Cho hỏi về con DENON AVC-A1?

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by hungam777, 29/10/06.

1. hungam777

hungam777 Approved Member

Mình thấy ngoài chợ trời có con Denon avc-a1 giá 9t rất mới made in japan nhưng ko rành chất lượng 5.1 và nghe nhạc 2 kênh của nó như thế nào?mong các bạn chỉ giáo.cám ơn!

Tags:
  2. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Nếu chưa bị hỏng hóc ,có diều khiển thì ôm chạy ngay xong về đây bàn về chất lượng của nó vẫn chưa muộn . Con này cứ gọi là bá phát .

3. paul

paul Advanced Member

Em đã được nghe Denon AVC -A1SR kéo bộ loa jamo D7 THX2 7.1.Xem film thì khỏi bàn,phải nói là khủng hoảng luôn.Nghe stereo thì cũng khó mà nghĩ được em nó là receiver!.Nghe lời bác AudioTo chạy tới ôm lẹ đi bác Hungtam777 ơi!

lanviet likes this.
  4. hungam777

Rất cảm ơn hai bác ,mình theo lời hai bác đã rinh em này về rồi,giá kỳ kèo thêm còn đúng 8T8,cần điều khiển rc-832 có chức năng learn nữa chứ thiệt đã.Con này nặng lắm,đồ lòng bên trong khi mở ra thì ối trời ,còn rất mới:chạy hai tụ nguồn Elna for audio,còn tụ lớn bé trong các mạch khác thì gần như toàn bộ là elna silmic chữ vàng ko à.Nói chung thì con này trang bị khá kỉ.Chất âm khi coi phim 5.1 khá ấn tượng ,rất hùng dũng,tách bạch.Còn nghe nhạc hai kênh ở chế độ direct thì rất hay ,ấm ,bass mạnh ,sâu.Nhưng xin thỉnh giáo hai bác sao khi nghe ở chế độ chỉnh âm sắc có bass,treb thì bass rất yếu,treb hơi chói.Hay là mình setup ở menu chưa đúng,mong các bác cho ý kiến.

5. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Lại có thêm một người được dùng đồ Gấu rồi ...Chúc mừng bác .

Cái vụ treb ,bass này hơi lạ hen ,nghe direct mà hai thứ kia không đều mới đúng chứ !Bác có nhìn lộn hông?Hay là bác nghe dolby prologic?Kiểm tra kỹ lại một lần nữa đi bác. Có mấy hiệu ứng như nghe JAZZ,pop,HALL,SPOTR là bass ,treb nó loạn xị lên đấy .Bác phải set về đúng chế độ Stereo rồi lên bass ,treb xem sao nhé .

Giá 8,8T coi như bắt được của rồi ! Mua nhiều Bia về rửa cho sạch bác nhá!!

thvphong likes this.
  6. audio-hunger

audio-hunger Advanced Member

CHÚC MỪNG BÁC HUNGAM777 !!!

Chào Bác HUNGAM777 !!!

Tôi hiện cũng đang có 01 "em" DENON AVC A1 - đây là đời đẩu tiên của dòng Ampli Surround A1 - dòng "đỉnh " nhất của DENON, những đời sau sẽ có thêm ký tự đằng sau chữ A1, như: A1D, A1X, A1SE, A1SR, A1SRA, A1XV & đời mới nhất là A1XVA (giá khoảng 5500 $).
    Lúc trước tôi mua "em" A1 này secondhand giá là 750 $, trong khi bây giờ Bác mua chỉ với giá 8T8 là rẻ đó. Theo tôi nghĩ với tầm giá này khó có Amp Surr nào "qua" được nó.

Chúc mừng Bác :lol: :lol: :lol:

Attached Files:

7. hungam777

Cám ơn Audio To đã chỉ dẫn,mình setup lại rồi,ok.Bác Audio-hunger sử dụng A1 với 3910 chắc là hay lắm,mình sử dụng A1 với đầu DVD karaoke Arirang 4500 của mình đang có sẵn,tiếng cũng tàm tạm.Mình muốn mua thêm 1 em DVD tốt ,nhưng 3910 như bác thì minh ko đủ tiền,mặc dù rất thèm,mình thấy có 2 em dvd Denon 1930 và Pioneer 686 vừa túi tiền với mình,ko biết bác nào sử dụng rồi cho mình ý kiến,cám ơn!

8. LADS

LADS Advanced Member

Cho em hỏi dòng này có đừong cáp quang vào ko ạ, theo em đc biết thì chỉ có đường RF, có Dolby Digital nhưng ko có DTS có đúng ko ạ...

9. thangkenny

thangkenny Advanced Member

cho em hỏi con denon avc A1SE chất lượng thế nào. giá 1950$ là rẻ hay mắc, đồ xài rồi, còn rất mới. mấy anh tư vấn giùm em lẹ lẹ lên, em tính rinh đó

10. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Nếu thực sự còn mới ,chưa trầy xước gì và còn remot và không bị trục trặc thì 1900$ lấy được .Con này giá mới toanh là 3500$ .Chất lượng âm thanh khi xem phim/nghe nhạc thuộc vào loại Hi-end .Miễn cá chê bê thôi bác ơi !

11. atlantic

atlantic Advanced Members

giá vậy là mắc rồi. khoảng 1200 thôi

12. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Giá này mình nghĩ họ không bán cho đâu ,nếu trường hợp có mua được giá này thì có lẽ là hàng nội địa và quá cũ rồi , chứ còn ngon thì khó mua được lắm .

Attached Files:

13. audio-hunger

RE: DENON AVC A1 SE

Bác Audio Tô ơi !

DENON AVC A1SE giá không đến 1900USD đâu, giá này chắc là của "em" A1SR - hôm trước tôi có thấy trên 01 trang web hàng Secondhand của Nhật - giá của A1SR hàng xài rồi khoảng 1650USD (thèm muốn rớt nước miếng luôn :wink: :wink: :wink: ).

Các Bác ai có A1SE hay A1SR hàng xài rồi, muốn bán thì báo giúp cho tôi biết. Cám ơn........
    ( ĐTDĐ: 090 390 5381 - gặp MINH )

14. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Vâng ! Cũng có thể bên em họ bán đắt hơn ạh .Mấy cái vụ Receiver Hi-end này em cũng quan tâm lắm ,cũng nhiều lần đi nghe thử và hỏi giá nhưng quả thật là bên này đắt bác ạh,mới lại bên em rất ít hàng nội địa lên cũng khó nói .Nếu con này (SE-SR) hàng nội mà ở VN cỡ 1300$~~1650$ thì quả là một lựa chọn tối ưu cho một bộ nghe nhìn đấy ạh.

15. atlantic

hehe hàng ngon còn mới 95%, nguyên thùng, đầy đủ remote, catalog mới chết chứ :lol:

16. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Bác audio-hunger ời AVC -A1SE hàng ngon còn mới 95%, nguyên thùng, đầy đủ remote, catalog mới chết chứ giá 1200$ kìa nhanh chân lên bác ơi ,cơ hội chỉ có một lần thôi >

17. atlantic

con này là của em mua rồi không bán. Nghe quá phê, hơn con A11SR của em lúc trước nhiều. Đang tìm em DVD 3910 ghép vào nữa là xong.
    Đã làm việc môi giới cho bác hunger một em khác còn mới hơn em nữa giá 1350$. Nếu bác hunger ko lấy thì bác nào thích cứ ới lên nhé..

18. atlantic

À mà bác hunger mua DVD 3910 bi nhiêu vậy?

19. atlantic

Em và bác hunger đã check em A1SE còn mới 98%, remote, catalog, thùng xốp đầy đủ, thuộc sở hữu của bác cudo, giá 1350$ fix. Chủ hàng ủy quyền và để hàng ở chỗ em vì đi bay suốt. Bác nào thích cứ đến xem và vác đi nhé, chật chỗ quá.

20. audio-hunger

DENON A1SE CỦA BÁC CUDO ĐÃ CÓ CHỦ MỚI

THÔNG BÁO CÙNG CÁC BÁC !

Chủ nhân mới của "em" DENON AVC A1SE: AUDIO-HUNGER

KÍNH BÁO... KÍNH BÁO... :lol: :lol: :lol:

Cám ơn Bác ATLANTIC đã giúp đỡ..............

21. KING

KING Advanced Members

Denon AVC-A1 của em nghe nhạc thì hay mà xem phim thì Sướng !!! :lol: :lol: :lol:

22. dungdien

dungdien Advanced Member

Có bác nào thích A1SR không ạ

23. sunaudi

sunaudi Advanced Member

Bác nên kiếm con pre-srr A1 cũng của denon nữa về ghép cho đủ bộ, cũng to và nặng giống con A1 của bác luôn..em đang chơi 1 cặp đây này..hihi

24. KING

KING Advanced Members

Bác cho ít hình đi, em chưa nhìn thấy con pre-srr a1 bao giờ ! Bác mô tả qua hệ thống và đánh giá sơ bộ cho anh em có cái nhìn rõ hơn được không ??

25. KING

KING Advanced Members

Bác định gả em nó đi hay trao đổi tù binh với em ạh :lol:

Share This Page

Loading...