d590 và tube?

Discussion in 'Loa' started by huantran79, 29/6/06.

1. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Bác Rumbeng phía trên đã hứa có thể cho mượn 1 con DIY PP EL34 , bác mượn về ghép chơi thử ít bữa đi !!.......Em nghĩ đây cũng là cơ hội tốt.

Nếu mượn được của ai khác đó cũng được , nên thử trước , nếu chưa thật ổn cứ yamaha cũ mà chơi tạm, vài ngày..tuần...tháng là chuyện thường, đường ta ta cứ đi nhỉ !!.....

Mục bên kia cũng có bác đang thử amply 30 watt/channel , chưa nghe thấy phàn nàn mà đã nghe khá ổn đấy !!......"So far so good !!....."

"No pain no grain" bác đã nói mà........ :lol: :lol: :lol:

Chúc bác thành công và có thể đột phá một bước ngoặc mới cho anh/em ưa chuộng D590.

Thân

2. huantran79

huantran79 Advanced Member

híc híc híc, lời động viên của pác danthanhpho khiến mình xúc động đậy quá, thanhks pác, mình sẽ cố gắng để không phụ lòng anh em ủng hộ

à mà thấy ngoài chợ nt có vài con power accuphase p300, chắc phải tính thêm đuờng pre tube - pow sò quá, chứ không thì hẹp lối quá

3. Scorpio

Scorpio Moderator

Lang thang trên mạng jamo chả thấy điểm cắt tần số của loa này bao nhiêu ?

Các bác thử đấu bi-amp xem thế nào
    - Tube apm kéo dải trên
    - Trans amp kéo dải dưới

4. mrchien18021982sg

mrchien18021982sg New Member

E dang choi d 590 voi con amply cs 600 cua bac Cuong audiokit bas len am am, tep du, dai trung ngot hon, va dac biet hay hon von denon 2000 iv o cho bat rat nho bas van len, con dung ampli denon 2000 iv , phai bat lon chut nghe moi hay, ampli nhai lai leben cs 6000 , cong suat 30w/ kenh , cn nay em nang cap bong cs my dam bao hay hon nua

Attached Files:

Share This Page

Loading...