chủ đề cũ amply kêu lẹt xẹt ( em xin phép mod ạ)

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by DangtvFPT, 1/9/13.

1. DangtvFPT

DangtvFPT Advanced Member

Thưa các bác, Amply của em gần đây có bệnh kêu lẹt xẹt và thi thoảng một bên loa không kêu.
    tiếng lẹt xẹt tự dưng kêu, không phải lúc vặn volume hoặc chỉnh balance vì vậy em không nghĩ bệnh chiết áp như topic cũ ạ.
    hiện tượng trên xảy ra trong quá trình nghe, rồi hết, rồi bị lại

Vậy em kính nhờ các bác tư vấn giúp em phương án giải quyết, và cho em xin địa chỉ sửa chữa uy tín để em mang sửa ạ

cám ơn mod, các ơn các bác rất nhiều.

Attached Files:

Tags:
  2. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Bệnh này của bác thường do một vài con transistor bị dò, thay sẽ hết. Chỉ lưu ý bác cố gắng tìm thợ có trách nhiệm, hỏng đâu thay đấy (và phải thay đúng loại hoặc tương đương) chứ đừng nhắm mắt thay cả vốc trans của tàu (vì nhanh và đỡ mất thời gian tìm) theo tinh thần :"thà giết nhầm còn hơn bỏ sót". Gặp kiểu thợ này lúc đầu thấy thích vì nhanh và xứng đồng tiền bỏ ra vì thấy cả vốc linh kiện thay ra, nhưng chất âm sẽ thay đổi rất nhiều...

3. owen

owen Advanced Member

Đúng đấy! Em có con pow bị vậy, phải linh kiện hiếm nên chờ cả nửa năm mà chưa xong.

4. DangtvFPT

DangtvFPT Advanced Member

Ôi thôi đúng rồi, em mang lên Tuấn Long ( chợ trời ), thợ ở đó cũng nó là bị hỏng 1 con sò, em thay thì về vẫn bị.

Cám ơn các bác rất nhiều.

5. vietquanpt

vietquanpt Approved Member

Con KH es của mình cũng bị bệnh này (bệnh nặng lắm rồi, bật lên kêu lẹt xẹt ầm ĩ xót hết cả ruột)
    Hà Nội, có Bác thợ nào sửa chữa chất lượng và uy tín không ạ? Các bác cứu em với ạ, Thanks

6. simbian

simbian Advanced Member

e cũng có con receiver cổ, nghe nhạc mở volum số 2,3 kg sao, nhưng khi mở lớn thì khoảng 5p sẽ nghe rẹt rẹt, rồi mạch ngắt , để 30p mở lại bình thường, vậy là e nó bị sao các bác :D

7. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Bệnh này không phải do sò chết. Sò chết là đi luôn chứ không loẹt xoẹt hay lúc kêu lúc không. Bác kiểm tra khả năng nhiều là các mối hàn thiếc phần công xuất lâu ngày bị nứt khiến chân bóng thỉnh thoảng không tiếp xúc với mạch. Em đoán mò thế nhưng đúng cũng nhiều hi hi..

8. minhcop2

minhcop2 Advanced Member

kiểm tra phần nguồn, mình cũng có bị bệnh này, bệnh này để 1 thơi gian nữa se ko hát được luôn

9. minhcop2

minhcop2 Advanced Member

Bạn thử đổi cổng input (ví dụ bình thương gắn vào AUX thì chuyển sang TAPE 1), hy vọng máy của bạn sẽ ko có vấn đề gì!

10. lengkeng

lengkeng Advanced Member

Xem chổ nào nóng khoanh chổ ấy, vệ sinh chân linh kiện sạch bằng giấy nhám hàn lại . Nguyên nhân là lâu ngày các chân linh kiện bị oxy hóa hát 1 lúc nó nóng giản ra tịt luôn.

11. simbian

simbian Advanced Member

xin cám ơn ý kiến của tất cả các bác, vừa rồi sau mấy ngày thử,đổi,thay .. loa amp nguồn phát, e đã tìm ra là do mối hàn chân ra loa của amp bị lỏng nên mạch mới ngắt.nhân đây cũng xin hỏi có bác nào dư món này kg ạ?
    http://www.justanswer.com/electronics/4 ... ckets.html

12. Anhtuan0102

Anhtuan0102 New Member

E cũng đang có 1 bộ dàn a97 mới mua về là phát hiện ra tiếng kêu loẹt xoẹt khi đang nghe nhạc. Ai biết do đâu không chỉ với

13. bodanco

bodanco Approved Member

Tìm hiểu loanh quanh e cũng nghĩ do 1 hay vài con tran nào đó bị dò
    Amp của e bị rột roạt kênh phải nhưng chưa xác định được để thay

14. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Bạn xem có mối hàn nào bị lão hóa bong ra thì sử lý hàn lại có thể do nguyên nhân này...

Share This Page

Loading...