Cyrus Two và Power Pro

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Loving, 13/9/07.

1. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Khác nhiều đấy Bác ơi , nếu nó chỉ hoành tráng không thôi thì hãng Cyrus sản xuất Pxs làm gì ? khi chơi loa độ nhạy thấp , trở kháng thấp ( Thiel CS 2.2 ,Thiel CS 3.6 độ nhạy 87db trở kháng 4 ohm)khi trình diễn những bản nhạc có tiếng trống hoành tráng thì ko Psx khó có thể điều trị được ,tiếng Bass bị vỡ và méo , Pxs Bác có mua hiện tại cũng ko thấy ai bán, Psx dùng 8 sò hình thức khác với 4 sò , nếu có bán thì cũng bằng tiền amply nhiều khi còn đắt hơn :D Mua amply còn dễ gấp mấy lần mua Psx :D Tôi thấy có Bác nói mua riêng Psx gần bằng mua cả bộ amply + psx.

2. testsound10

testsound10 Advanced Member

Cá nhân em thì chưa ghép với những dòng loa Ăng-lê hay những cặp loa Bác nói trên nhưng em đánh với mấy cặp loa Nhật (ko có PSX) thì nó vẫn đánh ra đều hết 3 giải, volume em nghe chưa bao giờ tới 9h

3. ngocdiennhan

ngocdiennhan Advanced Member

cái psx theo em nghĩ chỉ hoàn thiện thêm tí chút cho amp mà giá chat quá nhỉ

4. testsound10

Em cũng đồng ý với Bác về vụ không hợp lý này, nhưng khổ nỗi vì nhu cầu anh em săn lùng cho được PSX nên đành phải chấp nhận thôi, hic

5. vytk1

vytk1 Advanced Member

Cyrus mua amply đơn chiếc thì dễ, nhưng mua được cả bộ mới khó.
    Bác sẽ thấy tác dụng của cục nguồn PSX rõ rệt khi ghép với loa cứng đầu, cứng cổ.

6. ngthehung_1973

Sao Bác biết ? :D

7. phuctx

phuctx Advanced Member

Để mà có đủ cả bộ amp + PSX với giá đó em có nhiều lựa chọn cùng tầm tiền hay hơn ...

Kiếm được cái amp còn lo kiếm cả PSX thì hoãn mất cái sự sung sướng mất tiêu rồi ...

8. vytk1

vytk1 Advanced Member

À, em đến nhà ông anh hóng hớt thấy bác ấy bảo thế.

9. ngthehung_1973

Bác nói đúng thiệt mua được đủ bộ thì hoãn mất sự sung sướng rồi , theo ý của Bác có những amply nào cùng tầm tiền Cyrus cho thứ âm thanh hay hơn ? Tôi cũng mới biết chơi nên còn ít kinh nghiệm mong Bác chỉ giáo. thankssss

10. phuctx

phuctx Advanced Member

Em đoán nếu có được cả bộ thì cũng xung quanh 10 triệu (hàng đẹp), với giá này em có thể kiếm được:

Luxman L-540, Marantz PM-94, Audiolab 8000S, Revox 78, ...

Bác nói đúng thiệt mua được đủ bộ thì hoãn mất sự sung sướng rồi , theo ý của Bác có những amply nào cùng tầm tiền Cyrus cho thứ âm thanh hay hơn ? Tôi cũng mới biết chơi nên còn ít kinh nghiệm mong Bác chỉ giáo. thankssss[/quote]

11. ngocdiennhan

theo em cùng tầm tiền và ngay cả khi khác tâm tiên thì so sánh giữa các hãng ampli đều chỉ là tương đối,hay hay k còn phụ thuộc gu của người nghe nữa ạ em ghép cyrus với loa quad thấy rất hợp âm vừa nhẹ nhàng vừa dầy dặn nhưng có bác lại thích amp cambrigh cho chất âm nhẹ nhàng mỏng manh

12. testsound10

Còn em thì đã ghép Cyrus III với Ar4x nghe cũng good, nhưng AE thì lại cho rằng phải ghép với loa Châu Âu mới ổn, hic.

13. yes

yes Advanced Member

Chào các bác
    Em có may mắn được sở hữu bộ bộ amli cyrus 8VS + PSX-R và cyrus CD 8X + PSX-R ( Sau 1 năm mới săn lùng được PSX-R cho CD 8X đấy các bác ạ.)
    Hiện tại đang đánh đôi JBL 4333A .Chất âm rất uy lực không hề thấy yếu ( kém ) chút nào so với MC 7270 + pre Audible 3A ( Cũng đánh JBL 4333A )Theo em cảm nhận MC + Audible 3a tiếng rất cứng ko thể bằng Cyrus dc.

Vài dòng chia sẻ cùng các bác.

14. ngthehung_1973

Bác đang dùng bộ Cyrus trên thì quá tốt rồi , Bác dùng amply thôi bỏ luôn PSX đi cho đỡ tốn tiền và lại tốn thêm điện nữa, nghe cũng vậy thôi , Tôi nghe có người nói vậy nên cũng phân vân quá và cũng chuẩn bị bỏ PSX ( Cyrus làm thêm PSX nhìn cho hoành tráng thôi :D )

15. highland

highland Advanced Member

Hình như bác đang dùng Cyrus two đúng không, nếu vậy bao giờ bác bỏ PSX thì bỏ vào nhà em nhé, em tìm mấy năm nay mà không tìm được. Mặc dù các cao thủ cũng bảo cục PSX chỉ giống cái nút loless gì đó ở amp thui.

16. yes

yes Advanced Member

Em lại nghĩ khác bác ạ.

em thấy sự khác biệt khi ko có PSX-R cho CD và Am.

17. ngthehung_1973

:D khác nhiều không Bác , nghe Bác nói như vậy cũng gọi là thêm đồng minh Tôi quyết giữ lại con PSX ! :D

Attached Files:

18. ngocdiennhan

bác hùng bán đê bán cho em nè :mrgreen:

19. times123

times123 Advanced Member

Em đang dùng cái Cyrus One còi nhất trong họ Cyrus one thấy hợp lỗ nhĩ của em, chưa dựoc nghe Cyrus Two các bác ơi âm của Cyrus Two hay hơn con One nhiều không các bác?.
    Đang rình :) bác nào chán Cyrus Two thì dành cho em nha :!:

20. kiamorning

kiamorning Advanced Member

Em vừa nâng cấp từ Cyrus one lên Cyrus two + psx đây. Chất âm thì giống hệt nhau tuy nhiên em two oánh có lực hơn, bass dày dặn hơn, trị được các loa độ nhạy và trở kháng thấp.
    Một điểm nữa là set up đẹp hơn nhiều (2 cục mà)
    Cơ mà em lại đang tìm Linn...

21. ngthehung_1973

* Thế Linn có rẻ bằng Cyrus không Bác :D
    * Bác ghép thử Misson & Linn :D

22. kiamorning

giờ em mới biết là linn đắt lè lưỡi các bác ạ!!! Em đang ghép cyrus 2 + psx với cặp sony R5, bass 30cm. Em nghĩ nếu nghe theo kiểu test mù thì các bác sẽ tưởng là tannoy 20tr đang hát he he. ..

23. times123

times123 Advanced Member

=================
    Bác cho em ngó mặt bộ Cyrus two + psx xíu nào :)

24. kiamorning

Dạ, dù bác chỉ yêu cầu chiêm ngưỡng Cyrus nhưng em mạo muội khoe cả bộ giàn, mời các bác bình loạn bộ cyrus two + psx + Sony R5 + Monitor Audio gold 7 MkII + CD Marantz 53 + Interconnect Kimber tonik + Speakers cable DungAudio. Có gì các bác chỉ giáo. Cả bộ này em sắm chưa đến 1000$ nhưng theo em thì tiếng phải ở mức 2000$ :mrgreen:
    Đặc biệt là em sony ss R5, theo em đó là một món đầu tư rất hời (về tinh thần)

25. nghe bang tai

nghe bang tai Advanced Member

bác kiamorning happy là tốt rồi, nhiều bác bỏ ra cả vài chục ngàn mà vẫn không vui kia mà. Bộ dàn phục vụ mình chứ không phải mình là osin cho nó :D

Share This Page

Loading...