Dây tín hiệu, dây loa gì cho FISHER 250T+ AR4 ?

Discussion in 'Phụ kiện' started by tuancomtam, 19/12/13.

1. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Em đang muốn nâng cấp cho dây tín hiệu và cả dây loa cho bộ đôi FISHER 250T+ loa AR4 mà không biết phải sử dụng loại dây nào cho tối ưu để có được một chất âm rộng mở, đều 3 dãy. Xin các Bác tư vấn giúp em với ạ. Cám ơn các Bác. :D

Tags:
  2. asap

asap Advanced Member

Hi,

Anh thử dây tín hiệu Accuphase AL-10 xem sao anh, em có mấy sợi giá tốt nè...

3. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

Cũng đang có cấu hình như trên. Mong các cao thủ chỉ bảo

4. huypham7585

huypham7585 Advanced Member

Bác thử dây loa Western Electric .dây tín hiệu thì dùng dây quân sự ...theo em thì ok

5. tuancomtam

Chào các Bác
    Sau một thời gian mày mò, cuối cùng thì em cũng đã hài lòng với sự lựa chọn của mình là bộ đôi dây : VANDEHULL
    Dây loa: VANDEHULL MAGNUM ( 50usd/m) dây tín hiệu: 102 III 160usd/cặp
    Nghe đều cả 3 dãy, tiếng căng, trép rất nhuyễn. Em rất hài lòng với số tiền đã đầu tư mặc dù giá có hơi cao nhưng rất xứng đáng. Trên đây chỉ là cảm nhận của riêng em, muốn chia sẽ với AE đang chơi loa AR4. Thân chào.

6. atlantic

atlantic Advanced Members

Qua em cho mượn mấy sợi giá hạt dẻ mà hơn đứt vdh nè sếp

7. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Nghe bác Tuấn nói như vậy, làm em bất ngờ quá vì em cũng đang sử dụng VANDEHULL MAGNUM, dây tín hiệu 102 II!. Bửa nào rảnh em ghé bác Tuấn, bác cho em mượn mấy sợi giá hạt dẻ mà hơn đứt vdh nhe ! cảm ơn bác trước nhe ! :)

P/S: trước đây em có ghé nhà bác để mượn dây nguồn của bác về nghe thử

------------------------------------------------------------------
    Re: Dây tín hiệu, dây loa gì cho FISHER 250T+ AR4 ?

Unread postby tuancomtam » Sat 22 Mar, 2014 05:04:46
    Chào các Bác
    Sau một thời gian mày mò, cuối cùng thì em cũng đã hài lòng với sự lựa chọn của mình là bộ đôi dây : VANDEHULL
    Dây loa: VANDEHULL MAGNUM ( 50usd/m) dây tín hiệu: 102 III 160usd/cặp
    Nghe đều cả 3 dãy, tiếng căng, trép rất nhuyễn. Em rất hài lòng với số tiền đã đầu tư mặc dù giá có hơi cao nhưng rất xứng đáng. Trên đây chỉ là cảm nhận của riêng em, muốn chia sẽ với AE đang chơi loa AR4. Thân chào.

8. tuancomtam

Trước tiên xin cám ơn nhã ý tốt của Bác chủ Shop Atlantic.
    Kế đến xin có vài dòng góp ý, nếu có gì không phải xin Bác chủ shop bỏ qua cho. Là một nhà kinh doanh, chuyên phân phối dây loa và dây tín hiệu cho các thương hiệu nổi tiếng khác ( khác VADEHULL). Bác có quyền quảng cáo, ca ngợi sản phẩm do mình phân phối nhưng không nên tự mình đưa ra một nhận định gì bất lợi cho một thương hiệu khác có cùng chủng loại hàng hóa với mình ( điển hình là VANDEHULL ) mà hãy để cho những người chơi họ tự đưa ra nhận xét, đó mới là những nhận xét khách quan và theo em thấy thì những thương hiệu lớn họ thường rất tôn trọng luật chơi đó. Trên đây chỉ là một ý kiến nhỏ chia sẽ với AE chứ em không có ác ý gì cả đâu ạ. (HỮU XẠ TỰ NHIÊN HƯƠNG). Thân chào. :D :D :D

9. Phuaudio123

Phuaudio123 Advanced Member

Dây loa hay dây rca tùy thuộc vào loa ban đang sử dụng nếu bạn thiếu dãy trên thì nên dùng dây ma bạc như VADEHULL ... BẠN phải chắc 1 điều là loa bạn cho dãy bass tốt ,

10. Banglang

Banglang Advanced Member

Bộ audio của em tiếng hơi gắt và sáng.Em muốn các bác tư vấn cho bộ dây tín hiệu và dây loa tầm 5 đến 6 triệu làm ấm lại tiếng mà vẫn đảm bảo đều 3 dải,mềm mại,chi tiết,lung linh dải trên.Hơi tham :lol:
    Em đã sử dụng bộ dây Nordost whaite lightning leif,Yarbo nhưng tiếng vẫn không ấm và gắt dải cao.

Rất mong hồi âm.

11. Banglang

Banglang Advanced Member

Em đã thử chơi dòng Inakustik Premium Silver cảm nhận ban đầu là tiếng chi tiết tách bạch,bass chắc,đặc biết là tiếng sáng bừng lên vì là dây mạ bạc.Nhưng nghe một thời gian thấy không ổn,cs Như quỳnh hát như chăn dê,Trường Vũ ca như bị bóp cổ .Tất cả là do thiếu sự mềm mại dành cho nhạc trữ tình.Bác nào thích nhạc vàng mà khen dây này hay em chết liền :lol: và dây này có một thiếu sót nhỏ thuộc về "tâm linh"là không có mũi tên chỉ chiều tín hiệu trên dây.Trong cùng tầm tiền em đánh giá dây Yarbo,supra cao hơn.
    Trên chỉ là cảm nhận riêng thôi.Hy vọng các bác tôn trọng sự khác biệt và đừng ném đá em.

12. Banglang

Banglang Advanced Member

Em sẽ thử.Cám ơn góp ý của bác :D

13. huuhuan

huuhuan Advanced Member

Bác banglang cho hỏi đồ đánh của bác cấu hình thế nào ạ? Dây loa đắt tiền mà không hợp thì cũng sẽ không phát huy được cái đắt tiền của nó. Trường hợp của bác đúng là cần tránh thử những dây mạ bạc.
    Về tiếng kêu bụp ở loa khi bác tắt ampli, nếu ampli của bác là đời mới thì kể cũng lạ. Bác thử stop cái CDP, để một lát rồi mới turn of ampli xem có cải thiện không. Bác nhớ chỉnh volume về min nhé.

14. tuancomtam

Bác nên chơi dây đồng mạ bạc vì nếu dây đồng nguyên thì sẽ bị mờ dãy trep đó bác. Nhưng cũng không nên chơi dây bạc nguyê Bác ạ ( chói dãy cao). Còn nếu bác muốn lợi cho dãy trầm thì chơi dây Neotech đi Bác.

15. tothanhvinh

tothanhvinh Approved Member

nho bac tu van cho day tin hieu dung cho loa tannoy stirling tw, danh voi den EL34, JJ tesla
    cam on!

Share This Page

Loading...