đầu dvd nào nghe nhạc hay các bác giúp với

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Nobitanobita, 12/1/16.

1. Nobitanobita

Nobitanobita Advanced Member

Không có cao thủ nào biết về dây nguồn này ak,tthật ra dây nguồn cũng chỉ là 1 phần nhỏ trong hệ thống hiend,nhưng để cho yên tâm nhờ các cao thủ chỉ giáo giùm,vì đồ của mình dùng mà mình k biết nguồn gốc xuất sứ thì cũng hơi kỳ

2. asap

asap Advanced Member

Hi,

Dây này chỉ 35k sợi...

3. Nobitanobita

Chỉ 35k 1 sợi hả bác,sao rẻ thế bác ơi,e nghĩ ít nhất cũng phải 300_400k chứ,đã giúp thì giúp cho trọn,bác asap co biết dây này của nước nào k,nếu rẻ như vậy chắc hàng tàu rồi,thank các bác

4. Nobitanobita

E xin lỗi các bác,e chưa xem kỹ,ở 2 đầu cắm đều có ghi chũ volex 10A 125V, chỗ đđầu cắm vào amly 1 bên có ghi chữ N bên kia chữ L,còn 1 chỗ có ký hiệu tiếp đất,trên thân dây có ghi 3x0.84mm,mong các bác chỉ giáo giúp

5. Nobitanobita

Không có bác nào chỉ giáo rồi
    Em lại có 1 vấn đề cần hỏi nữa rồi,hiện tại cặp loa của e có 1 loa nghe lúc có lúc không,khi không có e vỗ mạnh vào thùng loa thì lại có,nhưng nghe 1 lúc lại k,vặn to văn nhỏ lại có....
    E có kiểm tra rồi,dây loa k bị sao,amly k bị sao,đúng là e bó tay rồi,định mang ra thợ nhưng vẫn chưa tin tưởng lắm,nên lên diễn đàn hỏi có cao thủ nào chỉ giáo giúp
    Khổ các baác ạ,nghe nhạc mà cứ áy náy là 1 loa hát hay 2 loa hát...mong các cao thủ chỉ giáo
    Cảm ơn diễn đàn

6. Nhac Hires

Nhac Hires Advanced Member

Bác nên chụp ảnh post lên mọi người sẽ dễ giúp hơn
    Còn vụ loa. Bác check lại xem tại loa hay amp. Dây. Nếu tại loa thì mở loa ra xem dây dợ mối hàn bên trong xem chắc có cái nào đó gần đứt

7. asap

asap Advanced Member

Hi,

Lấy cái búa to to đập mạnh vào thùng loa anh ơi, vỗ vỗ bằng tay không ép phê gì đâu... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

8. Nobitanobita

E cũng muốn thế,nhưng bác chưa cho phép,với lại e nó chpơi cũng được,cũng chi tiết,bác nào biết bệnh e nó xin chỉ giáo,e cảm ơn nhìu

9. Nobitanobita

Bữa giờ toàn eru,hôm bữa e thức xem eru nên mở nghạc nhỏ nghe mới phát hiện ra amly của e bi lệch 1 vế,cảm giác như 1 bên thiếu bass so với bên kia,e để blank ở khoảng 2h thì nghe đều hơn,bác nào biết bệnh e nó xin chỉ bảo,hay amly trước mua có bị thay gì k,cảm ơn các bác

10. Nhac Hires

Bác đổi loa đổi dây loa 2 bên cho nhau xem ntn. Nếu vẫn bị lệch bên đó thì cho đi viện. Amp có chế độ mono ko bác gạt sang chế độ mono thì sẽ chuânt hơn chế độ stereo

11. Nobitanobita

E thử cả rồi đổi kênh ở dây tín hiệu,đổi loa vs dây loa,nói chung là do amp rồi bác ạ,e để blank ở 2h thì ghe đều và chuẩn hơn,nếu là 2end mà ghe lệch vế thì rõ ràng k hay rồi,e có hỏi 1 số a thì bảo cứ để blank vậy mà ghe,e cũng k biết thế nào nữa,mong các bác chỉ gios

12. Nhac Hires

Nếu bác đã xác định dc do amp lệch thì khả năng amp bác đã qua spa rất cao
    Bản chất âm stereo là hai bên tiếng ko giống nhau mà
    người ngồi giữa nghe cả hai loa âm trộn vào nhau thì thấy cân.

13. Nobitanobita

đợt trước cặp loa của e co 1 loa ghe luk dc luk k e tim mãi cuối cùng là do bị lỏng chân trong bộ phân tầng,e đã hàn kỹ lại rùi giờ k bị nữa.
    Bác nhac hires cho e hỏi,amp của e bị spa là bị gì,luk chiều e có hỏi 1 a trong ghề(là thợ sữa amp) tjhì a bảo ra chỉnh lại tín hiệu đầu vào,vs bác ấy cũng bảo nếu để nút bank ở 2h ghe ok thì để vậy mà ghe,các bác cho e hỏi nếu như bác thợ nói thì sau khi syữa xong có ổn k,có ảnh hưởng gì nhiều k các bác

14. Nhac Hires

Spa tức là đã bị chọc ngoáy
    Bác thợ mói đúng đó. Nếu để 2h mà nghe bt thì bác cứ để ngje đi. Giờ chọc ngoáy vào làm gi nua.
    Cáu vụ lệch phế này thì nhiều amp bị lắm. Bà nguyên nhân thì rất nhiều. Nhiều khi volume lâu ngày van nhiều nên trở 2 vế ko cân dân lệch

15. Nobitanobita

Cảm ơn bác nhac hires,luk trước con nay e mua dc gioi thiệu la xach tay ben nhat ve,dien 100 v nội địa,và đang dùng,e thấy tin nên rước về
    E vừa kiểm tra lại rồi,đổi dây loa,đổi jack tín hieu..
    Đều bị như vậy,1 bên bass nhiều hơn,cuối cùng e đổi kênh cho loa,nghĩa là để nguyên dây nguyên loa nhưng đỏi kênh ở amp thì vẫn vậy e mừng quá vì như vậy amp k bị gì mà do vị trí đặt loa:1 loa nằm góc tường nên ghe cảm giác to hơn vs bass nhiều hơn
    Và cuối cùng e kiểm tra lai là mang 2 loa ra đăt ơgần nhau ơ giữa nhà ấy,luk này thì k bị lệch nữa...e mừng quá lun
    ecác bac cho e hỏi,đcách nao xách định chính xác điện áp cấp cho amp,cảm ơn diễn đàn

16. Nobitanobita

Có bác nào giúp e làm sao để xác định chính xác điện áp cấp cho amp,con của e 100v nếu dùng 110 v có sao k các bác

17. Nhac Hires

Bác này toàn ko chịu tìm hiểu kỹ cái gi cũng hỏi trước khi tự tìm hiểu
    Trong mục thuong gia có bác bán cái đồng hồ đo điẹn áp cắm trực tiếp vaog ổ cắm đó. Bác mua về cắm vào ổ cắm amp là nó hiện điện áp lên
    Máy mình pioneer 100v mà chạy 115v 4 năm nay chưa thấy chập cháy gi cả

18. Nobitanobita

Các bác thông cảm,non kinh nghiệm nên hay bị quýnh,cũng tại đam mê cả thôi,nếu dùng đồng hồ đo điện của thợ đo có chính xác k các bác

19. Nobitanobita

Sau eru lại lên đàn,theo các bác thì con denon2000ae của e nên ghép với jamo d590 hay loa toàn dải của mỹ trong cùng tầm giá

20. Nhac Hires

:lol: Bác với e lại tiếp tục nhỉ

Chưa thấy ai dùng denon đời cao với toàn dải đồng trục cả

21. Nobitanobita

E thấy mấy a chơi trước nói vậy,a nói jamo d590 chơi được thôi,chứ k hay như mình nghĩ,a bảo nên mua cặp tiàn dải mỹ ghe hay vs chi tiết hơn,e chưa chơi bgiờ nên cũng k biết thế nào,với lại d590 bây giờ là hàng tàu,nên e cũng lăn tăn chuyện này,nếu là hàng tàu thì chỉ bằng 6/10 hàng danmak thôi,đó là e nghĩ vậy,các bác cho ý kiến

22. Nhac Hires

Nghe nhạc thì nên nghe bằng tai chứ ko nên nghe bằng mắt bác ạ
    Loa toàn dải thì ko phải ai nghe cũng thấy hay bác ạ. Cái loa mà dải cao thì thiếu thiếu dải trầm thì kưng lửng đó đa phần ae mới chơi ko khoái. Em cũng là new hơn bác nhưng chơi dc 6 năm rồi mà thấy ko nuốt trôi dc món toàn dải đó

23. Nobitanobita

Vậy theo bác nhac hires thì e nên ghép với cặp nào là chuẩn,vì e thấy mỗi người mỗi ý mà ai cũng có cái lý đúng của họ bác ạ,bác có thể cho e 1 vài sự lựa chọn

24. Nhac Hires

:lol: Môi nguoi moi ý nên phải theo ý minh mới la tôt nhất
    Nêys em mà có con amp denon kia thì em chỉ cần đầu tư loa rẻ rẻ thui. Chac làm con onkyo d77mrx hay hrx gigi đóa. Về nhà phang bộ mày đảm bảo cin s70 của lãi hàng xóm tắt điện

25. Nobitanobita

Mấy con loa rẻ tiền e dùng làm gì,nhưng e ngại dùng mấy con đắt tiền có khi lại k bằng loại tiền,còn sự lựa chọn nâòo k bác

Share This Page

Loading...