Đã bác nào dùng dây loa AR chưa ạ?

Discussion in 'Phụ kiện' started by vitduc, 6/10/12.

1. vitduc

vitduc Advanced Member

Bạn em ở Mỹ định tặng em đôi dây loa của Acoustic Reseach Master Series MS 320. Các bác cho em hỏi đã bác nào dùng dây AR chưa ạ. Các bác cho em xin review với ạ. Tks cả nhà.

Tags:
  2. vitduc

vitduc Advanced Member

Ôi chẳng ai giúp em cả. Em đành bảo bạn em gửi về rồi bá cáo các bác sau vậy ạ.

3. besu2005

besu2005 Advanced Member

Đành vậy thôi bác ơi :(
    Nghe xong bác nhớ review cho anh em biết nha :D

4. vitduc

vitduc Advanced Member

thưa các bác đôi dây AR của em đã về tới Hà nội. Đôi dây trông rất pro của ACOUSTIC RẺCH RECOTON CANADA đặt hàng sản xuất ở China. Em chưa thử, đọc qua thấy mô tả như sau:
    Advanced peformance speaker cable combines õygen free copper with precious silver for superior pởe tràner and wide dinamic range that conveys deep bass reponse,smooth high frequencies and extraordinary clarity (như vậy có yếu tố kết hợp đồng và bạc là em an tâm phần nào rồi).
    AR's exclusive,precision-machined gold -plated AdaptaTip banna ends ensure the tightest connection possible (thêm yếu tố vàng nữa, em càng an tâm)
    10 ga. separate alternating fine-stranded roped layers of OFC and precious silver-coated oxygen free copper
    6 mm cable signal separator controls magnetic fields, allowing accurate sound reproduction
    Outer jacket í clearly mảked for proper identification to permit in -phase hookup.
    Cuối tuần có thời gian em sẽ thử và report lại các bác. :roll:

5. vitduc

vitduc Advanced Member

Kính thưa các bác, em đã nghe thử đôi dây AR. Em chỉ có thể nói hài lòng với trình diễn của em nó bởi 3 dải lên rất tốt. Như vậy hàng của hãng sx ở China chất lượng cũng rất tốt các bác ạ. Quan trọng là chính hãng. Em đánh bằng đèn EL34 PP với CDP Musical Filedity. Có một điểm em thấy là nếu cắm đúng chiều dây loa như nhà sx khuyến cáo tiếng hay hơn thật cho dù trước đây em không tin điều này lắm vì toàn dùng dây DYI .

6. tranngochung220

tranngochung220 Advanced Member

Em cũng có dùng cặp dây AR pro series2, nhìn chung chất âm rất mượt mà, các bác dùng dây này nghe nhạc vàng thì tuyệt đỉnh!

7. cuocsongchicobeban

cuocsongchicobeban Advanced Member

Cái này cở bao nhiêu xiền vậy bác ?

Tks bác

8. vitduc

vitduc Advanced Member

bạn em bảo nó mua ở bển 187 usd bác ạ, secondhand bác nhé. dây dài 4 mét một vế. em rất ấn tượng cái jack cắm của nó.

9. cuocsongchicobeban

Cảm ơn bác . bác cho e xin tí nhận xét . Theo bác dây này có được gọi là hay trong tầm tiền không ?

Thân

10. vitduc

vitduc Advanced Member

Ôi bác ơi bác hỏi khó quá, vì thực ra trước đây em dùng dây monster, rồi dây của bác Dũng audio trong SG, giờ dùng đôi AR này em thấy vùa ý với cái tai của em bác ạ. Em chưa dùng dây loa nhiều xiền thế này bao giờ nên không dám so sánh với dây khác. Bạn em bảo nên dùng dây interconnect cũng cua AR có thể còn hay hơn nữa bác ạ.

11. Sonca7

Sonca7 Advanced Member

Các bác cho em hỏi là loa AR nào nhìn cũng xấu vậy ah, mấy lần em cũng định làm 1 đôi về nghe nhưng mở ê căng ra là lại thôi.

12. cuocsongchicobeban

Hì bác !
    cảm ơn bác đã trả lới em . :D lần sau em sẽ hỏi dể hơn ạ .
    Em thấy cái môn chơi này này nó không có một công thức nhất định . Nên chăng mình tự cảm nhận , và cảm thấy thỏa mãn như bác , hay em đang chơi dây loa khoảng hơn 200 k chắc cũng là hạnh phúc rồi .

Thân !

13. cuocsongchicobeban

Chào bác !

Em kể chuyện của em xíu ạ !
    Cách đây 2 năm em cũng từng như bác , em chỉ toàn cặp với chân dài :) bỏ mặt vợ hiện tại ở đâu đó đề cho người khác sưu tầm :D
    Nhưng rồi sự quyết tâm cộng với cái duyên

Và em cũng gặp được một vài người vợ :D " máy bay bà già " dung nhan thì bình thường thậm chí nói như bác hơi bị xấu . Nhưng Giọng nói và tâm hồn thì tuyệt vời bác ạ :D

Bác hãy thử một lần xem sao ...AR3,AR3a , AR90 , AR9...........

Thân !

14. vitduc

vitduc Advanced Member

bác ví von hay thật. bxa bác mà đọc được mấy dòng tâm sự của bác chắc không ngần ngại xuất kho đầu tư bộ đồ nghe nhạc mới cho bác mất. bác nói đúng đấy, cũng như ý kiến của nhiều anh em khác quan trọng nhất phải nghe vừa tai mình. bộ dây đắt tiền chắc gì đã hợp với đồ đánh của mình bác nhỉ.

15. cuocsongchicobeban

Hì em kể chuyện cho vui form chút xíu mà bác và cũng yêu AR thiệt :D .
    Không biết bà xã em sau khi đọc được sẽ chi tiền cho em , hay kêu em giải tán hết thì có mà toi . vì toàn nghe e cặp với chân dài hông à :D

Cảm ơn bác trò chuyện cùng em .

Thân !

16. vitduc

vitduc Advanced Member

bác cho hỏi bác đã dùng thử dây interconnect của AR bao giờ chưa bác? Không biêt nếu dùng cả dây loa và dây tín hiệu của một hãng tiếng có hay hơn nữa không bác nhỉ, em tò mò quá.

17. cuocsongchicobeban

Dạ em chưa dùng bác à . mà em có thấy ai bán đâu bác nhĩ

18. vitduc

vitduc Advanced Member

bạn em nói nó sẽ gửi về cho em bác ạ. bác có ở hà nội không khi nào có em báo bác

19. cuocsongchicobeban

Vậy Bác cứ chơi thử đi , xong rồi review lại cho ae biết vơi ạ .
    :D em ở Hcm bác ạ

Share This Page

Loading...