ĐẦU ARIRANG HÁT KARAOKE

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by kim, 23/12/11.

1. asap

asap Advanced Member

Hi a,

Đúng là dùng EQ sẽ làm cho dàn KOK hay hơn nhiều, em dùng EQ Ma răn 315 với đầu 36K hát nghe cũng hay (theo lỗ tai em thôi nhé..hiii).

2. thanhnhanscb

thanhnhanscb Approved Member

Các bác cho em hỏi là đầu 36k nên ghép với ampli, EQ và loa như thế nào là chuẩn nhất?
    Tầm tiền có thể bỏ ra cho 3 món đó là 10tr, cả phương án mua đồ cũ và mới. Em dùng để hát Kok, lâu lâu mới nghe nhạc.
    Chân thành cảm ơn mọi người!

3. nhattuyen

nhattuyen Approved Member

như các bạn nói thì mình ráp cái loa JBL RM10ii+ Jarguar 503A. còn cái đầu thì mình mua cái Ariang cùi cùi 1tr có hợp lý không, mình có tầm 14tr trở xuóng thôi. hay là phải dành tiền mua cái đầu 3600 trước, rồi cân đối loa + âm li. tại nhà mình rộng nên cần loa jblrm10ii, với lại mua đầu cùi thì sau này có tiền nâng cấp cái đầu đỡ phí hơn. anh em nào góp ý với nha, cảm ơn

4. SonPru

SonPru Advanced Member

Thời điểm hiện nay làm một con arirang 3600 HDMI, xài được 4Tb hát nhạc MTV thoải mái, giờ kẹt quá mới xài midi, chứ nhạc hoà âm, nhất là thuý nga là nghe hay có gì bằng.

5. nhattuyen

nhattuyen Approved Member

3600s hát midi hay hơn, nhưng mà dễ bị hư lặt vặt hơn. 909f hát k hay đâu, mua sas-s500 cũng ok. bác nào cần lên đời thanh lý đầu ar-36xx cũ thì cho mình nha, đang cần mua 1 em về hát chơi. không thì ở hcm anh em nào biết chỗ nào bán thì chỉ mình với, chợ nhật tảo nhiều quá không biết chỗ nào mua dc

6. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

Bác mua ar 3600 bây giờ cũng bị chém tầm 3tr5. Thà bác thêm tý lấy con 3600 4 lỗ cho rồi. Em thì dùng 3600 duluex A thấy kha ok

7. cung nhau nghe

cung nhau nghe Advanced Member

E cũng đang sài ari 3600 . 4 lổ âm thanh phải nói quá hay. Thà mình đầu tư ban đầu ban đầu mắc chút siếu nhưng sau này khỏi phải đổi tới đổi lui. :D

8. Hom_zui

Hom_zui Advanced Member

em đang có dư cặp paramax đúng hàng hãng
    p309 giá 1tr còn đẹp bác thích thi alo 01664939196 hcmcity

9. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Mình xài đầu airang 3600hdmi đã 3 năm ,tuy nhiên đến thời diểm nầy thì .....chán và.............bán ,vì hiện nay trên net có quá nhiều nền nhạc kok hay .Nhạc midi tuy âm thanh hay nhưng cách phối nhạc chỉ phù hợp với những người chưa biết hát vì nhạc cứ solo theo từng chử nghe riết rồi chán. :D

10. halabutu

halabutu Approved Member

Em mới mua cái đầu Arirang smartK cũ (5,8 T) về dùng thấy âm thanh chấp nhận được, phải cái load hơi chậm. Lúc đầu em cũng định kiếm con DH3600 4 lỗ nhưng ngặt nỗi nó chỉ chạy đĩa VCD mà thời buổi này mấy ai còn dùng VCD nữa.

Share This Page

Loading...