CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. Virgo

Virgo Moderator

Mời các bác vào nhận nhà mới !
    Good luck !

Tags:
    Thangtd76 and ahoo like this.
  2. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Re: CLB audio Gia Lâm

Cảm ơn Mod đã tạo sân chơi mới cho anh em Gia Lâm,
    Mời các bác audio khu vực Gia Lâm tham gia ạ.

em đang làm DAC của Quang Hào, có bác nào đang, đã và sẽ làm DAC thì giao lưu nhé,
    dự án tiếp theo em đang ấp ủ làm một em sumo GM70 SE, hiện em đang có một cập Fe Hàn Quốc lưỡi 38 dày 8cm nặng 5,4kg/cục, bác nào có kinh nghiệm về quấn opt cho GM70 đi qua chỉ giúp em với.

Thanks

3. wfo555

wfo555 Advanced Member

wellcome and wellcome. chào ngôi nhà mới

4. wfo555

wfo555 Advanced Member

như đã thảo luận với anh về bóng sumo thì nguồn cấp cho nó phải thật vững đạt về dòng và áp, nắn cho tầng driver và khuyếch cần nắn bằng tube để có chất âm của đèn, anh chung có thể post nên cơ sở tính toán cho OPT GM70 theo chất lượng fe được không, để mọi người tư vấn và giúp đỡ (có sai cung không vấn đề gì) được không.

5. Nguyễn Việt Dũng

Nguyễn Việt Dũng Advanced Member

Em ở Hp có được ra nhập CLB Gia Lâm không? Em chuẩn bị lên Gia Lâm ăn mày đây các bác ơi!
    Ps: Cụ Chủ Tịch đâu rồi vào nhận Bằng Khoán.... Định ngày em lên Audio Gia Lâm-Club Dự Tân Gia đấy!
    Không biết cái tên em viết lên như thế có được không các cụ duyệt giúp em.

6. wfo555

wfo555 Advanced Member

CLB thi to quá chỉ là một nhóm thôi, bạn tham gia cho vui, có gì cứ post vào đây cùng chém chuối cho vui.

7. Nguyễn Việt Dũng

Ôi! hay quá......... Em có mail của cụ rồi! Thế là em lên HN không bị Lang Thang Vạ Vật rồi...
    em post thông tin của em vào đây, gọi là khai báo nhân khẩu:
    Tên và Nick : Nguyễn Việt Dũng.
    Chỗ ở Hiện Tại: Hải Phòng. Chuẩn bị di cư lên Gia Lâm HN Vào khoảng tháng 7 này.
    Số đt: 01689.888333
    SN: 1978
    Sở thích cá nhân: Thích ampli tự chế, Xe Vespa Cổ, Chơi Chó Chọi( PitBull ), Bế ẵm... :lol:

8. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Em ở bên Việt Hưng. Chỉ thích "ăn sẵn" không biết gì về DIY, cho em gia nhập nhóm luôn nhé.

9. wfo555

wfo555 Advanced Member

wellcom bạn chưa có sản phẩm nào, thử xem sao, sẽ nghiền ngay, mới bắt đầu thì chơi bóng nga nhé: mình ủng hộ bạn 1 cặp 6p6c nếu làm se, 02 cặp 6p6c nếu lắp pp và 01 cặp 6h8p vấn đề còn lại bạn phải học kỹ năng "quay đều quay đều quay đều" thì mới vui được. ok man

10. tranchung159

Wellcome bác, khi nào lên Gia Lâm bác pm cho anh em để giao lưu nhé.

11. caoan

caoan Advanced Member

Em ở gần đây hy vọng có dip giao lưu cùng các bác...

12. tranchung159

Với cập Fe của Hàn Quốc này em tính toán bằng thực nghiệm như sau,
    opt Z = 7k cho GM 70.
    em làm mobin quấn N1 = 1000 vòng, lắp và Fe, lót air gap 0,2 mm, đo được L1 = 3,2 henry (hơi xìu),
    tính Henry cần quấn cho opt 7 k, L = Z/2 x pi x f,
    chọn f = 20 Hz, L = 7000/2x3.14x20 = 55,7 henry,
    em tính số vòng dây thứ cấp cần quấn N, N/N1 = sqrt L/L1 => N = 1000 x sqrt 55,7/3.2 = 4172 vòng,

không biết tính thế có đúng không? bác nào đi qua ngó giúp em phát.

13. KING

KING Advanced Members

Ban lãnh đạo bang "lùa" thêm các bác cu cũ này nữa thì thanh bang TO luôn ạ
    viewtopic.php?f=10&t=58728

14. Nguyễn Việt Dũng

He he! Em sắp là Hàng Xóm nhà cụ rồi! :lol:

15. wfo555

wfo555 Advanced Member

Anh chung thử chọn tần số cắt f = 25 Hz xem thử sao. hơn 4000 vòng em sợ dây nhỏ, dây to 0.25 không đủ cửa sổ: cao áp Gm70 khoảng 1000V trở thoát khoảng 920ohm thì tính như thế nào

16. KING

KING Advanced Members

Gớm bán hết đồ roài hửm ? Tivi bao xiền nhể :D

17. Nguyễn Việt Dũng

Em có Gạch ném và giữa Mặt anh ợ! 10Chai! Em cho xong để lên ấy sửa xong nhà sắm lại.... Đằng nào gấu cũng cho em nâng cấp, bộ đồ xem. Còn nghe thì chưa duyệt chờ bán Chó con, mới cho nâng tiếp! :(

18. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Em có DAC ạh, bác có giao lưu với em không? :lol:
    @ Lexunson: Anh Sơn mấy hôm nay đi đâu rồi? qua nhà mới em có mấy lời (không muốn nói bên "Xưởng" nữa)
    - Anh chỉ già tóc, già râu thôi, tính cách thì còn trẻ lắm, nhiệt tình, anh em rất quý và tôn trọng anh ở điểm này.
    - Nhạc của anh chưa hay, nhưng anh em rất hay tập trung nghe nhạc và giao lưu ở nhà anh, ra về vui vẻ. Điều này cần duy trì ah ạh.
    - Công việc ở cơ quan của anh và phong trào DIY của CLB Gia Lâm anh sẽ cầm trịch khác nhau ở chỗ:
    + Cơ quan : Sản phẩm đến với anh là sản phẩm lỗi hỏng (bệnh nhân ốm), anh và đồng nghiệp của anh "Mod" lại sản phẩm đó, khi sản phẩm đó ra khỏi chỗ anh là sản phẩm đã chữa lành. Đây là chuyên môn riêng của anh, bọn em không bàn tới.
    + DIY: Đến với anh chỉ là mớ linh kiện: fe, tụ,trở, dây đồng và Kiến thức về điện tử có thể là con số 0 tròn chĩnh (như em chẳng hạn...), giao lưu với anh xong ra về có thể là biết cách để quấn cục OPT, B/a nguồn ... để rồi từ có có sự vững tin hơn trong việc DIY ra cái sản phẩm mà mình đang theo đuổi.
    Em thấy đôi khi anh lẫn lộn giữa công việc của 1 ông Bác sĩ và công việc của 1 ông Quản đốc. Ông Bác sỹ thăm khám, kê đơn, bốc thuốc; Còn ông Quản đốc phải cầm tay, chỉ việc đến khi có được sản phẩm. 8)
    - Cuối cùng, việc Nhóm lửa cho phong trào DIY của nhóm và duy trì ngọn lửa ấy là của anh. Còn việc ngọn lửa ấy có bùng lên hay không là do góp sức chung tay của mọi người trong nhóm. Hơn nữa đặc thù của nhóm này là nhiều người tay ngang, chỉ "Ham chơi" thôi chứ kinh nghiệm và kiến thức về đèn đóm, tụ, trở thì không có là bao.
    DIY đúng là tốn kém tiền bạc, mất thời gian, mang tội với Gấu... như anh đã nói nhưng có thêm anh em bè bạn.
    Ps: Hôm trước có ông hay "nể vợ" thắc mắc dạo này không thấy ọp ẹp gì cả anh ơi. :p
    Toàn người định cư ở Long Biên , nay bắt xuống tận Gia Lâm để sinh hoạt, xa quá.

19. longauto

longauto Advanced Member

Em cũng ở Gia Lam, khu Việt Hưng, em ném cục đá đánh dấu để hóng phát ạ :mrgreen:

20. KING

KING Advanced Members

@LongLP: Cái nhà cũ của chú bị bank kéo đi roài hả

21. longauto

longauto Advanced Member

Sập tiệm bác ạ, thôi có hẳn Gia Lâm rồi thì quy về cái to cho vui chứ :mrgreen:

22. tranchung159

Chào Bác mặt trăng xanh, DAC của em mấy hôm trước đẵ nghe được rồi, nhưng nó cứ bị chập chờn ở tín hiệu đầu vào, đèn led nhấp nháy loạn xạ và kêu rột rẹt mặc dù em đã lấy tín hiệu từ các đầu CD, DVD và HD đều bị tình trạng như vậy, thế là em hàn lại con CS thì không còn hát được nữa đèn led đầu cứ sáng troang không biết là đang tèo linh kiện nào, bác có kinh nghiệm đi trước phán giúp em với, em cũng đã đo áp ở 2 chân tụ vào đều dược 1,6 volt bác ạ.

23. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Em đo Lại chỗ cái Jump xem được mấy Volt DC, hàn lại không cẩn thận nóng quá con CS lại tèo thì khổ.
    Chấm lại từng chân 1 của con CS, lấy panh kẹp ấn xuống xem có cái nào bị kênh không, nhiệt độ thấp thôi, làm từng chân 1 đừng để con CS bị nóng. Kiểm tra chì hàn có bị lem giữa các chân không?
    Cuối cùng ko được thì thử tiếp với con CS thứ 3... :mrgreen:
    Tối nào rảnh bê qua nhà anh cùng chém chuối. :mrgreen:

Attached Files:

24. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Vâng xin cám ơn anh VIRGO.thực sự mấy ngày qua bận quá không vào mạng nên không biết mình đẫ có nhà mới vui mừng khôn nguôi ,nhưng cũng lo nhiều anh a.Giò anh đã cho lên con thuyền mới chèo lái thế nào để cho không phụ lòng tin của anh.lại được lòng mọi người.không vi phạm qui chế quả là 1 vấn đề.

Tên CLB Gia lâm nếu là ngày xưa nó không sai.nhưng giờ nó được tách làm 2 Gia lâm và Long biên.Nên xin anh cho đổi thành CLB audio và DIY khu vực Gia lâm Long biên.Rất mong được ý kiến chỉ đạo của anh.Mà nếu đúng nghĩa của nó thì CLB này to lắm.mà ngày trước chúng tôi chỉ vẻn vẹn có 6 người.Đây cũng là điều lo anh ạ.

Về phần cá nhân tôi xin báo cáo với anh và mọi người quan tâm.khi CLB này có nhà thì tôi cũng chỉ là 1 trong thành viên của gôi nhà chung đó.tôi cũng như bao người khác thôi.Chính vì thế rất mong mọi người yêu âm nhạc và DIY hãy bày tỏ hết những quan điểm cách nhìn tình cảm của mình rồi chúng ta trên cơ sở đó hình thành ra 1 tổ chức tự nguyện này.

Trước mắt theo tôi chúng ta nên có một cuộc găp mặt với nhau gồm tất cả những thành viên cũ và cả những bác ở khu vục Gia lâm Long biên yêu thích Audio va DIY để chúng ta làm quen rồi thảo luận hình thành ra cương lĩnh hoạt động.Ỏ gần chúng ta có CLB audio khu đô thị việt Hưng xin mời các bác vào giao lưu rồi ta cùng nhau tụ tập lại theo ý kiến của anh Kinh cùa là điều hay.
    Có lẽ xin mời mọi người sáng thứ 7 tập trung ở nhà mới của mình ở ngõ 11 phố trường lâm chúng ta gặp măt và làm quen.

Vì đây là ngôi mhaf mới của mọi người,nên xin mọi người giao tiếp trên cơ sở bình đẳng và tôn trọng lẫn nhau.hãy đừng đưa nhũng lời thiếu tôn trọng và gây xúc phạm và ảnh hưởng đến nhân cách của người khác.Nếu vì một lý do nào đó mà các bác quá đáng thì có lẽ mời các bác sang chỗ khác giúp.đễ tránh ảnh hưởng đến người khác.xin cám ơn

25. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Ồ bác ơi. CLB audio khu đô thị Việt Hưng ở topic nào thế bác nhỉ? Gia Lâm đúng là hơi rộng. Em ở khu Việt Hưng, biết nhiều anh em chơi audio nhưng không thấy có nhóm hội nào để giao lưu học hỏi. Thứ 7 em vẫn phải đi làm nên không ra vui cùng các anh em được rồi. Chúc các bác sinh hoạt vui vẻ, bổ ích!

Share This Page

Loading...