ĐẤU NỐI VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ Ở ĐÂY

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by PhiNam, 18/12/05.

1. hueudic

hueudic Approved Member

Các bác giúp em nữa với nhé, em có 1 chú Marantz PM66SE rồi. Em thích nghe nhạc trữ tình, hòa tấu muốn phối với 1 chú bôkshelf, Các bác tư vấn giùm em là phối với loa gì cho hợp nhé ?
    Cảm ơn các bác

2. 33lelai

33lelai Advanced Member

Em cũng cần được cấp cứu đây. Em đang ghép Ampli marantz Esotec PM-4 với loa tự đóng (hình như là củ Jensen, cái này theo lời của bạn em) Bass 30cm. Sao nghe nó bị bí rị hà, trung trầm và bass thi tạn ổn nhưng mid-high và treble thi thua luôn rồi. Bây giờ em muốn là 1 super teble.
    Vậy xin các bác trên này biết, vui lòng chỉ dẫn giúp em với. Cám ơn các bác nhiều lắm lắm ạh. Em thích nghe nhạc vàng, Instrument, saxo, nói chung là nhẹ nhàng tình cảm, nhưng mà treble phải nhuyễn chút xíu ạh.

3. P_Hung

P_Hung Advanced Member

Với loa 602S3 của bác không cần thiết phải rầy rà vậy đâu. Theo em bác nên bán hết rề và pao đi đổi sang acc 307 chẳng hạn. Nếu bác vẫn thích rề pao thì mua sang Rotel, đảm bảo rất phù hợp với tiết tấu loại nhạc bác nghe.

4. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Vấn đề của bác có thể nằm ở cái cross, mid & tweeter chưa xong mà thêm cái stweeter nữa coi chừng tẩu hỏa luôn nghen.

5. 5starsvn

5starsvn Advanced Member

:lol:

6. 5starsvn

5starsvn Advanced Member

7. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em chỉ nghe nói là Luxman ghép với dòng loa JBL là nghe khá lắm . Còn giá cả hoặc model nào thì cũng tùy theo túi tiền của bác thôi . Em cũng đang chơi JBL trước đây có phối thử với Luxman L540 nghe cũng hay. Nếu bác rảnh thì mang em đó tới nhà em ghép thử xem sao

Thân

8. 5starsvn

5starsvn Advanced Member

9. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Re: Xin tìm cách tháo gỡ, phối ghép

Vấn đề của bạn nằm ở cái amly đó. Jmlab phối ghép đạt nghe cực hay nhưng nếu phối ghép ko đúng thì nghe cực...dở
    jmlab chất âm sáng nên tìm những pre pow tiếng ấm, trong trẻo sẽ rất hay.....amly Denon nói chung tiếng khỏe , công suất manh nhưng lại đục để vô jmlab nghe ồn lắm chỉ thích hợp đánh quán cafe với Bose 301 thì dc.
    Amly mình ko rành nhưng denon chắc chắn ko hợp rồi còn pre-pow mình mạnh dạn đề nghị Pow counterpoint SA 100 mkII trở lên.... Pre cũng counterpoint từ SA 1000E đến 5000E tùy theo khả năng tài chính.
    Nếu mua dc giá tốt thì hay model nhỏ nhất của bộ pre pow counterpoint SA 100mkII và SA 1000E tầm 1200usd trở lại (second hand).
    Với loa jmlab bạn nên chọn loai dây đồng làm dây tín hiệu cũng như dây loa sẽ hay hơn dây bạc vì loa này tiếng sáng.
    Bảo đảm bạn sẽ ko có gì để phàn nàn khi nghe nhạc thể loại chậm với bộ dàn này.....có thể sẽ ko cần nâng cấp trong 1 khoảng thời gian dài :D chúc vui :idea:

10. underlowend

underlowend Advanced Member

Chào các Bác,

Em mới nâng cấp lên ampli Marantz PM-95, ghép với Marantz CD-16D qua đường analog thông thường để nghe stereo.
    Nay em muốn thử sử dụng chức năng DAC của ampli (chạy 2 con 1541A-S1), em kết nối đầu CD với ampli bằng dây optical (CD-digital out put to Amplifier-digital input) nhưng đang loay hoay không biết phải chọn chức năng nào phía mặt trước ampli vì có nhiều phím chức năng quá ( thấy có 1 số phím như Digital Processor, Digital Direct, Digital Source), em không biết phải bật hoặc tắt cái nào, thử bật 1 số phím, nhưng chỉ thu được tín hiệu âm thanh xì xì nơi loa.

Mong bác nào đã sử dụng qua ampli này vui lòng hướng dẫn cho em.

Cám ơn các Bác.

11. cellphones

cellphones Advanced Member

Hi!

Các bác giúp em nên chọn amp nào cho con loa Tannoy 633 cỏ của em với ạ?

Chân thành cảm ơn.

12. anhkhoa04

anhkhoa04 Approved Member

bác nào biết chỉ dùm tui muốn nối ampli ariang karaoke vào ampli marant và đầu cavs để vừa karaoke vừa nghe nhạc thì nối như thế nào? nghe nhạc mà xài dvd hay cdp cái nào hay hơn?

13. fatman

fatman Advanced Member

Các bác cho em hỏi theo hình này thì thông thường lỗ ổ cắm em khoanh tròn là của dây Lửa (Line hay Normal)
    Em cám ơn nhiều

Attached Files:

File size:
      55,3 KB
      Views:
      1.580
  14. tuhodogo

tuhodogo Advanced Member

Thông thường theo tiêu chuẩn Mỹ & châu Âu thì lỗ cắm mà bác khoanh tròn bên trái (theo tay người nhìn) là dây lửa (hiện tồn tại 3 tiêu chuẩn ổ & phích cắm) với điều kiện lỗ nối đất phải ở bên trên, hoặc không có lỗ nối đất. Trong hình lỗ nối đất của bác ở bên dưới cho nên lỗ mà bác khoanh tròn phải là dây Normal mới đúng.
    Mới các bác khác tiếp tục cho ạ ! :D
    Thân mến !

15. letantien

letantien New Member

Các Bác cho em hỏi cách phối ghép như thế nào để có thể nghe được nhạc nhạc tương đối, vì hiện nay em đang xài ampli Pioneer SA-6500II + ONKYO EQ-101 (7 band) + Loa Kenwood roxy DG3 nhưng nghe được tiếng chép và tiếng trung tương đối, còn tiếng Bass nghe yếu quá. Nhờ các Bác giúp em phối ghép như thế nào để có thể nghe tương đối (hoặc thay đổi sao cho phù hợp)
    - Ampli Pioneer SA-6500II, có thông số kỹ thuật:(A,B 4ohm; A+B 8ohm)
    Hiện đang dùng kênh A (4ohm) để đánh với cặp loa Kenwood bên dưới
    - Loa KENWOOD Roxy DG3
    em này (CS 80W, độ nhạy 90 db, trở kháng 6 ohm)

Các Bác cho em hỏi gà 1 tí: cái ampli này chơi có được hem hay đổi cái khác?!
    Chân thành cám ơn

16. toni_luong

toni_luong Approved Member

Em là newbie nhờ các bác tư vấn giúp, bộ của em gồm có Loa JBL HP420, Amp Denon 930V, CDP Sony 555ESA, dây thường. Em có cảm giác những loại nhạc nhẹ nhành nó đánh không mướt mấy . Em thì rất mê âm thanh mượt mà của Violon và Violoncelle .

Có người bảo nên đổi Amp Marantz 74D, có nên k các bác ?

Khoảng 1tr cho cả dây loa và dây tín hiệu thì được loại gì ợ, có hiệu quả gì k ?

Cám ơn các bác.

17. lvm

lvm Advanced Member

74D ko kéo nổi HP420 đâu, e 420 này 2 bass úp vào nhau, nên kiếm em MR 88SE kéo tiếng mid sẽ dày và bass có uy lực hơn đấy

18. De-non

De-non New Member

Chào các bác,
    EM mới mua được cái Denon AVR-3803. Qua tìm hiểu trên 4r cũng như ở ngoài thì đa số là nên ghép em nó với Jamo. Em đã nghe thử và thấy quá ổn với em. Tuy nhien em muốn hỏi thêm các bác nếu ghép cái này với cái KEF C5 http://www.easternhifi.co.nz/default,1421,c5.sm làm loa main thì so với D590 thế nào ạ?

19. audionew

audionew Approved Member

các bác cho em hỏi em định sắm bw 603 s3 amply acc 303x hoặc acc 206 cd teac 10 em nghe voices jazz nhạc vàng pop có ổn không ạ thanks các bác nhiều

20. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E chẳng biết post bài này vào thread nào cả, nên mạn phép post vào đây, sau khi e được các bác support, thì mong các mod(s) delete dùm e. Rất cảm ơn các bác.

E có 1 amplifier Yamaha (serial# e không nhớ, tối về e edit lại) 5.1. 2 System Speaker A+B, 1 center speaker, 2 rear speaker. E có đầy đủ loa surround + sub woofer của AR (loại sub hơi), nhưng khi e phối thì không tài nào ra được cho sub. 2 surround speaker e cắm vào đường System A thì hoạt động rất tốt. Sub e cắm vào đường Center thì không thấy ra tiếng.

Các bác có thể giúp e giải đáp hoặc cho e đường link nào để e có thể làm đc không ạ?

Thanks các bác rất nhiều!

21. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Chào các bác !
    Em có một Amp NAD C370 , phía sau có đường một đường main in và 2 đường pre out ( Pre out thứ hai có nút chỉnh volume ) . Em muốn sử dụng một pre đèn riêng , dùng Amp làm Pow ! Như vậy có được ko ạ ! ( Chất tiếng có cải thiện nhiều ko ? Em khoái cái kiểu " Lực của bán dẩn + Ngọt của đèn " ) Nếu được thì các bác chỉ dùm em cách nối day dẫn giữa CD > Pre > amp ! Cám ơn các bác !

22. zil151

zil151 Approved Member

Tình hình là em mới sắm được đôi loa PSB 800 giờ cần tìm amply để ghép với em nó, mong các bác tư vấn giúp em nên chon amply nào cho hợp

23. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chào các bác .
    Em là thành viên mới toe của diễn đàn này.Cho em xin mạn phép hỏi các bác đôi điều thế này a. : Hiện tại em đang xài Ampli Denon 1500R , Đầu đọc Denon 1650 oánh với cặp loa Bose 4.2 series 2.Sở thích nghe nhạc của em là dòng nhạc nhẹ nhàng ( Blue , Folk , Vocal ,Country )
    Sau một thời gian nghe em thấy tiếng Bass cũng tạm ổn tuy không được sâu và ấm cho lắm , em chỉ không hài lòng với tiếng treble , em cảm giác no' thế nào ý...nghe không mượt mà . Mở volume nhỏ thì nghe không rõ , còn mở volume lớn thì nghe chói tai...Em cũng có ra tiệm Sơn Hà ở HTK nhờ tư vấn thì mấy anh ở đây nói nên đổi qua xài cặp loa B&W 683 ( $1.150 ).
    Các bác có thể tư vấn giúp em cách phối ghép sao cho hợp lý ko a.???Kiến thức của em về âm thanh chắc xếp vào hạng Cu tý , nhưng em thích âm thanh lắm.Mong các bác giúp em và xin được làm quen với các bác.

24. soledadman

soledadman Advanced Member

Em đang dùng con Trio LS202, thấy các bác khen là trebe và mid hay lắm và hợp với Marantz, Onkyo, em đã đổi qua đổi lại mấy con amp vì nó, giờ đang dừng ở 74D nhưng vãn chưa thấy hay như các bác nói, vậy em nên kiếm con amp nào ạ, em lăn tăn điều này mất nửa năm rồi đó ạ. Cảm ơn các bác quan tâm

25. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Thanks

Share This Page

Loading...