều.

Update: em đã thay cọc loa cho L100 Century...rất đơn giản...

15. nhatminh2003

nhatminh2003 Approved Member

Các bác cho hỏi L100 Century không thẳng hàng giờ giá tầm bao nhiêu ạ (Hàng đẹp)

16. trinhduynguyen

trinhduynguyen Advanced Member

giá của anh em chơi rồi thay đổi giá tầm 21 tr, hôm rồi em xem được 1 con zin nguyên bản rất đẹp thậm chí e căng zin mút còn thơm giá 21 tr, hàng xấu hơn thì rẻ hơn. vì còn này giá tiền vượt chất âm nên khi bán lại cũng khó vì bán rẻ thì đương nhiên không bán, giữ theo giá thị trường phải đợi người đam mê...

17. emngheo

emngheo Advanced Member

bác có am hiểu về L100c quá, e đang tìm một đôi đây, nhưng mấy tháng rồi chưa đc đôi ưng ý, e ở HN có j bác pm giúp đỡ e nhé :p

18. Goldstar

Goldstar Approved Member

Loa jbl l100 và l100 century khác nhau nhé.

19. Goldstar

Goldstar Approved Member

Em thấy l100c thẳng hàng hay loa chéo cũng được. Quan trọng tìm được loa còn đẹp mới và nguyên zin. L100c ngày trước em ghép đèn l34 ph nghe rất hay.

Share This Page

Loading...