Chọn Amply nào tiếng bass mạnh, chắc ?

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Donjuans, 11/12/09.

1. nghiabros

nghiabros Advanced Member

Ở Accu thì em thấy nó có một cái gì đó rất khác biệt với các hãng Nhật còn lại,cảm giác như bass có lực nhưng kiểu được bo vào bác ạ :D
    Hôm vừa rồi không biết bác có đi Show AV không,tiếc quá,năm nay có cả MBL và McIntosh mà em lại không đi được,thú thực với bác em chưa được nghe đồ Đức và đồ Mỹ bao giờ :(

//Vào topic này em nhớ về thời chơi Pioneer 8900II (lúc đó em mua chỉ tầm gần 2 triệu thôi,tầm năm 2002 gì đấy),hồi đó vẫn thắc mắc là cái nút Mode nó có 3 chế độ Mono (L+R;L;R) không biết bây giờ có bác nào giải thích sự khác biệt cho em được không?
    Em nghi ngờ Mono L và Mono R nó chỉ dùng mỗi block L hoặc R để xuất tiếng ra các channels phải không ạ?

2. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Power Accuphase cho tiếng bass tốt , nghe hơi giống với bass của Mc Intosh
    Mc Intosh rất hay nhưng không vô địch về bass nếu so với các con ampli khác của Mỹ cùng tầm tiền .

3. ddd899

ddd899 New Member

Ample Denon 850d chơi với loa gì rẻ tiền mà hay vậy mấy bác
    Ai biết Ample Denon 850d trong tầm giá 10-15tr có loại nào như vậy mà hay hơn không chỉ em với

4. ddd899

ddd899 New Member

"Em nghi ngờ Mono L và Mono R nó chỉ dùng mỗi block L hoặc R để xuất tiếng ra các channels phải không ạ?"
    đúng rồi đấy bác

5. Haicu29

Haicu29 Advanced Member

E cũng xin hỏi về loa jbl 4310a ghép với mr 80a mf tiếng bass k đươc chắc giờ ghép với amp nào được.

Share This Page

Loading...