CLB những người biết sử dụng nhạc cụ.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by AudioTo, 15/4/06.

1. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Thưa các bác.Chắc hẳn trong forum chúng ta có rất nhiều người biết sử dụng nhạc cụ.Vậy thì sao chúng ta không cùng nhau tập hợp lại cùng chao đổi kinh nghiệm và biết đâu sau này chúng ta lại trở thành ban nhạc VNAV thì hay quá. Vậy em mong các bác nếu biết sử dụng và chơi được bất cứ loại nhạc cụ gì thì vào đây cùng sinh hoạt.Em xin mở màn.AudioTo học Drum từ khi còn học cấp III ,chỉ học qua loa lên chỉ chơi được một số điệu cơ bản.Năm 2001-->2003 cùng một số anh em ở Sài gòn ,Hà tĩnh lập ban nhạc 3MIỀN ở KOREA phục vụ các hoạt động văn nghệ của người VN. Nay đã giải nghệ lên chân tay ngứa ngáy lắm ngồi nghe nhạc mà tay cứ gõ gõ,chân cứ nhún nhún hay đáo để đấy các bác ah.. Xin mời các Bác :arrow:

Tags:
  2. casauhoaca

casauhoaca Advanced Members

Em ủng hộ bác Audio To :lol:

Xin góp 1 tay vào phần guitar classic nếu các bác tìm không ra người nào khác cho vị trí này :mrgreen:

Thân

3. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Chào mừng bác casauhoaca đến với CLB .Vậy là có thêm một chân guita rồi .Nào mời các bác tiếp tục tham gia đi .Xin mời

4. uotmi_01

uotmi_01 Advanced Member

Em có thể chơi violon và em có 1 người bạn có thể góp 1 tay keyboard, hẹn có 1 ngày được cùng các bác giao lưu học hỏi

5. anhchangngongan

anhchangngongan Advanced Member

Chưa có ca sỹ à? Vậy thì em xin đăng ký một chân hát ... vọng cổ nhé. :lol:

6. HBTrung

HBTrung Advanced Member

Em biết đàn ghita thùng - chuyên phục vụ cho bạn bè hò hét lúc ăn nhậu (nhằm trốn nhậu hợp pháp) :lol: :lol: :lol: ...còn tham gia ban nhạc thì em xin nhận chân... khuân vác thôi (hình như "chức danh" này chưa có ai nhỉ ??? :mrgreen:

7. gmar

gmar Advanced Member

Keyboard hả?

Em chơi được các loại keyboard từ IBM, DELL, HP, Acer, Fujitsu, NEC, Toshiba... :roll:

8. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Chào mừng chị ứơt _mi tham gia vào CLB .Thật vui mừng khi CLB có sự góp mặt của chị .
    Và cũng xin chào mừng các bác anhchangonngan ,HBTrung,Gmar đến với câu lạc bộ .Vậy là bây giờ đã có đủ một số vị trí trong ban nhạc rồi em tạm phân công như sau .

AudioTo -Drum Tạm thời nếu có người thay thế .

Casauhoaca - Guitar Classic .Không thay đổi

Chị Ướt _mi -Violon , và dẫn chương trình .Không thay đổi .

HBTrung -Đệm guita thùng .không thay đổi ,Kiêm chỉ huy sắp xếp .

Anhchangngongan -Ca sỹ chuyên về thể loại dân ca vọng cổ .Không thay đổi .

Bác Gmar -Chuyên viên thư ký kiêm thủ quỹ của CLB.

- Còn thiếu một số vị trí nữa hi vọng các bác nhiệt tình tham gia .Để mở rộng thêm câu lạc bộ bác nào khi nghe ngạc mà gõ BÀN đúng vần đúng phách cũng có thể tham gia .Nào xin mời các bác ghi danh tham gia CLB.Kính mời

9. Aries

Aries Advanced Member

Cho mình làm nhạc trưởng tạm thời 1 tuần đi.
    Mình sẽ chọn toàn sonata viết cho violon là có người :cry: :cry: ngay :wink:

10. ThanhTruc03

ThanhTruc03 Advanced Member

Em thích hát kâraoke, xin một chân ca sĩ gịong nam trung
    Coi bộ xôm tụ rồi đó, ữa nào anh em off karaoke trước đi

11. anhchangngongan

anhchangngongan Advanced Member

Ca ở đây luôn cũng được chứ bộ. Em làm trước nghe.

E hèm. Hò ơ ... Ghe chiếu Cà Mau đã cắm sào trên bờ kinh Ngã Bảy... Sao cô gái năm xưa chẳng thấy ra a à ... chào...???

Ủ các bác chạy đâu mất rồi, bỏ giép lung tung đây vậy cà :lol: :lol: :lol:

12. busuavoi

busuavoi Advanced Member

Cho voi em 1 vị trí nào có thể rống thống thiết nhé. Giọng nam thấp - trung - cao; Nhạc Anh - Pháp - Việt ... đều GÀ ĐEN (OK) cả.

:)

13. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Hay quá ! Bác Aries bớt chút thời gian có thể thường xuyên tác nghiệp với chị Ướt _mi .Bác viết mấy bản sonata cho chị tập dợt ,rồi bác tập điều khiển ban nhạc luôn .
    Bác Thanhtruc03 cố gắng tổ chức một buổi KARAOKE thật đông vui để chọn lấy một NỮ ca sỹ nữa ...Mà bác ACNN tập hát lại ,hát thế thì ai theo nhạc được ....( Phải là ngã ba chứ sao bác lại hát ngã bẩy thế kia ) .Còn bác VOI có chất giọng truyền cảm rất có hồn theo em bác vào chân giám khảo kiêm báo động nếu tụ điểm sẩy ra hỏa hoạn .Mà sao nhiều bác khoái hát thế nhỉ hay là bác Aries tổ chức một buổi offkaraoke đi ....

14. migiang

migiang Advanced Member

Cho em ôm cây bass nhé!...nếu các anh không chê..

15. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Em nhận lèm người tặng hoa cho ca sĩ và băng nhạc, chưa ai dành chân này em sung phong đầu tiên.
    Anh migiang mà them gia chắc là pá fa't rồi. (Lí lịch migiang : nhạc công, chơi đàn) :roll: :mrgreen:

16. addicted

addicted Advanced Member

Em có 1 em ghita gỗ, dây sắt, có đầu cắm ra amply, khi nào các bác offlines thì ới em để em mang đến phục vụ các bác nhé. Em chỉ quạt chả được 2-3 bài nên có bác nào chơi được món này thì em xin đi theo để học tập.
    Em đang có ý định DIY 1 em amply cho em guitar này để nhỡ thất nghiệp còn ra bến xe Mỹ Đình kiếm sống, nhưng không biết có làm được không.

17. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Gớm chê là thế nào .Mở topic cả tháng hôm nay mới dụ được bác migiang tham gia .Coi như đã tìm được chủ .
    -Bác migiang thân mến .Vì điều kiện ở xa không tổ chức ọp được vậy mong bác tiếp quản topic này giúp AudioTo nhé .Hi vọng với kiến thức âm nhạc của bác sẽ giúp ích cho rất nhiều người trong đó có cả AudiTo đấy .Chân thành cám ơn và có rất nhiều điều muốn hỏi .Hẹn gặp bác tại VN nhé .

18. Ongvove

Ongvove Advanced Member

Tớ chơi trống được 2 điệu: sì lô và cha cha cha, khi nào trình diễn có điệu này thì ới tớ nhá !

19. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Bác lại khiêm tốn rồi .Bác chơi được cả keyboard mà .Vị trí này đang thiếu bác đảm nhận nhé .

20. papil

papil Advanced Member

Vui hén. Em giọng nam trung cho em hát nhé, em không chơi đc nhạc cụ.CLUB nào em cũng thấy hấp dẫn riêng C này em khoái 1 vì e đã và đang tham gia band rock. Nổi tiếng phết ( lên báo ANTĐ vì....híc) các bác cho em góp vui nhé. Em ở vị chí vocal, công việc lâu nay bận rộn quá không tập tành gì nên cũng ngứa ngáy....mồm. VNAV tổ chức show cho anh em ta hoành tráng cái nhẩy...gọi là show VNAV....

21. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Từ ngày biết chơi nhạc đến hôm nay mới nghe được từ này hấp dẫn quá .Cái này là gẩy cả 5 ngón àh bác addi ?
    Band bác chơi rock gì mà được lên báo AN NINH THỦ ĐÔ vậy bác .Bác có bài rock nào hay hay post lên hát chơi đi bác .

-Em nghĩ cũng đủ ban bệ rồi hén! Hay là chúng ta chọn lấy một bài rồi cùng tập dợt ,khi nào offline đem ra diễn thì hết chê đó ....
    Bác nào có ý tưởng bài nào hay hay có ý nghĩa (chơi sì lô cho nhẹ nhàng) thì đưa lên nhé :wink:

22. HBTrung

HBTrung Advanced Member

Hay ta tự sáng tác bài hát truyền thống cho VNAV nhỉ? lâu lâu mình offline lại nghêu ngao cho vui... em thấy trên đây nhân tài đầy ra chắc là vấn đề này không khó lắm.

23. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Ô bác có ý tưởng giống em .Lúc trước em cũng định nêu ra .Thôi thì mỗi người một câu khéo cũng lên bài hát đó .Em mở màn 4 câu đầu nhé !
    ...Vì èn ây vi i i ...-----> Các bác tiếp đi ạh >>>>>

24. HBTrung

HBTrung Advanced Member

Vâng, thế thì em xin góp câu... kết:
    ...Vì èn ây vi i i ...-----> Các bác tiếp đi ạh >>>>> :lol: :lol: :lol:

PS: Bên topic "Tìm loa cho nhạc cổ điển, nên chọn Sonus Faber?"??? xuất hiện nhiều nhà thơ lắm ạ, lại có Bác VIA đang tranh cử chức "Mod Thơ"... hay ta qua đặt họ một bài rồi mình phổ nhạc cho... dễ

25. ducvu

ducvu Advanced Member

Re: Câu lạc bộ những người biết sử dụng nh

Bác AudioTo cho em xin 1 xuất dự bị Drum được không ? Em cũng học lõm được từ ông bố lúc em học cấp 3, thấy ngứa ngấy tay chân rồi. Hát hò thì cũng tạm tạm. Vui là chính.

Share This Page

Loading...