Có ai dùng dây nguồn Furutech không?

Discussion in 'Phụ kiện' started by bao duc, 19/1/12.

1. dunghd

dunghd Advanced Member

Điều này bác phải nghe mới cảm nhận được. Khó dùng lời nói để mô tả :lol:

2. lebalinh

lebalinh Advanced Member

Tuy ampli & pow cs thực tế chỉ đến vài trăm w là cùng nhưng lại pải cần dây lõi rất lớn. Do khi chúng hoạt động nó cần dòng đáp ứng lên xuống theo điệu nhạc. tức ko pải dòng ổn định mà hút 1 dòng 1 cách biến thiên. Do vậy đường dẫn mà thênh thang nó đáp ứng kịp thời và rất nhanh. dây bé ko đáp ứng kịp sẽ dẫn đến tiếng bị bí, rối dẫn đến ồn giảm độ tách bạch nhất là khi nghe nhạc phức tạp và cần đồ bóc tách cao. Độ động chính là ở đây.

3. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

Ngày hôm nay mới rãnh rỗi đem mấy cục mua đc từ Store Hoà Hưng v mấy m dây Furutech từ Sơn Hà ra thi công.lần đầu làm dây nên chưa đc xuất sắc lắm.đem lên khoe các b tí.

Attached Files:

4. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Nhìn giống dây hãng rồi đó! Chỉ phần chất thì còn phải test đã!

5. viethung888

viethung888 Advanced Member

Mời bác tham khảo lại bài này. viewtopic.php?f=15&t=32490

6. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Cảm ơn bác. Em hỏi để xem bác kia trả lời như nào thôi ạ.

7. dunghd

dunghd Advanced Member

Bác hỏi bài em hay sao vậy?

8. dophien

dophien Advanced Member

Em mà có xiền sài mấy món hàng hiệu như các Bác thì tuyệt quá.
    Oh!!! Hy vọng giấc mơ mau chóng thành hiện thực.
    Chúc các Bác nghe nhạc vui!!!

9. hungl

hungl Advanced Member

e chuẩn bị thừa sợi 314ag chính hãng new. bác nào có nhu cầu đăng ký với giá tốt nhé :) . e nâng cấp dây mới thì mới thanh lý!

10. dophien

dophien Advanced Member

Khi nào thanh lý thì Bác ới em 1 tiếng nhé Bác và nhớ cho luôn giá tốt để e thử xem nó thay đổi thế nào chứ riêng em thì trước giờ em ko nghĩ dây nguồn mà quyết định đến chất âm nhiều thế, giờ các Bác nói có lý quá nên e cũng muốn tận tai nghe được.
    Thanks Bác

11. hungl

hungl Advanced Member

trước kia e cũng nghĩ giống như bác, còn bây giờ e tốn nhiều chục tr tiền dây rồi bác ah :) . mỗi một lần nâng cấp là một lần thấy khác, tuy ko phải là khác biệt ghê gớm lắm. nhưng ko có phụ kiện thì hệ thống tốt cũng chả hay đc.

12. dophien

dophien Advanced Member

Khi có tiền là em cũng tranh thủ nâng cấp theo khả năng kt của em chứ những thay đổi nhỏ thì chắc "tai trâu" của em cũng chẳng nhận ra,nhưng trong đk cho phép thì vẫn muốn làm những gì tốt nhất cho bộ dàn của mình.
    Thanks

13. caoan

caoan Advanced Member

Những thứ thuộc về phạm trù duy tâm lý trí thường có rất nhiều quan điểm. chỉ có phạm trù duy vật thì mới có ít quan điểm trái ngược.... đơn giản là vì duy tâm nó không thể chứng minh bằng những thứ hiện hữu mà chứng mình bằng lý trí, tôi thích, tôi không thích....mà thực ra chả biết ồng này thích cái gì, mai có khi lại thích cái khác... Em thấy quan điểm của em nếu có tiền chơi cái đắt nhất... ai chê em chỉ hỏi cái của bác có đắt bằng của em không chắc nếu không thì bác sai, nếu có thì bác đúng .. đơn giản thôi cãi nhau làm chi các bác nhỉ?

14. dunghd

dunghd Advanced Member

Quan điểm duy vật đã và đang thất bại trên toàn thế giới rồi bác ạ :lol: :lol:

15. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Thí nghiệm đơn giản nhất về dây nguồn đến âm thanh là: bác dùng ổ cắm kiểu lioa để cấp điện cho hệ thống nhà bác, sau đó thử thay ổ cắm lioa này bằng ổ cắm "xịn" hơn (khoảng 5-700k gì đó). Chỉ định của bác sĩ là Ngồi nghe 1 mình! :lol:

16. dunghd

dunghd Advanced Member

Lioa bữa này ra ổ cắm ba chấu mạ bạc và rodium khá tốt đấy bác giá cũng tướng đướng hubell xịn chớ coi thường nhà ta. :lol:

17. haibw

haibw Advanced Member

Cả nhà cho em hỏi, đã có ai dùng loại dây Furutech Nano FP S35N này chưa ?em đang tính nâng cấp sợi này mà ít thông tin quá ! So với Ag 314 liệu có hơn nhiều ko ? Mà giá thì cao gấp 3 lần.

18. vuanhchien

vuanhchien Advanced Member

Em muốn mua mấy cục này nhưng đang lăn tăn không biết nhìn có đẹp và chất lượng có tốt không.vì em không có điều kiện đến shop xem được mà chỉ xem qua mạng thôi.bác đã dùng cho em hỏi chất lượng thế nào ạ? thanks bác.

19. brucelee070190

E đang xài so với dây hãng 314G k khác biệt mấy b ah.vì e cũng đang xài 1 sợi của hãng nên test thực tế đc.e lại thích kiểu của mấy cục này, trong suốt có thể nhìn thấy ruột bên trong v rất chắc chắn.

20. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Nếu dây hãng cũng bắt vít mà diy cũng bắt vít thì không khác biệt nhiều, nhưng nếu dây hãng mà dùng "hàn" so với diy cũng "hàn" thì khác biệt thấy rõ luôn.

21. brucelee070190

E cũng k rõ là hàn có hay hơn bắt vít trực tiếp k nhưng kinh nghiệm a e trên vnav chia sẽ là nếu bắt trực tiếp thì tín hiệu truyền đc hiệu quả hơn.còn cái vụ hãng xài chì gì để hàn thì k bít có mang lại hiệu quả hơn k nữa! :D

22. vuanhchien

vuanhchien Advanced Member

Em thấy trên trang taobao.com bán rất nhiều ổ cắm và dây nguồn của các hãng nổi tiếng,nhìn cũng đẹp nhưng giá em thấy rẻ hơn trên thị trường mình nhiều,em đang định làm vài m Furutech 314 và đầu giắc về làm mấy sợi dây nguồn nhưng không biết chất lượng thế nào. bác nào đã dùng qua và đang dùng loại này cho em hỏi tý về chất lượng với.em mới chơi lên lung mung về món này quá.

23. chauphuong

chauphuong Advanced Member

TAOBAO nó còn bán dây loa Nordost Vallhala giá 9 triệu cơ bác ạ

24. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Tùy loại bác! E nói ở đây là nếu loại bắt vít thì ai bắt cũng giống nhau, nhưng loại jack dùng "hàn" thì mới lộ rõ tay nghề và chất liệu hàn của hãng so với DIY bác à. Giống hình thức nhưng không giống được nội dung.

25. brucelee070190

Theo e nghĩ dây hãng việc hàn thì cũng k đến noiix phức tạp, còn chì hàn cũng chưa chắc gì đã xài loại xịn như những a e vnav chơi tới bến.vấn đề e nghĩ là dây hãng sau khi hàn và hoàn thiện có máy đo đạc về việc chống nhiễu, thông số này, thông số kia,.... không bít có đúng như e võ đoán k! :lol:

Share This Page

Loading...