Dây STUTTGART OLFLEX CLASSIC

Discussion in 'Phụ kiện' started by nhat_nam80, 23/4/12.

1. nhat_nam80

nhat_nam80 Advanced Member

Em vừa kiếm được cái dây nguồn STUTTGART OLFLEX CLASSIC 110 của Đức chưa DIY ổ cắm. STUTTGART cái nôi của mấy xe Posche gì đó :mrgreen:
    Đã có bác nào thử dây này chưa, có đáng bê về rồi DIY phích căm không ạ.
    Thank các bác!

Em mượn tạm hình trên net mà mấy bác tây DIY

Tags:
  2. khoanv

khoanv Advanced Member

Em đã thử loại giống y chang (STUTTGART) nhưng không biết đúng mã OLFLEX CLASSIC 110 không? Dây làm xong trông rất hầm hố, dùng cho các thiết bị tiêu tốn công suất lớn rất tốt, rất an toàn :) . Dây có lớp vỏ bọc và lưới kim loại rất chắc chắn, xe Posche cán quan đảm bảo không hề hấn gì. Em cũng chắc chắn là dùng cho các thiết bị audio cũng rất an toàn ! :D

3. onemor

onemor Advanced Member

Dây này bác mua bao nhiêu 1 m đấy

4. nhat_nam80

Em mua tù mù dây này tầm trên 100k/m bác ạ.
    Dây có 4 sợi, tra data PDF của hãng bằng tiếng Đức em nhờ google nó dịch hộ em thì: Dây được xử lý để chống ẩm, chống ăn mòn, có vỏ bọc để chống cháy, chống nhiễu EMI gì đó. Mục đích là sử dụng trong lĩnh vực điều khiển điện tử chính xác... Tóm lại dây tầm 3,5 - 4 nên đủ nguồn cho amp, pow, chất âm thì em chưa rành hy vọng nó ổn.

Thấy quảng cáo: trở kháng của cáp chỉ có 0,007 ohms / m; cung cấp lên đến 16A> 3600W; Lý tưởng cho các thiết bị âm thanh có độ nhạy cao

http://www.audio-direkt.de/Webshop/...s_id=95&SESS=3233ac94ebadf27ca0472b070cc0cb83

http://www.audio-direkt.de/Webshop/shop/show_product.php?products_id=373

5. Liam

Liam Advanced Member

Dây này em đã thi công được 2 sợi làm dây nguồn, nhưng mà noise kinh lắm, vẫn chưa tìm được cách khắc phục.

6. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Cụ thể thế nào bác ?

7. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Đợi thử xong em cũng báo cáo kết quả sơ bộ lên đây :roll:

8. Liam

Liam Advanced Member

Cụ thể là sau khi làm xong được 2 sợi dây nguồn, em cắm vào bất cứ thiết bị nào từ CDP, amp hay làm nguồn cho bộ lọc đều gây nhiễu nền cho hệ thống rất rõ, thế mới thấy tại sao bọn Tây cứ đòi làm dây nguồn cho tốt vào. Đang định lập topic " Ảnh hưởng của dây nguồn lên hệ thống audio " đây cụ, cũng nhờ sợi dây này mà em kiểm chứng được tác dụng của BACL trong hệ thống audio, rất thú vị đấy.

9. cruise

cruise Advanced Member

Em mới mua của Shop Hưng TDT cũng giống vầy nhưng có thêm lớp nhựa trong bên ngoài nữa...mà nghe các bác noise --->> :-(

Xem lại nó ghi là OLFLEX CLASSIC :wink:

10. Liam

Liam Advanced Member

Bác thử đi, có thể em thi công sai, hoặc do giàn nhà em không khoái anh này, chưa chắc dây của bác bị giống em đâu.

11. FalconJapan

Em nghe bác liam nhắn cũng đâm hoảng nên cố làm xong để còn thử :mrgreen:
    Em cắm cho Amp đèn diy, mở đĩa LP trực tiếp (từ phono box) đánh thẳng vào Amp ko qua Pre (loa Altec VOTT 1204B) để xem ảnh hưởng trực tiếp của nó lên hệ thống ra sao , so trực tiếp với XLO Reference (diy), Monster (diy) và 1 dây Hubel hàng "bãi".
    Kết quả không thấy phát sinh ... nhiễu :( . Hệ thống của em chỉ dùng lọc, ko dùng BACL. Chắc do đồ em toàn loại chuối nên nó ứ sợ nhễu.

Attached Files:

12. cuongeu

cuongeu Advanced Member

Stuttgart đại bản doanh của mercedes đấy bác ah :D

13. cruise

cruise Advanced Member

Cho em em hỏi cách 2 bác thi công đấu nối làm sao mà bác thì noise bác thì không vậy :mrgreen:
    Thank 2 bác !

14. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Dây này chắc chắn ko thể nào mà ko tốt hơn dây nguồn máy tính được nên vụ nhiễu e nghĩ chắc chắn ko phải do bản thân cái dây, e có cắm dây gì vào dàn máy nhà e thì cũng ko có nhiễu bác ạ :D

15. nhat_nam80

Ghép vào bộ của em cả cdp và amp thấy rất ổn, hơn hẳn cả pangea. Hiện em dùng dây cho cả bộ luôn, từ ổ cắm tường chạy vào lọc nguồn furutech, từ chỗ này đi thẳng cdp,

16. Liam

Liam Advanced Member

Em làm được 2 sợi dây nguồn, đợt đầu cắm vào nghe noise rất rõ, em đã thư đi thử lại, chắc chắn là do dây. Sau đó em mở ra hết làm lại, hiện tại do sắp xếp lại dàn máy nên chưa thử lại được, có kết quả em sẽ báo cáo ngay.

17. nhat_nam80

Trường hợp của em thấy rất ổn. Thực sự, dây không phải thiết kế riêng cho audio nhưng nó rất tốt trong truyền dần, khả năng chịu đựng tầm >3000W, ghép vào bộ dàn nếu phù hợp thì cũng rất đáng chơi.
    Dây nếu đấu đúng cách có tiếng noise em chưa thấy ai nói, có chăng chỉ làm không gian âm thanh bị bó chặt, bass cứng, dải cao sắc nhọn, mid đục tối... Cá nhân em thấy, dây tốt đôi khi làm bộc lộ rõ nhược điểm của nguồn điện, thiết bị lọc, biến áp cách ly.
    Ngày trước em dùng thử Lioa PS cách ly qua dây Pangea, Chord không thấy thay đổi chất âm nhiều, khi dùng dây này thì thấy tiếng sáng, không gian hẹp. Theo đó, em bỏ hết lọc, Lioa thấy không gian tự nhiên, mid khá hơn nhiều. Hiện em chỉ dùng ổ lọc hút nhiễu Furutech và dây này thấy rất hay, đặc biệt nghe độc tấu, volca nhẹ nhàng bóc tách dải cao tốt, bass rõ hơn. So với dây Chord thì thua mỗi dải mid ấm áp đầy đặn.

18. aquasound

aquasound Advanced Member

Em cũng đang muốn mua loại dây này để làm phần nguồn cho hệ thống âm thanh của mình
    Bác cho E địa chỉ mua dây OLFLEX CLASSIC nhé
    Thanks bác

19. cruise

cruise Advanced Member

20. aquasound

Cám ơn Bác cruise
    E đã mua được dây rùi .E làm dây nguồn cho CDP ,AMPLY cảm nhận thấy rất tốt
    E cũng ko thấy có hiện tượng noise

21. nghoanglong

nghoanglong Advanced Member

Em không muốn chém gió hay ném đá vào nồi cơm nhà ai nhưng vì AE chơi audio đều tiết kiệm, nếu các bác chịu khó lọ mọ chợ Giời sẽ kiếm được đúng lại cable này với giá cả phải chăng không ngờ. Sau khi thi công với đầu Hubbell và dùng thử, em thấy không hề ù, chất lượng cải thiện hơn các dây nguồn stock đi kèm thiết bị, so sánh với một số dây hãng hoặc 1 số hệ thống khác nhà em thì... em không bình luận vì sợ lại sa đà vào tranh cãi không cần thiết.
    Túm lại em đã ôm gần 50m về, cho biếu đổi với bạn bè và thay toàn bộ dây nguồn từ tường -> BACL -> Nguồn tổng -> CDP, Pre, Pow, PSU cho mình, giờ còn khoảng 5-7m dự phòng cho bộ Home theatre. Về thi công, em chỉ lưu ý, không biết đúng hay sai, lớp vỏ giáp chống nhiễu em dùng để tiếp địa (E), 4 lõi em chia đôi cho âm và dương.

Attached Files:

22. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Cụ 4 bánh chỉ chỗ mua giúp em đê, em tính kiếm khoảng 3-4m về DIY 2 sợi dây nghịch thử cho biết mùi

23. FalconJapan

Dây mát em chập đôi, còn lại 1 cho nóng và 1 cho tiếp đất, lớp giáp ngoài em để nguyên không sử dụng :mrgreen:

24. aquasound

E lại đấu dây theo cách khác
    phần đầu phích dương đấu dây mát cùng dây chống nhiễu Dây 1&3 đấu vào cọc dương Dây 2 đấu vào
    coc âm Phần phích âm E ko đấu dây chống nhiễu
    Hôm nay E vừa thay cả 2 đầu phích cao cấp của XLO kết quả tốt hơn rất nhiều theo cảm nhận của riêng
    E so với dây POWER CORD của Acustic Art có phần nhỉnh hơn cả 3 dải

25. Mike

Mike Advanced Member

Bác cho em hỏi dây Hubbell hàng bãi kia là dây hãng Hubbell hay chỉ đầu jack thôi? Chất âm thế nào và thân dây có chữ gì kô? Made in where?

Share This Page

Loading...