đầu dvd nào nghe nhạc hay các bác giúp với

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Nobitanobita, 12/1/16.

1. Nobitanobita

Nobitanobita Advanced Member

Không có cao thủ nào lên tiếng rồi,hiện tại cũng chưa đủ tiền để rước e d590 về,nên đành nghe tạm vậy,e đang dùng tạm cặp lia kara 601 hàng việt nam,vừa rồi thấy có ng bán cặp loa aiwa dàn,loa 4 đường tiếng,có loa subwoofer 20cm ở trong,loa mid 12,hai loa tep,giá ve chai thôi,e định lấy cặp này về nghe tạm nhưng k biết có dc k vì có thêm e supwoofer bên trong nữa,bác cao thủ nào biết xin chỉ giáo giúp e với,cảm ơn các bác,cảm ơn diễn đàn

2. Z600

Z600 Advanced Member

Cái loa aiwa bác tả nghe lạ quá
    Nếu đã là giá đồng nát thì cứ múc đại thôi

3. Nobitanobita

1.3tr đấy bác ạnó là loa giàn,1 thùng to bằng cái loa súp vi tính thôi,ý e la dan aiwa đó 5.1 mình về ghép với amly minh k biêt cái loa supwoofer nó hoạt động có dc k,co cao thủ nào biêt xin chỉ giáo

4. Z600

Z600 Advanced Member

Bác có hìnhbanhr hay model thì dễ hiểu hơn
    Em ki nghỉ là aiwa sản xuất cả loại đó. Lâu lắm roài ko thấy thương hiệu aiwa nữa
    Bác nên đầu tư bộ loa chất lượng chút rồi mới tính đền vấn đề amp với nguồn phát

5. Nobitanobita

Up hình phức tạp quá bác ạ,set up thì có sẵn rồi,denon 2000ae+loa jamo d590+opp 105 nhưng giờ e mới sắm dc von amly thoi 2 cai kia dang gom tien,truoc mat gom de vớ e jamo d590 con oppo ruoc sau,kinh te kho khan nen fai tinh tung buoc 1,chu co la e xúc luôn cho rực rỡ,các cao thủ thấy bộ trên có hợp lý k xin cho ý kiến,e thì thích ghe nhac tổng hợp,tùy tâm trạng,lúc thi liên khúc,lúc ngạc quê hương lúc nnhạc trẻ...nói chung nhạc gi cũng nhảy tùy theo tam trang

6. Z600

Z600 Advanced Member

Jamo với denon đi với nhau là đúng cặp roài. Le ra bác nên mua lia trước rồi amp với đầu phát sau thì thaya tiện hơn. Bộ này của bác ưa bạo lực chút đó
    Giờ này kiêma dc con d590 đúng chất là cả vấn đề đóa.

7. Nobitanobita

Hôm nay có viêk nên giờ này mới ngủ,jammo d590 e thấy có bán trên mấy shop o ha noi,hia la 23tr,k biêt có ok k,bây gio mua loa cũ cũng sợ,mà loa mới cũng sợ,chả biết đâu mà lần,mà các bác nói bộ e bạo lực ngjĩa la sao hả mấy bác?e k hiểu ý các bác nói gi

8. Z600

Z600 Advanced Member

Hôm truoc em có đọc bài về jamo mới đó. Hình như nó hơi có vấn đề. Nó là hàng china chỉ có ở vietnam thôi
    Bộ bác chọn hơi bạo lực là vì nó hợp vơi nhạc mạnh. Truoc em cũng dùng denon dòng thấp hơn thôi nhưng nghe tiếng bass cứ bụp bụp ra ko hợp với loại nhạc nhẹ em hay nghe nên lại đẩy đi

9. Nobitanobita

Bây giờ đồ tàu nhiều quá,có cặp loa pionner hình thức đẹp giá rẻ nhưng lại của tàu,lúc mới lấy amly về e ghe cũng như bác nói nhưng sau nhìu tháng lao tâm khổ lực e đã set úp lại,hiện tại e đang ghe bằng dt qua jack 3.5mm của beckin (giá 250k) ghe ok,bass mạnh chep hay,ghe ngac dance hết thuốc ngạc vàng tê tái,tuy nhiên do cặp loa bose 601 la bose đóng nên chưa thể hiện hết duoc những tiết tấu,e nghĩ nếu ghép bới jammo d590 chắc nghe phê hơn(các bác đi trước cũng đã khẳng định),nhưng thấy bác nói cặp này đồ china nhìu nên cũng băn khoăn,có bác nào biết chỗ nào bán loa xịn thì giới thiệu e với...tiên đây nhờ các cao thủ cho e biết cách nội suy công suất amly theo trở kháng,cam on các bác

10. Z600

Z600 Advanced Member

Jamo đời d là cao cấp của hãng trước toàn sản xuất ở châu âu. Riêng huyền thoại d590 đã dừng sản xuất từ lâu rồi. Ko hiểu các shop ở vn làm cách nào đào nó sống lại từ năm ngoái
    Dòng jamo d590 xịn thấy ít bác thanh lý lắm lâu lắm roai thấy có bác bán nhưng chắc có thanh lý cũng ko dưới 20 củ. Trên vnav có 1 toppic dài lê thê về em này bác nên vào đó tham khảo se ro hơn
    Nghe nhạc bác nên nghe bằng cd chưa nghe bằng cổng 3.5 điện thoại thì chán lắm. Nếu chưa có đk xắm cd thì bác mua cái dvd nhật tầm 500k nghe cũng ổn

11. Nobitanobita

Có cách nào phân biệt dc hàng china hay hàng xịn k bác,nếu cũ mà còn zin thì 29cu cũng chơi,còn hơn vác mấy e china về,nghe 2 từ china la k thik roài huống gì mua về ghe,e đang nhắm tới oppo 105 đủ cổng ăn chơi mà lại chất,nói thật mua đồ mới yên tâm hơn,nhưng bây giờ toàn đò dựng,mỗi shop 1 giá khác nhau,chênh nhau cả 5-6 củ ấy chứ,chả hiểu vì lý do gì,ai có kinh nghiệm cho ý kiến tham khảo các bác ơi vì loa mới chắc k dc mở thung ra xem,hi

12. Z600

Z600 Advanced Member

Phân biệt dễ mà hàng china nó đề ro made in china mà còn hàng cũ là made in danmak thì phải

13. Nobitanobita

Nói như bác thì cái gì cũng đúng cả,có bgiờ nó đề made in danmak mà vẫn của china k bác,mà ở đâu bán dvd nhật 500k vậy bác,cho e cái địa chỉ tới sách cái về nghe tạm

14. Z600

Z600 Advanced Member

Cái vụ nguoin gốc d590 thì em chỉ bit dc đến thế thôi
    Cìn dvd thì bác cu ra mấy cửa hàng audio phố thịnh yên hỏi mua thôi
    http://s.kakaku.com/item/20255510343/

Con sony này truoc em mua có 500k ở đó. Về chạy điên cuồng. Hàng 100v nhưng sx ở sing thì phải. Giờ có điều kiện em nâng lên cdp rồi nhưng vẫn phải giữ lại nó làm cơ cho dac và thỉnh thoảng có đĩa xấu xấu cdp ko đọc dc em nó nhai hết

15. Nobitanobita

Bác có biết dvd cỏ nào có cổng usb k,các bác cho e hỏi luôn cách nội suy công suất âmly theo trở kháng ví như âm ly của e 80w/8om/kênh giờ muốn nội suy ở điện trở 6ôm thì tính ntn,e có cặp loa mỗi loa 2 loa bass có ghi 100w 8ôm,như vậy 1 thùng 2 loa đấu song song thì công suất của mỗi thùng là 200w 4ôm fải k mấy bác

16. Z600

Z600 Advanced Member

Usb thì bác kiếm mấy dvd đời mới bgio cái nào cũng có
    Cs amp theo trở thì bác vào data của amp bác có ghi mà.

17. Nobitanobita

Amly denon2000ae của e truoc mua k có gi kem theo cả,tra google thì mỗi trang mỗi khác,bác nào biết cho xin thông số cụ thể luôn,à cái sợi dây nguồn có ghi la baohing thì nó là của nước nào sx hả các bác,e hỏi nhiều quá bamong các bác thông cảm,tại e cũng đang còn lơ tơ mơ llắm các bác ạ

18. Z600

Z600 Advanced Member

http://www.denon.jp/jp/product/hificomp ... /pma2000ae

Con của bác đây
    8ohm 80w
    4ohm 160w
    6ohm thì chắc tầm 120w

Con của bác là made in china hay japan. Giờ đa phần phụ kiện đều sx ở china cả. Dây nguồn hay của volex nhiều
    Trước em chỉ chơi đến pma710 thôi full china luôn

19. Nobitanobita

Oh,cảm ơn bác z600,con của e thấy đề chữ made in japan,điện 100v,chữ toàn chữ nhật,nhìn thì đúng là japan rồi đấy,nhưng thật sự e cũng k biết chắc chắn là của tàu hay của tây nữa,có bác nào có cách phân biệt k xin chỉ giáo,nếu cs âmly ở 6om tầm 120w e đánh cặp pionner 6om 75w có dc k,e cũng xin hỏi thêm là,nếu e chơi 2 cặp loa 1 cặp pionner 6om 75w,và 1 cặp 4 om 200w ccó dc k,vì e thấy trên amly có ghi a+b thì từ 8om -16om,e sợ khi cắm vô rồi thì tèo luôn lại khổ các bác ạ

20. Z600

Z600 Advanced Member

Cs loa và amp chỉ mang tính chất tham khảo. Bác cứ đấu thoải mái vặn volume đủ nghe thôi
    Đấu A-B thì bác phải đấu loa 8ohm. Nếu bác đánh a-b 6-4ohm thì bị cháy amp hoặc protec

21. Nobitanobita

Ôi trời,thế mà tối qua e định đánh luôn a b của 2 cặp trên,may mà chưa đánh,cảm ơn bác z600,đúng là xxx dốt+nhiệt tình=phá hoại mà,nghe qua e biết bác z600 nội công thâm hậu rồi,e lại hỏi bác tnữa rùi(_^_^_ mong bác chỉ giáo) cách phân biệt củ loa nhái và loa chính hãng,ce tghấy có củ loa xịn ghi thông số đầy đủ,nhưng có củ lia thì k,như vậy thì có phải loa nhái k bác

22. Z600

Z600 Advanced Member

Nói vây thôi chứ để nó cháy thì cungz khó đó. Con pma710 ae trước của em dây loa bị chuột cắn chập mấy lần mở lên nó bị protec luôn
    Còn vụ phân biệt loa thì em chịu. Loa nhái thì chỉ có loa bose và lia mới là nhiều. Em thì toàn chơi loa cổ nên ko lo vụ nhái. Mua loa nâng cấp dc 5 lần thì 3 lần bị lưad loa cháy quấn lại hiii

23. Nobitanobita

Hình như cái âmly của e có chức năng tự ngắt fải k bác z600,ví dụ khi quá công suất là tự ngắt nguồn,e lại hỏi nữa rồi,luk trước mu amly thấy bảo họ đưa cho dây nguồn xách tay từ nhật,e thấy trên dây có ghi chu baohing,tiện đây hỏi bác dây này của nước nào và dùng dc k,dù sao cũng thank bác z600 e cũng biết sơ sơ roài,hì

24. Z600

Z600 Advanced Member

Amp bác có chức năng bảo vệ.
    Vụ dây nguôn thì em chịu. Bác cứ cầm dây sờ nó mềm mềm cảm giac chac chắn là dc mà. Mấy dây nguồn nhật bãi bán rẻ mà. Nếu là dây nguồn bãi thì chắc chắn phải là chân cắm dẹt

25. Nobitanobita

Dây này đầu cắp có 3 chân,ở chỗ cắm vào âmly có 1 cái cốt,nhưng cắm vào âmly k hết dc đầu cắm,dây sờ thấy mmềm,dây to bằng ngón tay út,trên có ghi chữ baohing,chẳng lẽ k bác nào biết dây này sao

Share This Page

Loading...