Đánh giá Ampli AURA AUV-80 (thươnghiệu của B&W)

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by audio_pkh, 30/5/16.

1. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

Bác nào đã từng chơi và nghe qua ampli AURA AUV-80 xin cho vài nhận xét đánh giá giúp
    tìm trên mạng thì thấy ít thông tin về em nó quá
    Thấy có đánh giá ở trời Tây nào đó thì cho rằng AURA AUV-80 "hạ gục" các dòng ampli Audiolabs và Cyrus

Tags:
  2. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Em đang chơi AURA VA 100, em này có hai điểm sau:
    1- Là Ampli dưới 10 triệu ( em mua 8,5 tr mới 99,99% ) nhưng bên trong mạch, cầu nối ra cọc loa... mạ vàng toàn bộ. Ngoại thất cũng sang, tinh tế
    2- Không biết có phải vì cùng một mẹ hay không, mà riêng với hai đôi B&W nhà em, khi đã ghép với AURA, chuyển sang amp khác hơn gấp đôi tiền ( AVM A2 của Đức ) hay gấp rưỡi tiền như Densen Beat 100, Audio Refinement, Creek 6060, em ko nghe hết nổi 1 bản nhạc.

3. freeman1

freeman1 Advanced Member

Em cũng nghiện mấy em AURA này lắm, em đang dùng bộ pre/pow CA-200/PA-200 được lâu nhất :), bộ này thiết kế rất gấu va chất âm thì em rất thích :)

4. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Em chơi từ con ITL rỉ rỉ, bẩn bẩn đến AURA 40, rồi đến va 100. Tất cả bọn chúng thoạt nhìn thì rất đơn sơ, thoạt nghe thì ko thấy trầm trồ đầu gấu nhưng càng nhìn càng thấy tinh tế, càng nghe càng thấy ngọt ngào quyến rũ...
    Tầm giá 8 củ cho 1 em va 100 mới tinh khôi thực sự là rất hời cho cả việc nghe và nhìn

Share This Page

Loading...