Cho em hỏi chỗ bán CD gốc Made in China ở Sài Gòn.

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by luatvista, 14/10/08.

1. minhtriet

minhtriet Advanced Member

2. chit

chit Approved Member

Thanh Tùng (đoạn giữa Công viên Lê Thị Riêng-Ông Tạ, khúc bưu điện Chí Hoà ) á. Hoặc đi dọc xuống cứ khoảng 200 m lại có vài tiện đĩa, chỗ nào cũng có loại đĩa này (15.000đ, có tiệm chỉ 12.000đ).

bác @owen:

em tìm 2 ngày rồi, nhưng vẫn không tìm thấy tiệm này, bác làm ơn cho xin cái địa chỉ nhé

3. tran_tro

tran_tro Advanced Member

Bản thân em đã xài qua rất nhiều đĩa HDCD, XRCD, SACD loại 30K-40K rồi. Nói chung có đĩa ra âm thanh hay, có đĩa ra dở (tùy vào nguồn sao chép của nó). Tuy nhiên em nhận thấy đĩa TQ để lâu năm không mau hư như đĩa copy F1. Cách đây hơn 20 năm em mua đĩa TQ hồi đó 20K/đĩa mà tới giờ còn nghe y như xưa (dĩ nhiên trong 20 cái thì cũng hư khoảng 1-2 cái thôi, nhưng vậy là quá tốt rồi).

Vài dòng tản mạn, em nói gì chưa đúng các bác bỏ qua cho.

4. chit

chit Approved Member

bác @owen bận quá à, em vẫn chờ thông tin của bác đấy ạ
    trân trọng.

5. owen

owen Advanced Member

Xin lỗi bạn. Tiệm Thanh Tùng dạo này hay đóng cửa không hiểu vì sao. Nhưng cách đây 3 hôm có ra ôm được mấy đĩa 45k, nhạc audiophile voices nghe quá tuyệt. Tôi không biết địa chỉ của tiêm bạn ạ, nếu bạn đi từ hướng Sài gòn đến thì nó ở phía tay trái, qua công viên Lê Thị Riêng, qua bưu điện Chí Hòa rồi đi thêm khoảng 100m, chưa tới mũi tàu đường Bành Văn Trân đâu, bạn để ý, đối diện tiêm là cửa hàng xe gắn máy Honda Head to đùng. Cố lên bạn nhé, chủc bạn tìm được.

6. volume

volume Advanced Member

chỗ này gần quán cà phê em nà, ghé đi bác rồi ghé em cà phê lun :D :D

7. mandung

mandung Approved Member

bác đến đường Phan đình phùng cách chợ Phú Nhuận 200m có tiệm CD và DVD của anh Phúc hình như số 97 thì phải,có rất nhiều dĩa TQ và DVD D9.

8. luatvista

luatvista Advanced Member

Cám ơn bác,
    Theo lời bác em tìm đến cửa hàng này rồi
    Địa chỉ chính xác là 109 Phan Đình Phùng.
    Bác nào biết chỗ khác nữa chỉ giúp em với.
    Thanks.

9. mandung

mandung Approved Member

còn mọt tiệm nữa ở đường Võ văn Tần ngay sau lưng rạp Nam Quang

10. luatvista

Bác cho em địa chỉ chính xác đi.
    Thanks. :roll:

11. bala

bala Advanced Member

Bác ấy giới thiệu như vậy rồi thì còn gì mà không chính xác hả trời! :oops: trừ trường hợp bác không biết rạp Nam Quang.
    Tiệm đó tên là Trống Đồng
    Thân
    Bala

12. hungis

hungis Advanced Member

Em mua loại đĩa HDCD nhạc hải ngoại ở Huỳnh Thúc Kháng về nghe, sau vài tháng thì có đĩa còn nghe tốt có đĩa thì nghe tiếng xẹt xẹt ở các bài cuối cùng. Đối với các đĩa CD thông thường khi chuyển bài thì có một khoãng im lặng nhưng HDCD này 1 số đĩa bị tình trạng nghe tiếng xẹt xẹt khi chuyển bài. Chất lượng HDCD cũng phập phồng, hôm trước em có mua HDCD Thu Phương về nghe khá hay, hôm sau em đến mua cho thằng bạn đĩa HDCD Thu Phương đó thì bị tình trạng nghe tiếng xẹt xẹt khi chuyển bài. :(
    Các loại HDCD này em mua ở Huỳnh Thúc Kháng, không biết các cửa hàng mấy bác chỉ có hay bị không?

13. bala

bala Advanced Member

Không biết có sự nhầm lẫn hay không!!
    Ở đây mình đang nói loại đĩa gốc của China nhạc nước ngoài ấy. Loại đĩa có hộp giấy dày, trình bày rất đẹp, bìa in rất sắc sảo, trong hộp còn có in lời từng bài hát nữa, loại đĩa này theo mình là rất tốt.
    Còn loại đĩa 16K như lời bác hungis nói rất chính xác, chất lượng rất tệ dùng 1 thời gian là chất lượng xuống cấp, nghe lẹt xẹt... loại đĩa này không thể so sánh được với loại đĩa chép F1 được, tuy nhiên nội dung của những loại đĩa này rất phong phú, những đĩa nhạc Việt ngày xưa tưởng đâu thất lạc nhưng nay có hết.
    Kinh nghiệm của mình về sử dụng loại đĩa 16K này là mua về copy ra đĩa trắng tốt lưu trữ.
    Vài dòng chia sẻ.
    Bala

14. nhoc me may

nhoc me may Advanced Member

Em thường hay mua dĩa TQ ở tiệm 30 Trần Quang Khải ạ! 35k/dĩa rất nhiều chủ đề nhưng chủ yếu là giao hưởng (lưu ý: nên đi vào các ngày T7, chúa nhật mới có nhiều ạ!Lí do: các anh tự tìm hiểu nha, khi hiểu ra mình tự nhiên THƯƠNG các bác bán dĩa hơn :twisted: :lol: )

15. luatvista

Cám ơn bác balanghiadong,
    Bữa nào em đi kiếm cho bằng được mới thôi.
    Em ở ngoại thành nên không rành đường nội thành lắm bác ạ.

16. 5starsvn

5starsvn Advanced Member

Bác nào ở Gò vấp thì ghe Thúy CD trên đường Nguyễn Văn Nghi ( đoạn giữa ngã 5 và chợ Gò vấp ) có bán nhiều HDCD 15.000 đ/cái. Bữa em ghé có 3 rổ luôn tha hồ lựa. :D

17. luatvista

Ít đĩa quá bác ơi.
    Bác chỉ cho em tiệm khác đi.
    :lol:

18. kienphamvn

kienphamvn Advanced Member

Bác ở Q.9 chắc cũng gần ở Biên Hòa, nếu có dịp bác ghé xuống CD Nguyễn Liên, đường Nguyễn Ái Quốc, ở đây cũng bán khá nhiều CD gốc TQ, khá nhiều đĩa nhạc ngoại đủ chủng loại , giá 35K/CD, em thấy chất âm cũng khá tốt, thiết kế bìa vỏ và in ấn chuyên nghiệp, em nghe giữa đĩa phono F1 và đĩa TQ thì chẳng phân biệt được, chắc cũng tuơng đuơng nhau, tuy nhiên cho dù đĩa TQ hay đĩa F1 mà được chép từ fife gốc kém thì khi chép ra bản F1 cũng kém tuơng tự.

19. luatvista

Bác kienphamvn ơi,
    Bác cho em địa chỉ và chỉ đường cho em đi.
    Em đâu có rành địa phận Biên Hòa đâu ạ.
    Thanks.
    :lol: :lol: :lol:

20. DUONGTAMPHU

DUONGTAMPHU Advanced Member

Dear all,
    Em cũng đã ghé CH 109 Phan Đình Phùng rồi.Ở đó nhân viên cũng rất là nhiệt tình nhưng có vẻ còn xa lạ với các danh từ như Jazz Vocal,Audiophile...
    Nhưng quả thật các đĩa CD China bán rẻ chất lượng tốt.Về nhà nghe thử thấy hay hơn các đĩa F1 mà mình vẫn mua ở các CH trên này.Có lẽ em ghé lại tìm thêm một ít CD nữa.
    Kính

21. tham nhung

tham nhung Advanced Member

disk trung quốc mua cửa hàng đối diện Audio Sơn Hà ngoài Huỳnh Thúc Kháng chỉ có 26.000VND 1 hộp có thể có 2 CD hay 1 CD tùy. Nhưng các loại này cũng hên xui có disk nghe được có disk nghe tệ nhìn chung cũng vẫn thua F1. Còn loại như mấy CD hải ngoại Khánh Ly , Thu Phương, Bằng Kiều....thì ngoài cửa hàng số 14 ngoài Huỳnh Thúc Kháng bán chỉ có 12.000VND/cd không hộp, các chổ khác mua về bỏ vào hộp bán 25.000 -35000 VND

22. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

131 Đinh Tiên Hoàng, P.Đakao, Q.1
    Vừa lựa đĩa vừa có mấy cô bé xinh xinh ngồi tư vấn :)

23. luatvista

131 Đinh Tiên Hoàng là CD TÀI đó bác. Em cũng mua khá nhiều ở đây rồi. Mua 7 CD được tặng 1 CD chép lại (không hộp).
    Hơi ít đĩa mới. Đi hoài mà không tìm thấy tiệm mới nào khác. Các bác nào biết tiếp tục chỉ em đi ạ. :roll: :roll: :roll:

24. namosa

namosa Advanced Member

rốt cuộc em cũng chưa tìm được tiệm nào cả, các pác co em địa chỉ chình xác đi, đường nào, nhà số mấy? nghe các pác tả mà em hoảng, em không rành đường lắm, cứ gần cái này, gần cái kia, mà cái này hay cái kia thì em cũng chịu không biết nó nằm đâu trên bản đồ đất SG này nữa các pác ợ

25. luatvista

Địa chỉ phía trên đấy bác ơi.
    1. 109 Phan Đình Phùng, gần chợ Phú Nhuận.
    2. 131 Đinh Tiên Hoàng, P. Đa Kao, Q.1

Thân. :D

Share This Page

Loading...