ĐẤU NỐI VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ Ở ĐÂY

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by PhiNam, 18/12/05.

1. dracula_bg

dracula_bg New Member

Em là newbie, không biết hỏi vào đây đã đúng chưa, nếu chưa đúng thì xin các bác chỉ giáo ạ
    em có bộ dàn mini denon D-MA5DV, đang ghép cùng loa denon F100, giờ đang muốn đổi đôi loa F100 này sang đôi loa onkyo 052TX, không biết có nên không.
    các bác nào có kinh nghiệm dùng dàn mini tư vấn em với ạ.

2. starrapper

starrapper New Member

Em vừa mua đc một cặp Precise Monitor-3, ghép với amp Yamaha ax-360, mà nghe bass nó cứ lùi lùi sao ấy, test lại bằng tai nghe Monitor KRK thì lại khác! giúp em với, em cũng mới tập tành chơi

3. nguoimankho

nguoimankho New Member

Kính chào các anh chị
    Em là thành viên mới, hiện em đang dùng CS-7 ghép với OTTO 55 nghe tiếng bass hơi yếu.
    Các anh chị cho em hỏi cập loa trên ghép với amp nào nghe tiếng bass hay hơn.
    Em cám ơn

4. Levit

Levit Advanced Member

denon di bác tùy theo kinh phí :(

5. vinte

vinte New Member

Cho newbie hỏi một tí nha mấy bác.
    Em mới tậu dàn Bose 5.1 sub điện + 1 receiver Denon 5.1. Em nên đấu các loa con (front, center, surround) từ sub điện hay trực tiếp từ receiver zậy.
    Thanks.

6. anhkhoa04

anhkhoa04 Approved Member

bác nên đấu qua receiver nghe hay hơn vì sẽ giải mả âm thanh chuẩn hơn bose

7. duong2014

duong2014 New Member

Các bác vui lòng chỉ cho em cách ghép loa SUB với ampli PIONEER sa-7000, em xin cảm ơn các bác nhiều!

8. duong2014

duong2014 New Member

Các bác chỉ giúp cách ghép loa SUB với ampli PIONEER sa-7000, em xin cảm ơn các bác nhiều!

9. vinte

vinte New Member

Ý bác là đấu trực tiếp loa con vào receiver (ko qua sub) luôn ah, nếu đấu zậy có sợ bị cháy loa con ko?

10. epro79

epro79 New Member

Chào tất cả các bác!
    Em ở Đồng Nai, mới là thành viên của VNAV. Hiện nay em đang sở hữu bộ âm thanh này nhưng nghe chưa được vừa ý nên muốn xin ý kiến các bác nhé:
    Amp DENON 2000IVR
    Loa Jmlab 49ti Opan
    CD Teac 7.
    Em muốn giữ lại CD và hoặc Loa hoặc Amp, các bác giúp e với, em thích nghe dòng nhạc trữ tình và kiến thức về phối ghép chỉ có hạn thôi
    Chân thành cảm ơn các bác.

11. TPL

TPL New Member

Em là newbie xin các bác có kinh nghiệm chỉ bảo cặn kẽ với ạ!
    Em có một dàn loa cột + Ampli 2 kênh ( để nghe nhạc ) và một bộ ampli + loa 5.1 ( để xem phim )
    Nay em dùng cặp loa cột này làm loa Front cho bộ 5.1
    Từ loa cột em đấu dây vào ampli 2 kênh đồng thời cũng đấu dây vào ampli đa kênh.
    Khi nghe nhạc em chỉ mở ampli 2 kênh ( ampli đa kênh tắt ) và ngược lại
    Xin cho em hỏi cách đấu dây như vậy có ổn không ạ? Vì bạn em bảo rằng khi sử dụng, dòng điện từ ampli này sẽ đi vào ampli kia dù ampli kia không bật, gây hư hỏng cho linh kiện bên trong.
    Xin cảm ơn các bác ạ!

12. nhansamqua

nhansamqua New Member

Xin chào ACE... mình là newbie bắt đầu tập tàng nghe nhạc,,,
    bạn TPL giống mình nè, mình cũng có 2 cái ampli mà chỉ có 1 bộ loa, nên mình đã tự làm bộ switch chuyển đổi ampli, cần sài cái nào thì bật công tắc qua cái đó, cái kia không kết nối, giống như dạng chia tín hiệu tv thôi... mình làm ra 2 cổng, 1 cổng thì karaoke ampli guiness, còn cổng kia là nghe nhạc ampli denon... khỏi sợ lăn tăn....
    các Bác cho em hỏi với,
    cặp loa bose 301 V của em thì 1 kênh là 75w, 2 kênh 150w 8 Ohm, mà ampli denon 390II của em chỉ có mổi kênh 50W/8ohm. 2 kênh là 100W (Output power (CD->SP OUT) 100W+100W (4 ohms, 1kHz, EIAJ)
    50W+50W (8 ohms, 20Hz - 20kHz). vậy có cháy ampli của em không vậy??? và cặp này ghép có hợp không vậy, em tai trâu nên không biết nghe, đang tập và học nghe đây, mong ACE chỉ giáo... xin cảm ơn...

13. fordka

fordka New Member

Chào các bác

Em mới kiếm được bộ HT E7 của Jamo, bao gồm E7 SUB, E7 CEn, E750 floor speakers, và E700 bookshelf speaker. Em đang phân vân không biết dùng Amp nào để ghép với bộ của em. Mong các bác tư vấn giúp. Em thích nghe nhạc nhẹ/vàng/đỏ và xem phim.
    P/S: Có bác tư vấn là nên dùng Marantz vì nó cân bằng các âm vực, tuy nhiên giá thì hơi chat. Em đang thích con Denon AVR 1713 của Hoàng Mai cif nó có khá nhiều công nghệ mới, nhưng lại thấy có bác bảo nghe em này nghe nhạc nhẹ không được hay lắm. Xin thỉnh ý kiến các bác ạ

14. Tinhkhuclamphuong

Tinhkhuclamphuong Approved Member

Re: Cho em hoi..........

Cặp L100 century Bác cú ghép vơi Luxman L540 ,hoặc Accphase 302 là OK Bác ui

15. zozozo

zozozo New Member

Em là thành viên mới xin hỏi các bác.Em có cặp loa Pioneer S-HF10 em định ghép với amply Pioneer A-2030, thì amply có đủ công suất để kéo cặp loa không ạ. Em thấy Loa có ghi thông số công suất là 200W, còn amply công suất là 130W. Xin cảm ơn!

16. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

to zozozo.đấu nối, và chơi được bác ah,Pioneer 2030 cũng mạnh lắm,nhưng bác nghe nhạc trong khoản Tg ngắn thôi,con 2030 chạy nóng,( nhưng hay),dùng cả buổi sợ nướng sò zin, :)

Attached Files:

17. Tuan hp

Tuan hp Approved Member

Em là lính mới tò te ra mắt các bác ah!
    E đang có ý định sắm một bộ âm thanh nghe nhạc trữ tình,em đang phân vân giữa cặp loa JBL L100century và Diston 25,nhờ các bác tư vấn giúp em nhé,em đang có CD Marantz 72 rồi ah,em định đầu tư khoảng dưới 50tr VNĐ!
    Phòng em ~20m2,cám ơn các bác nhiều!

18. Yuki Trịnh

Yuki Trịnh New Member

Em có ampli pioneer sa 8800ii, Inkel Equalizer EQ-4010C , digital echo mixer karaoke Q.13N em muốn nối với nhau vừa nghe nhạc được vừa hát được. phải làm thế nào ạ?? ai biết chỉ em cái.

19. audiocu75

audiocu75 Approved Member

theo e các loa kể trên bác nên đấu vào receiver thì hơn.bác sẽ chủ động đc vấn đề tăng giảm volume cho từng kênh

20. pastyrice

pastyrice Advanced Member

21. duydien187

duydien187 Advanced Member

xin chào các bác.. e rất thích mấy món này.. do mơi bắt đâu em chưa biết bắt đầu từ đâu,, các bác đi trước có kinh nghiêm rồi thì chỉ giáo cho em với.. em nên tìm hiểu gì trước để có cái nên tảng theo đuổi sở thích này ah.. em cung là dân điện tử nhung em chỉ làm về vi điều khiển nên vấn đề này còn đang mù mờ lắm a.!
    thanks tất cả các bác.

22. virgo3105

virgo3105 New Member

Lúc trước em có mua 1 dàn 5.1 của nansin kèm theo đầu đĩa của nansin luôn,nhưng h em muốn dùng đầu đĩa khác cho dàn 5,1 nhưng em chạy khắp Nhật Tảo không có chổ nào bán loại dây chuyển ra đuôi này cả,anh em nào biết chỉ mình với hay là phải di chế dây lại

23. pastyrice

pastyrice Advanced Member

nếu cục pow mà ko có nút turn on/off thì phải làm sao ? mình mua thêm ổ cấm điện, cấm pow + pre vào đó khi dùng xong thì mình chỉ việc ấn nút đổ trên ổ cấm điện là tắt hết, nếu làm vậy có ảnh hưởng gì đến loa ko vây?

24. Tien Tung HP

Tien Tung HP Approved Member

Mình là dân mới,nhờ các ace tư vấn giúp nhe. Hiện mình có ampli marantz pm7003, cặp loa M.A BR2. Cho mình hỏi hai thứ đó ghép với nhau có ổn không[/color] gu nhạc của mình là nhạc vàng,trữ tình.Thỉnh thoảng đá thêm tí Pop,Rock?
    Nên ghép cùng cdp gì với tầm 3tr?
    Có nên nâng cấp loa không?Loại nào
    Thanks nhiều!

25. trieugiang_1977

trieugiang_1977 Approved Member

Nhờ các Bác giúp em

Em có con Rec Pioneer 1022-K đang ghép với Front là Kenwood LS-07, Center là Bose VCS 10, Surround là Bose 161, Sub là Mordaunt Short M409. Không hiểu sao khi xem phim loa Center tiếng rất bé, mặc dù đã chỉnh 15 (max), còn khi nghe nhạc stereo thi tiếng Bass rất yếu, em còn cái ampli Kenwood L-03A nữa,con này đánh bass có lực lắm,có thể đấu chung vô được k? Hôm rồi tức quá đăng tin địng bán quách Center với Surround đi cho rồi. Mong các Bác rành vụ này tư vấn cho em cái, chứ cứ về nhà ngh dàn máy là em muốn đập nó, bực lắm.Cám on các Bác nhiêu a

Share This Page

Loading...