Có nên đấu tư 1 cái đầu phát lossless không?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by d3sp3rad0, 26/7/15.

1. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Thế bác nên chia xẻ các trải nghiệm cá nhân của bác với mọi người đi. Em nghĩ mọi người sẽ ủng hộ hay học hỏi điều hay từ bác còn hơn là sa đà vào việc tranh luận mà lại sử dụng lý lẽ không phải của mình thì sẽ dễ bị phản biện lắm

Cái tên DAC 35 triệu của em đâu rồi bác. Cái mục này bác đã trải nghiệm qua chưa còn nếu bác chỉ tham khảo đâu đó thì thôi em sẽ không hỏi bác nữa

"Hay", "trung thực" là những tính từ cảm tính nên đừng dùng trong nghiên cứu khoa học vì cóc có đong đếm được.

2. audioinme

audioinme Advanced Member

xin phép các bác phát biểu khí không phải các bác lượng thứ cho , mình chả hiểu các bác đang bàn về cái gì và mục đích là cái gì , toàn mênh mang ví von chả thực tế , có chăng cũng chỉ mang tính hiểu , hay ...theo cảm tính cá nhân
    bác nào có thể tự tin làm được cái pc hay hơn hãng. với 20t mua ngay macbook pro... 2013....so sánh với mấy cái pc tự gióng thì cái nào hợp lý hơn ...nhiễu này nhiễu kia toàn vẽ vời lý thuyết
    còn dac mua cái dac usb ko đồng bộ chạy trên đồng hồ của dac giá từ 10t ....20t ..tuỳ các bác lựa chọn seach trên goole đầy có so sánh đàng hoàng , thời đại công nghệ đừng mang lý thuyết vintage ra tranh luận là ko hợp lý
    còn nếu ko hay , xin mời xem lại loa , amp ...đôi khi khả năng mấy món đó có hạn chả liên quan đến nguồn phát . kính

3. crystal01

crystal01 Advanced Member

Người ta đề xuất rồi, Bác không đọc cứ gào toáng lên làm gì ???

4. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Like! Chịu khó đầu tư kiến thức một chút, chịu khó khai thác phối ghép 1 chút, .... thì lossless cũng k thua CDP và CDP hay DVD cũng chẳng thua lossless.
    Tất cả đều do người chơi setup hệ thống, thấy cái nào thích hợp thì theo thôi, quan trọng nhất là sự trãi nghiệm chứ còn võ đoán, rồi đấu, .... thì chẳng đi đến đâu.

5. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Ơ, em thấy cái tên DAC 35 củ rồi. Mai em đi ngâm cứu cái này. Em thích bác rồi đấy. Cám ơn bác nhiều.

@ crystal01: Em đọc bài trước của bác KienNT71 rồi viết trả lời luôn nên trong quá trình viết có thấy được bài kế tiếp của bác í đâu. Đọc được thì kêu lên làm gì cho rách việc hỉ. Hì hì

6. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Ý của bác hay quá.

Em chỉ xin phép trở lại chủ đề chính để bác hiểu là đang bàn về "Đầu tư một cái đầu phát lossless".

Em thì không rõ về món này nên đề xuất bác làm chủ xị ráp luôn cái PC + DAC hay mua hẳn cái PC + DAC của hãng rồi so sánh với CDPs và các PC khác để em đi theo (Tương tự như đề nghị của bác KienNT71 mà em đang ngâm cứu và tiếp cận để thực hiện tư tưởng của bác KienNT71 đây. Xin cảm ơn bác KienNT71 một lần nữa)

Cám ơn bác nhiều

7. dearienmd

dearienmd Approved Member

Từ khi có bác Kien vào thớt này vui hẳn lên :p

8. huynhtv

huynhtv Approved Member

Em cũng toàn chơi nhạc lossless từ đầu dune base 3d chạy qua Marantz sa 15s2 làm dac . nghe cũng như cd tự ghi .

9. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Báo cáo bác KienNT71

Em ngâm cứu cái DAC này rồi nhưng không chơi được vì ...... em nó là hàng Trung Quốc.

Bác đề xuất cái tên DAC khác hoặc tên cái DAC bác đang sử dụng để em mau có đồ chơi nhé

Cám ơn bác thêm lần nữa.

10. Exciter_la

Exciter_la Advanced Member

chuyện "cũ" mà cứ chém nhau phần phật ấy nhỉ :shock:

11. mtbc

mtbc Advanced Member

12. quocdat

quocdat Advanced Member

Có vẻ ngon. Muốn lập trình cho chất âm kiểu gì cũng được :)

13. mtbc

mtbc Advanced Member

Con này ráp nguyên bộ với transport - pre - amp Chord thì chỉ cần nhìn thôi chưa kịp nghe đã phê tê tê rồi...
    Hic... bộ Chord + Triangle Magenlan đó vẫn còn là target xa của em

14. Nghiadalat

Nghiadalat Approved Member

Để nghe nhạc số nhà em xin mạo muội đề cử em Olive One, thiết kế và sản xuất tại xứ cờ hoa, Olive ONE sở hữu bộ giải mã 32-bit/384kHz với chip PCM 5142 của Burr-Brown, máy hỗ trợ những định dạng âm thanh như: WAV, AIFF, FLAC, MP3, AAC, Apple Lossless, OggVorbis... Ngoại hình đẹp thôi rồi, chất âm khó chê. Em đang nối với Marantz pm84 ra loa RSL thấy rất giàu nhạc tính trong tầm tiền. Thông tin sơ bộ tại đây: http://nghenhinvietnam.vn/tin-tuc/anhdu ... -8093.html

15. tinhyeugoccaydua

tinhyeugoccaydua Approved Member

Cái này công nhận nhìn thiết kế đẹp thật. Nhưng bị 1 điểm trừ là không có optical out. Analog out thì lại là cổng 3.5 chứ không phải rca.

Nghiadalat likes this.
  16. mtbc

mtbc Advanced Member

Chất âm con Olive One đó em thấy giống một cô gái:

- Nhìn đẹp
    - Giọng hát trong trẻo, nghe kỹ mỏng và hơi chua

Olive 3 hay 6HD thì ngon rồi.

Nghiadalat likes this.
  17. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Có bác nào dùng music sever Aria , xin cho it revew nhé,tks !

18. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Các bác gợi ý em đầu phát nào có cổng coaxial out chuẩn BNC ạ, vì em thấy đa số toàn coaxial RCA.

19. anhtuantu

anhtuantu Advanced Member

em thấy topic nói là có nên đầu tư 1 cái đầu phlososlosssless thì đơn giản là nên thêm 1 cái ngoài cái CD đang sử dụng là hợp lý nhất đỡ phải tranh luận nhiều.

20. Nghiadalat

Nghiadalat Approved Member

Bái phục khả năng thẩm âm của anh bạn. Quả nhiên là như vậy. Gần đây tôi chuyển sang Tube Amp thì em nó bớt mỏng và bớt chua nhiều rồi.

21. Noza

Noza Approved Member

Nhân các bác đang tranh luận. Em khoe tí, chả là ngâm cứu chán cuối cùng em chốt lại là mua 1 em Cambridge Azur 851N + cục NAS Synology DS214Play. Kết quả là em cũng thấy ok với khoản em đầu tư. Bác nào thích thẩm âm kiểu computer audiophile này thì ới em. Thanks

22. trongkhoi

trongkhoi New Member

em định làm con pc nghe nhac lossles. main có cổng usb dac out riêng ( main chuyên cho game thủ, phần cứng rất tốt). không biết bác nào chơi thử

23. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Main chipset từ z97 về sau có rất nhiều hãng có cổng USB riêng cho audio, em đang dùng main MSI Z97 Gamming ITX-AC. Cổng USB audio thường phải burning lâu mới phát huy tác dụng

24. dungdinhthanh

dungdinhthanh Advanced Member

sau thời gian nghe Lossless em đã phải chuyển qua nghe cd trở lại, cấu hình Losess của em như sau: HD Popcorn A410 => Dac M51 . Em thay chơi Lossless nghe lạnh sao sao nên chuyển qua nghe cd. Transport Esterric => Dac Micromega cảm thấy rất hay.

25. mtbc

mtbc Advanced Member

Cái đầu Popcorn đó mà bác đem so với Esoteric thì giống so con khỉ với Lý Nhã Kỳ vậy, Popcorn có ghép với DAC triệu đô nó cũng hát không ra tiếng người.

@Noza: "Cambridge Azur 851N + cục NAS Synology DS214Play" hợp lý quá trời luôn :)

Share This Page

Loading...