CLB BÓNG ĐÁ VNAV !!

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Cominup, 23/8/06.

1. Mission752

Mission752 Advanced Member

Lâu không thấy bác Bi, vừa vào cái là post một bài dài ngoằng :)

Đội bạn xét về mọi mặt đều trên cơ đội của ta, tuy nhiên có thể chiều nay đội họ vắng một số cầu thủ nên chắc cũng nhỉnh hơn ta chút thể lực thôi.

Theo em nên bố trí đội hình 1-3-2-1. Vì đội bạn em biết rất rõ nên tùy theo đội hình và cầu thủ của họ mà ta thay đổi cho phù hợp.

Em thì vẫn tín nhiệm vị trí - đội hình:

Thủ môn: Crystal???
    Thòng: Revox/kool
    Phải: Kool/ trancuong/deaf
    Trái: Bizonzon / chikien / fee
    Giữa:Bạn Giang / Bizonzon / Phantran/ Mission.
    Trên: Giang/kieutrinh/Mission/ chính cối (Cancer)

Với một đội hình như thế thì em tin đội mình sẽ dành được kết quả tốt.

Chiều nay các bác ra sớm tí nhé, khoảng 18h30 có mặt. 19h00 bóng lăn.
    Khi đi nhớ mang theo đồng phục VNAV or nếu không có thì mang theo áo màu đỏ nhé

Thân mến

Mission

2. chikien

chikien Advanced Member

Em kết nhất câu này của bác Bi, chưa thấy thành viên nào dám phê bình mod thẳng thắn thế này cả :lol: :lol: :lol:

Đọc bài post của bác là hiểu bác tâm huyết với VNAV-FC thế nào rồi. Hy vọng trận đấu tối nay sẽ là trang sử mới cho VNAV-FC. Em cũng sẽ thửa theo 1 tiền vệ trung tâm đi cùng cho nó máu.

3. crystal01

crystal01 Advanced Member

Em phê bình luôn thêm ông Mod này nữa , bác bỏ ngay mấy cái dấu ???? em nhờ :oops:

4. Mr King

Mr King Advanced Member

Lâu ngày không tham gia cùng các bác, hôm nay ra sân không biết được xếp ở vị trí nào đây?? Xin suất dự bị cho ông Tran Cuong vậy.. :lol:

5. Mission752

Em thì cứ để dấu hỏi đó, xem bác có trốn không :) :)

@ Mr King: Lâu rồi bác không tham gia nhỉ? Tối ra bác nhé..

6. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

Em lên rồi nhưng ko đi được vì bận việc gia đình, hichic, tiếc quá cơ. thôi các bác đá về làm ít rì viu cho em đỡ vật với

Chúc cho phong trào của VNAV-FC càng ngày càng đi lên, em thấy các bác còn máu lửa lắm lắm

:D :D

7. Revox

Revox Advanced Member

Các bác.

Em về chưa kịp tắm là vội RW cho các bác vài tấm ảnh em chụp bằng DTDD. Còn tường thuật diễn biến trận đấu và khiển trách những cầu thủ vắng mặt sẽ do đội trưởng MS.

RV.

Attached Files:

8. Revox

Revox Advanced Member

tiếp....

9. Revox

Revox Advanced Member

tiếp.....

10. Revox

Revox Advanced Member

tiếp...

11. Revox

Revox Advanced Member

Và cuối cùng là OFF bia.... Thôi em đi tắm đây. Đội trưởng nhớ nhắc nhở các cầu thủ vắng mặt nhé.... :lol: :lol:

Revox.

12. Mission752

Cả đội đã họp và thông nhất. Kỷ luật những người hôm nay báo đi mà vẫn vắng mặt bằng hình thức - ..."!" Cầu thủ vi phạm có quyền khiếu nại trong vòng 24h kể từ sau bài post này.

Kính báo

Mission.

13. chikien

chikien Advanced Member

Hôm nay ra sân e cứ tưởng phải 20 cầu thủ vậy mà chỉ vỏn vẹn 9 bác. Nhìn đội bạn 25 người đứng xanh rì cả một góc sân mà thấy tủi quá (không biết mấy bác tran_cuong_pc1, ducnv, loadeu có bị lạc ko mà chẳng thấy đâu :( )

E xin rì viu tí:

Hiệp 1 hai đội vào cuộc không hề thăm dò mà ngay lập tức lao vào nhau với một tinh thần hừng hực.

Đội bạn với một đội hình toàn các cầu thủ U25, quen sân, quen nhau nên tràn lên tấn công đẩy VNAV vào thế chống đỡ, 10' đầu trôi qua VNAV vẫn kiên cường phòng ngự nhưng do chưa quen mặt sân mềm , bóng trôi nhanh nên hàng tiền vệ dần dần mất thế kiểm soát để đội bạn thoải mái tấn công, sút xa, lật cánh đánh đầu...trong khi đó những đường bóng phản công của VNAV chưa có được sự chính xác cần thiết nên không gây được sức ép lớn với đội bạn.

Và rồi cái gì đến cũng phải đến một cú sút xa, một pha đổ người thiếu chuẩn xác và một bàn thắng cho đội bạn. VNAV tràn lên tấn công hòng kiếm bàn gỡ nhưng đội bạn dùng sức trẻ đá pressing toàn sân nên những pha tấn công của VNAV luôn bị cản phá ở những đường chuyền cuối cùng và rồi tất nhiên quy luật của bóng đá không hề thay đổi tấn công nhưng không ghi được bàn chắc chắn sẽ bị thua thêm, một pha bóng chuyền dài phản công nhanh, trung vệ cản phá không chính xác để tiền đạo đội bạn tung ra cú sút lọt qua chân thủ môn, 2-0 cho đội bạn.

Sau bàn thua, VNAV thay một loạt cầu thủ vào để thế chỗ cho những đôi chân nặng nề và chấn thương như Revox, Chikien, Audiodeaf nhưng thế trận vẫn chưa được cải thiện nhiều do chưa quen mặt sân ngoài một pha tấn công tưởng rằng như bóng đã nằm gọn trong lưới đội bạn sau pha chuyền bóng căng ngang mặt khung thành của đội trưởng Mission nhưng tiền đạo Hải Nam(bạn bác deaf) lại vào quá chậm vuột mất một cơ hội hiếm hoi cho VNAV. Hiệp 1 kết thúc với 3 bàn thắng cho đội bạn

Hiệp 2 bắt đầu với một tình thế không thay đổi là mấy so với hiệp 1, đội bạn kiểm soát hoàn toàn giữa sân còn những đường bóng của VNAV vẫn loạng quạng thiếu chính xác và 2 bàn thắng đến từ những pha đá phạt góc là không thể tránh khỏi tuy rằng có lỗi lớn từ hàng hậu vệ đá tương đối ...nể nang

Sau 2 bàn thắng dường như đội bạn đã chắc thắng nên thay một loạt trụ cột đồng thời đá chùng xuống tạo cơ hội cho VNAV lấy lại thế trận tràn lên ép sân hòng kiếm bàn danh dự, một loạt cú sút từ chân của Chikien, Bi_zon_zon, Hải Nam...được tung ra nhưng thủ môn đội bạn chơi quá xuất sắc nên bàn thắng vẫn chưa thể đến với VNAV nhưng rồi đúng lúc tưởng như mọi cố gắng đều bất thành thì từ một đường cứu bóng từ biên chẳng mấy nguy hiểm cầu thủ PhanTran (lại vào sân thay cụ Mission) rót bóng vào gôn trống ghi bàn cho VNAV (may quá, đúng lúc đội bạn thay thủ môn lởm vào, không thì...).

Từ lúc này tinh thần VNAV mới được thể hiện, toàn đội dồn lên ép sân, phạt trực tiếp, phạt góc rồi sút xa...nhưng dường như thần may mắn hôm nay không đứng vế phía VNAV nên tất cả các pha kết thúc đều ...tìm chim (thực ra tối rồi làm gì còn con chim nào ngoài mấy chục con chim rũ cánh ở dưới sân :lol: ). Trận đấu kết thúc với tỷ số 5-1, đội bạn hoàn toàn hài lòng, VNAV cũng thế (thua quen rùi :( ) và hẹn đội bạn phục thù vào một trận khác.

Tất nhiên một trận đấu phải có thắng thua (không thì làm gì có thằng nào trả tiền sân) nhưng hoan nghênh tinh thần chiến đấu không mệt mỏi, không tự ái (vì thua nhiều) của VNAV. Chắc chắn rằng với tinh thần thế này dù có thua nhiều trận nữa vẫn không làm các cầu thủ VNAV nhụt chí :)

Thôi bài post của em dài quá rồi, các bác đọc nhiều đau mắt, em chi xin kết thúc bằng lời kêu gọi những cầu thủ VNAV hôm nay không thể hay không muốn ra sân hãy suy nghĩ và chuẩn bị tiền đóng quỹ vì thua trận này VNAV đã mất gần 1M tiền quỹ rồi :(

14. nck_kool

nck_kool Advanced Member

:lol: :lol: :lol:

Đá sân thủy lợi tỷ số như vậy là quá nhỏ rồi các bác ơi, tụi em đá ở đó tổng bàn thắng luôn suýt soát 20 cơ :mrgreen:

15. MeL_ThemD

MeL_ThemD Advanced Member

:D :D :lol: :lol: trận sau em xin xung phong làm máy chém nhá... => Chém cái SÂN. :lol:

16. Bi_zoon_zoon

Bi_zoon_zoon Advanced Member

Xin lỗi các bác vì em không tham gia trận bia bọt cuối được vì em trốn làm nhiều quá rồi, đến giờ đấy là buộc phải về rồi...tiếc quá!
    Nào, giờ em đã làm xong việc, cũng khá mệt mỏi vì mấy ngày nay em vẫn phải bù đầu vì mấy việc dở hơi...Nhưng quả thật tối nay đội chúng ta đã có một trận đấu tốt...theo quan điểm của em!Sau đây là một chút tổng kết của các nhân em về trận đấu ngày hôm nay.
    1.Về tương quan lực lượng::
    Đội bạn quá đông, quân số đủ để chia làm đôi để đá trong khi đội chúng ta chỉ vọn vẹn có 9 người, một sự chênh lệch quá lớn, trong trận em thấy đội bạn cứ thay người nhoay nhoáy mà thấy buồn, vì đội mình phải đá căng hết sức, mệt lắm mới dám vào thay vì cũng làm gì có nhiều người thay đâu. Đội ta thua về quân số, thua về mặt con người. Những nhân tố được kỳ vọng có mặt cuối cùng lại vắng mặt, những vị trí trọng yếu trên sân lại trống trơn.... :( ....Biết nói sao nữa đây
    2.Về chiến thuật:
    Đây là lần đầu tiên chúng ta đá sân cỏ nhân tạo và có trọng tài nên có nhiều điều bỡ ngỡ là đương nhiên. Mặt sân cỏ nhân tạo có độ ma sát cao hơn, bóng đỡ nảy hơn nên các bác cũng chưa quen khống chế, các đường chuyền chưa đủ độ mạnh cần thiết, gôn tương đối rộng...Sân này có độ dài ngắn nhưng chiều ngang lại rộng, gần như là sân hình vuông nên hai bác biên hơi khó để thích nghi. Đội bạn đá tương đối nhuần nhuyễn và có lực lượng ở tuyến giữa khá mạnh ( cầu thủ số 2 phân phối bóng tốt và càn quét tốt ), hai cánh cơ động lên xuống được nên đội chúng ta bị tấn công tương đối nhiều. Tuy nhiên đội bạn vẫn có những điểm yếu đó là khi chúng ta đá áp sát, đá rắn ngay tại khu vực cầu môn và bắt các hướng chuyền thì đội bạn có vẻ lúng túng và từ 1 tình huống bất cẩn của hậu vệ đội bạn bác Mission đã quặt được 1 đường bóng vào trong để cho tiền đạo dứt điểm nhưng do tiền đạo chần chừ nên thủ môn đã cản phá được. Em thấy nếu chúng ta còn đá lại với đội này thì cần đá áp sát, đá rát và bắt từ xa, như thế sẽ hạn chế được sức tấn công của đội bạn. Hôm nay, hai cánh của chúng ta hoạt động chưa hiệu quả, bởi lẽ đường biên quá rộng tạo khoảng cách giữa các cầu thủ của hàng hậu vệ với nhau, hơn nữa sự phối hợp giữa các cầu thủ phòng ngự với thủ môn chưa tốt, những phút đầu của trận đấu chúng ta còn luống cuống, chưa dám cầm bóng nhiều để kéo giãn đội hình của đội bạn. Hàng thủ của chúng ta cần phải đá với nhau nhiều nữa để thêm nhuần nhuyễn và chắc chắn. Còn về tấn công, một mình em đá ở giữa thì như bơi giữa biển, đúng như bác Mission nói, đội bạn có tuyến giữa khá mạnh..đây là mấu chốt của trận đấu.Chúng ta thua vì không làm chủ được tuyến giữa, khiến bác Mission bị đói bóng, nhiều pha phối hợp còn thiếu độ chính xác.
    Cơ bản là vậy, nhưng điều em tâm đắc nhất là tinh thần thi đấu của anh em mình, vẫn máu lửa, vẫn quyết tâm tới phút cuối cùng. Mặc dù trong sân anh em mình quát nhau, nói nhau ( em là thằng nói nhiều và hay cáu ) nhưng đá bóng em nghĩ phải máu lửa, phải máu chiến thì mới ăn được. Không thể nào buông xuôi quá sớm. Em hi vọng sẽ có 1 trận lượt về. Anh Mission lên kế hoạch đi, có thể là cuối tháng này....Anh em mình cố gắng đến đầy đủ!Em đi ngủ đây!Em mệt quá rồi!Chúc các bác một tuần mới vui vẻ!

17. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Em chỉ có thể nói là rất xin lỗi đội, em bị vỡ xương bàn chân trong trận đấu chiều thứ 6 nên ko thể đi được. Hiện tại trong máy em chỉ còn mỗi số của bác PhanTran (hình như đã thay số mới) và bác Fee2006 (bác này thì lại vắng) nên ko tiện báo cho bác nào. Kính mong đội bóng xem xét và lượng thứ!
    Xin trân trọng cảm ơn! :D

18. ducnv

ducnv Advanced Member

Oài,

Em xin lỗi các bác vì không lên mạng nên không biết là mình đá sân 11 Thủy Lợi

Thấy bác Revox gọi bảo nhớ ra sân thì em vẫn ra sân cũ, thấy có mỗi bác Giang và bạn bác í và đội mà bác Giang bảo là theo kế hoạch là đá với mình nhưng các bác tham bát bỏ mâm - tham sân to bỏ sân bé :D

Em thấy bác Giang bảo chúng nó đi đá sân 11 em cũng chẳng hiểu gì, nên em, bác Giang và bạn bác í ghép với đội Biển Việt (đối tác) đá với 1 đội ở sân, đội Biển Việt mới quay lại đá sân 7 nên không có thể lực nhưng các chân sút thì khá tốt và kết quả là đội phủi trên sân lúc đầu hơi chủ quan và rê rắt khá nhiều nhưng sau thì không kịp gỡ với tỷ số cuối cùng là 7-4 nghiêng về đội mình. Bác Giang hôm qua đá hay lắm, rê qua cả hậu vệ để sút tung lưới đối phương. Em thì chỉ có đường chuyền đẹp như mơ khoe mí các bác :D . Đá phạt góc cánh phải, em thấy tiền đạo của mình bị 1 hậu vệ be nhưng nếu đá má ngoài chân trái (sở trường) là qua được, thế là em chơi luôn, bóng đến đúng tầm chân cầu thủ này, và anh dứt điểm 1 chạm luôn. Đẹp vãi....

Đá đến 7h10 thì cả 2 đội đã quá mệt nên giải tán sớm. Xong trận bác Giang mới kể rõ cho em về trận trên Thủy Lợi và bảo em chạy lên mà đá tiếp, úi, lên đến nơi thì xong roài, thế nên em té...Nếu biết trước thì em đã lên cùng các bác.

Xin lỗi các bác phát nữa.

:wink:

19. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Treo nick đê mod ơi, bao giờ khỏi chân thì thả.

Từ bé đến giờ em mới được đá trên cái sân đẹp thế, thật phí cho bác nào không đi.

20. ducnv

ducnv Advanced Member

Tuần này bác nào đi đá sân tập Mỹ Đình với đội em không?

21. Batigol

Batigol Advanced Member

chà, các bá đá chuyên nghiệp quá, thấy mà thèm :)

22. Mission752

Các bác cho em xin vài ý kiến nữa đi ạ. Đội bóng đã xong nhưng cần phải có ý kiến của các bác trung gian kẻo bị cáo "không phục" :mrgreen:

23. chikien

chikien Advanced Member

Thời gian thế nào bác ơi? đá sân 11 hả bác?

24. ducnv

ducnv Advanced Member

Tất nhiên là sân 11 rồi bác, để em hỏi lại đội thời gian chính xác rồi báo lại, bác nào thích thì đăng ký nhé.

25. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Vào đó chạy chậm hoặc đi bộ nó có đuổi ra không bác Đức, nếu không thì cho em đi với. Cơ mờ phải có thời gian đã, để em tính kế trốn vợ.

Share This Page

Loading...