DÂY DIGITAL CHẤT LƯỢNG CAO ĐỂ CHƠI LOSSLESS

Discussion in 'Phụ kiện' started by Vinhoankiem, 15/3/16.

1. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Chào anh em, trong thời gian gần đây phong trào chuyển sang dùng nguồn âm lossless phát triển rất nhanh và đạt được những thành tựu phối ghép rất đáng khâm phục. Ngoài việc nâng cấp thiết bị, nâng cấp nguồn âm thì việc nâng cấp cáp digital là điều quan trọng và cần thiết. Việc đánh giá sai về sự đóng góp của dây digital có thể phải làm chúng ta trả giá rất nhiều về thời gian và tiền bạn. Bên cạnh đó cũng có những bàn luận có, tranh luận có cho chủ đề DÂY DIGITAL CHẤT LƯỢNG CAO ĐỂ CHƠI LOSSLESS. Để có góc nhìn đa chiều hơn, rộng hơn về lĩnh vực này ( theo mình là khá quan trọng ), mình xin được lập topic này. Rất mong được sự góp ý, trao đổi kinh nghiệm khi sử dụng các định dạng dây digital cho nguồn âm. Chân thành cảm ơn anh em xa gần, chúc anh em mạnh khỏe và hạnh phúc :D :D :D

Tags:
  2. dunghd

dunghd Advanced Member

Em mở đầu, theo em thì chất lượng dây digital ảnh hưởng rất lớn đến chất âm khi nghe lossless, dây usb và dây coxial nghe mềm mại vó nhạc tính hơn dây optical.

3. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Dây digital để chơi lossless quạn trọng khác gì dây IC đâu bác :D

4. Audiothienha

Audiothienha Shop

Dạ đúng như bác nói ạh theo em thì chơi nhạc lossless đa số là dây USB và Coxial, Optical ạh.dây số cũng được đánh giá khá quan trọng như Interconec ah

Share This Page

Loading...