Dây loa + dây tín hiệu

Discussion in 'Phụ kiện' started by hoangktvt, 10/11/14.

1. hoangktvt

hoangktvt Advanced Member

Các bác tư vấn giúp bộ dây Loa +tín hiệu cho bộ dàn sau: Tannoy impulse 12 + DL50 Thi van đã nâng cấp bóng pre + Marant CD-16D với chi phí tạm tính khỏang 10tr , hiện đang xài dây loa audioquest 100k/mét, dây tín hiệu monster em mua 400k.
    Sau một thời gian phối ghép nhiều loại Loa, amply, Cd cùng tầm giá , em tạm hài lòng với chất âm của bộ này, 3 dãi rất đều và ngọt. Em muốn thay bộ dây để 3 dãi có thể cải thiện hơn tí, bass sâu mềm hơn, tress long lanh hơn, trung ngọt hơn hiện tại.

Tags:
  2. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Bác phải cho biết ngân sách bác thế nào và bác hay nghe nhạc gì mới dễ tư vấn bác ạ. Nếu vẫn tầm tiền bác đang chơi em e khó có thể tìm được thương hiệu nào đáp ứng được yêu cầu của bác.

3. hoangktvt

Ngân sách 10tr đấy bac ôi nhiều hơn em không kham nổi ,15% bộ dàn rồi đó bác. Em nghe nhac chậm rãi nhe nhàng, volca, jazz, hoa tấu, ta lẫn tây mà tây nhiều hơn, không nghe nhac mạnh như rock, dance

4. hoangktvt

Bác nào giúp em vơi, em định dùng dây tín hiệu Nordost Heimdall được không mấy bác ơi.

5. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Em đề xuất bác chơi giống nhà em, bác có thể chọn nấc thấp hơn chút để lọt vào tầm ngân sách của bác. Bác có thể tham khảo thảo luận bên Tannoy ạ :D

6. hoangktvt

Nhà bác chơi như thế nào ah, cho em tham khảo với. dây tín hiệu Nordost heimdall secondhand cuũng chỉ 5tr thôi bác ahj, còn 5tr hoặc hơn tí cho dây loa.

7. thangkv

thangkv Advanced Member

các bác cho em hỏi chút jack RCA cho dây interconnect và RCA cho dây Digital Coaxial có giống nhau ko ạ? Hay RCA cho Digital cũng phải 75 ohm ?

Cảm ơn

8. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Em thấy có bác rao bán cặp NF 202 giá có 3,2 tr mục rao vặt của vnav. Em thấy giá đó rất tốt, bác nên tham khảo ,bởi dây cấp thấp hơn NF 102 ở shop đại lý bán đã hơn giá đó. NF 202 là cặp dây rat nên sở hữu trong tầm tiền đó theo tai em bởi nó thuộc dòng reference của Inakustik, em dùng thấy hay hơn ND Blue Heaven bởi độ cân bằng cho các giải và ăn đứt the name của VDH. còn 7 tr bác mua dây loa thì quá thoải mái.

9. Ve_sau

Ve_sau Advanced Member

Các bác mới chơi thì cứ 3 thương hiệu Vandenhut,Kimber,Nordost mà chơi.Sau này chán thì đổi chác các bù dễ dàng. Cẩn thận hàng nhái nhé.

10. lsh

lsh Advanced Member

Với hệ thống của bác thì Heimdall là ổn quá rồi. Vào thời điểm này chơi Nordost Heimdall có thể nói là quá hay trong tầm giá, nhưng với 5 triệu cho dây IC em e rằng hơi khó :)

11. tai63

tai63 Advanced Member

Đúng như chú Sơn nói Nordost là sự lựa chọn hợp lý.vì Nordost rât trung tính đẹp ở cả ba giải tần.nêu có điều kiện thì Heimdall không thì Bluhavan cũng được.

12. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Nếu chơi và nghĩ luôn cả đến đoạn sẽ đổi chác cho mai sau thì em đồng ý với các bác dùng các thương hiệu quen ở VN để sau này dễ bán. Xong các bác đừng quên vấn đề hàng fake vì quá nhiều người dùng, VN ta lại rất gần TQ. Nếu thực sự để cải thiện âm thanh cho bộ dàn hiện hữu em thấy nên tìm những sản phẩm mang lại hiệu quả đích thực mà so về giá chưa hẳn đã đắt hơn. Em mới dùng một sợi Inakustik NF 803 ,giá chưa bằng 1/2 một sợi Artcustic Art mà hiệu quả hơn hẳn. Hãy là người tiêu dùng thông thái bác ạ.

13. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Bác cho em xin đường link nhé, em đang quan tâm. Thank bác.

14. nokia1970

nokia1970 Approved Member

15. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Vâng, thank bác. Em cũng đã nghiên cứu phương án này và định mua trên amazon.de tuy đắt hơn amazon.co.uk và ebay.de bác ạ. Hình như bác thuê citylady ship phải không ạ. Có lẽ em cũng nhờ ở đó thôi.

16. leescam

leescam Advanced Member

cho xin số điện thoại của bác ,hay bác điện số 0993746434 cho mình cùng nghiên cứu :D

Share This Page

Loading...