Chọn soundcard để xuất tín hiệu số cho Dac giải mã

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by haovan2008, 16/6/14.

1. haovan2008

haovan2008 Advanced Member

Kính chào các bác
    Hiện nay em có bộ dàn như sau: Dynaco A25+Amli đèn Diy EL 34 SE+ Dac diy TDA 1541, 6dj8, hiện dùng nguồn phát là máy tính để bàn.
    Em muốn đầu tư con soundcard để xuất tín hiệu qua cổng coaxical cho dac giải mã? Gu nhạc của em là nhạc trữ tình, nhẹ nhàng, Chi phi tối đa của em tầm 2 củ.
    Các bác tư vấn cho em con soundcard nào để nghe nhạc với? cho em địa chỉ mua luôn với nhé
    Trân thành cảm ơn các bác

Tags:
  2. luxman58a

luxman58a Advanced Member

Em đề cử Musiland 01US được đánh giá tốt, đặc biệt là để xuất tín hiệu số cho DAC. Nếu chỉ cần xuất tín hiệu số cho DAC thì có thể dùng Musiland 01USD thì tiết kiệm hơn chút, cũng đều dưới 2tr.

3. mtbc

mtbc Advanced Member

Bác cứ kiếm mấy cái card sử dụng cho phòng thu âm loại cũ, trước đây vài trăm USD/cái, bây giờ giảm xuống rất nhiều. Cỡ 2 tr là có thể kiếm được 1 em Steinberg rồi.

4. toaudio

toaudio Advanced Member

mình thấy sài Airport Express là hiệu quả nhất & tiện dụng vì kết nối không dây.
    Cái này có thể tải bitrate lên đến tận 100 Mbps
    Về DAC thì cứ loanh quanh họ 1541A (có S thì càng tốt) là được rồi. Mình đang sài DAC chế từ CDP cũ ra, chip 1541A rất dễ nghe.

5. dothanhsonxd

dothanhsonxd Advanced Member

XMOS để xử lý passthrougt là một lựa chọn bác ạ

6. haovan2008

thanks các bác. Các bác có thể tư vấn cụ thể cho em được không? card loại nào, nhãn hiệu, nơi bán?... thanks

7. joikon

joikon New Member

trên thị trường giờ nhiều giá quá , muốn chọn 1 cái vừa túi tiền + vừa lỗ tai thì mò kim đáy biển , có bác nào nâng cấp thì chia sẻ lại cho hậu bối thưởng thức

8. haovan2008

Báo cáo với các bác là em vừa làm con musiland s-wsord, có hỗ trợ asio, xuất tín hiệu số sang cho dac giải mã bằng coãial. Nghe bằng foobar 2000 khá hay. Nghe cảm giác tĩnh hơn dùng với bộ chuyển đổi usb sang coaxial ztech.

9. vnckien

vnckien Advanced Member

Em không rõ bộ audio của bác đang dùng đã làm bác hài lòng chưa? nhưng việc bác tìm một soundcard xuất digital qua DAC thì rõ ràng là bác đang đi theo hướng "pro" trong giới lossless rồi. Em mạnh dạn đề cử card Lynx AES16 hay Lynx AES16e (chữ e là chân PCIx, còn không e là PCI).

Card này được bọn khoai tây đánh giá rất cao đấy bác. Trên ebay rao bán rất nhiều hàng mới. Bác thử xem nhé.

10. thanhtt6

thanhtt6 Advanced Member

Quan trọng là tiền thôi bác ạ đang cần tư vấn có 2 m

11. kinkin2008

kinkin2008 New Member

Mình cg ko hiểu ý đồ của chủ thớt lắm, sao lại đã có DAC ngoài rồi lại cần phải dùng sound card giải mã làm gì nữa ? Vậy bác định gửi tín hiệu analog ra DAC để làm gì nhẩy ? ko có DAC ngoài mới chơi sound chứ nhẩy ?

12. lethientamtlnq

lethientamtlnq Advanced Member

Bác chủ xài Chip 1541 chắc thích nghe nhạc vàng rồi, Vậy bác chỉ cần kiếm soundcard của mấy hảng Trung Quốc như Musiland moli ..., đừng kiếm mấy E cao cấp như Lynx AES16, mấy Em đó chỉ hợp với mấy cái nhạc Audiophile, Clasical của Tây thôi,

Share This Page

Loading...