Đánh giá Vincent - SV-226 MKII VS Advance Acoustic - MAP 308

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Gadaubac, 2/1/12.

1. Gadaubac

Gadaubac Approved Member

Mình rất thích chất âm chi tiết và độ động của loa Elac nên đang định ra tết qua Đức làm một đôi về. Tuy nhiên về Ampli thì ở VN mình mới được nghe thử loa Elac ghép với Primare I22 và Audio Analogue Verdi Cento. Chất âm ampli hybrid của thằng Verdi Cento thì khá hợp nhưng giá nó chát quá nên mình đang tìm phương án thay thế. Ở Đức thì hiện tại có 2 con Vincent - SV-226 MKII và Advance Acoustic - MAP 308, giá tương đương nhau khoảng 1,1k Eur. Bác nào có kinh nghiệm về 2 amplifier này rồi thì tư vấn giúp mình xem con nào có thể ghép được với Elac Bs244 hoặc FS247 với. Cám ơn các bác !

Tags:
  2. AuDuongKhoiHung

AuDuongKhoiHung Advanced Member

Re: Đánh giá Vincent - SV-226 MKII VS Advance Acoustic - MAP

Theo em được biết ampli Vincent này là của Trung Quốc 100%. Hàng này chỉ mở shop bán hàng ở Đức, thuê người Đức bàn hàng. Mấy anh Trung Quốc bây giờ tinh vi lắm. Qua Đức thành lập doanh nghiệp rồi dán cái mác Đức. Cayin, Spark, Raysonic cũng rứa.

3. Gadaubac

Gadaubac Approved Member

Em là em ghét k h ựa lắm....để em check kỹ lại xem thằng này xuất xứ thế nào đã.

4. Gadaubac

Gadaubac Approved Member

Đúng là Vincent thiết kế ở Germany nhưng sản xuất ở China các bác ạ :( . Hay có bác nào đã dùng Audio Analogue Verdi Cento thì cho em thêm chút cảm nhận được không ạ ? Em làm luôn thằng này trong nước cho nó yên tâm.

5. tai_trau

tai_trau Moderator

Vincent ở trong nước em vẫn thấy các shop bán mà. Tuy nhiên em cũng ghét thương hiệu này vì nom thì đẹp nhưng tiếng thì cứ hùng hục, chả thấy tinh tế tị nào.
    Sao bác không thử em Rogue Magnum chạy KT90 nhể, đảm bảo vật chết cặp elac của bác.

Share This Page

Loading...