Cho em xin tư vấn mua ampli cho loa sony cũ... Em cám ơn rất

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by babylovecandy, 1/1/17.

1. babylovecandy

babylovecandy New Member

Dạ, em cũng là thành viên mới và hoàn toàn "chưa bít j về điện" ạ...
    Em có 5 cái loa sony từ" thời Khang Hy" ạ...(3 cái nhỏ Model no.: ss-rs270, 8ohm và 2 cái trung trung: ss-s9, 6ohm).
    Vốn dĩ nó là loa của 1 bộ set dvd, casette, radio mà Mẹ em mua từ thời em còn quàng khăn đỏ mà chắc sử dụng được đúng 1 năm thì ko dùng đc vì bị hư cái DVD 3 ổ...
    Em thấy bỏ ko phí qa' nên mún dùng nó để nghe nhạc (thay cho loa vi tính của em cung~ được, hoặc dùng để kết nối với đt của em để nghe nhạc, hay gắn cho TV của em j đó cung~ đc..)
    Mà e ko bít fai~ đấu dây cho nó thế nào Dạ, em cũng là thành viên mới và hoàn toàn "chưa bít j về điện" ạ...
    Em có 5 cái loa sony từ" thời Khang Hy" ạ...(3 cái nhỏ Model no.: ss-rs270, 8ohm và 2 cái trung trung: ss-s9, 6ohm).
    Vốn dĩ nó là loa của 1 bộ set dvd, casette, radio mà Mẹ em mua từ thời em còn quàng khăn đỏ mà chắc sử dụng được đúng 1 năm thì ko dùng đc vì bị hư cái DVD 3 ổ...
    Em thấy bỏ ko phí qa' nên mún dùng nó để nghe nhạc (thay cho loa vi tính của em cung~ được, hoặc dùng để kết nối với đt của em để nghe nhạc, hay gắn cho TV của em j đó cung~ đc..)
    Mà e ko bít fai~ đấu dây cho nó thế nào hết...
    Xin mọi người chỉ giúp e nha...
    p/S: em cung~ có thử làm theo hướng dẫn (nhưng chắc là em đã làm sai....) nên chi~ nghe đc 1-2 loa thoy...Lương giáo viên em hong có nhìu nên có gì mọi người tư vấn giúp em nếu cần mua thêm ampli j thì cung~ lthường là loại nào để sd đc 5 loa này ạ..
    Em có đính kèm hình..mong mọi ng giúp e ạ...[attachment=0]IMG_7086.JPG[/attachment]
    Xin mọi người chỉ giúp e nha...hiện tại em cung~ chỉ có đầu ampli cu~ lun....)
    p/S: em cung~ có thử làm theo hướng dẫn (nhưng chắc là em đã làm sai....) nên chi~ nghe đc 1-2 loa thoy...Lương giáo viên em hong có nhìu nên có gì mọi người tư vấn giúp em nếu cần mua thêm ampli j thì cung~ lthường là loại nào để sd đc 5 loa này ạ..
    Em có đính kèm hình..mong mọi ng giúp e ạ...

Attached Files:

Tags:

Share This Page

Loading...