dây VAN DEN HUL Magnum 1 triệu?

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by nhat_nam80, 23/5/06.

1. nhat_nam80

nhat_nam80 Advanced Member

em vừa chạy ra xem VAN DEN HUL Magnum Hybrid, khoảng 1 triệu/cặp 2,5m. Liệu với giá này có phải hàng xịn không các bác, em nghi ngờ về cặp này nên nhờ các bác tư vấn? Dây mới các bác ah.

Tags:
  2. BachDuong

BachDuong Moderator

Cẩn thận hàng giả bạn à

3. LeCuong

LeCuong Advanced Member

Rẻ nhỉ,
    nếu 1T mà cả đầu cốt thì đúng là giả thật. :D
    Bạn nên ra Thanh Tùng xem mẫu dây xịn trươc rồi ra chỗ kia xem có giống không nhé.

4. Apcc1234

Apcc1234 Advanced Member

Bác Thanh Tùng bán 28 USD 1 mét chưa có đầu Jack đâu bác à!

5. nhat_nam80

cảm ơn các bác!
    Cặp dây VDH kia hai đầu dây đã kẹp jack bắp chuối, không thể nào biết ruột gan thế nào. Chủ cửa hàng cam đoan là trong ruột có dây bạc xịn, nếu đồng ý mua hắn ta sẽ cắt ra đảm bảo. Và hắn nói là dây VDH china, mua theo cuộn lớn nên giá rẻ.
    Em băn khoăn là những sợi dây đó tại sao phải sản xuất ở China, thực chất để sản xuất được dây đó không tốn nhiều nhân công để Bác VDH phải bê máy móc sang China sản xuất, với lại ộ bí quyết ở đất đó là điều có thể xảy ra. Hơn nữa China ít nguyên liệu tốt lắm... em toàn thấy nhập đông nát VN ta về thôi.
    Cảm ơn các bác nhiều, nếu không em lại bị hớ. Nhân tiện nhờ các bác tư vân giúp em nên dùng dây gi nhé, tiếng bát mạnh mạnh một chút!
    Marantz 80a + Loa 90db, 8 ôm, 3 loa 2 đường tiếng (dòng này ít bác biết lắm Dantax DXL5) tép lụa, trung và bát cùng kích cỡ 18cm. Dòng loa này tuy nhỏ nhưng có đặc điểm tiếng khá nổi ra hai bên nhưng hơi chìm xuống thấp. Hiện em đang dùng dây tàu loại biểu diễn của mấy tay "thợ âm thanh ánh sáng" lấy dây thừa (?!) ở SVĐ Mỹ Đình 20.000 đ/m (em đã có dịp kiểm tra là đúng). :D cảm nhận của em, mặc dù hai loa đặt gần nhau 1m nhưng có cảm giác đặt loa xa ra hai bên rất nhiều. Vì vây em muốn thay dây, trước khi nâng câp CD để âm thanh được chuẩn xác hơn.

6. haiphong398

haiphong398 Advanced Member

//có phải bác xem ở đầu phố khâm thiên kô.em cũng đã từng xem ở đấy 1đôi .nhưng là giắc bắp chuối của trung quốc.có bác nào dùng rồi nêu đươc điểm khác nhau giữa dây thật và giây giả để cho anh em mình đỡ mua phải dây dởm.....kô biết dây vandenhul magnum ở thanh tùng bán 28 đô 1m sản xuất tại hà lan hay trung quốc...bác nào tư vấn giùm

7. nhat_nam80

Đúng đấy bác ah, em xem ở đầu Khâm Thiên.
    Không hiểu VDH có sản xuất ở TQ không, em tra trên google không thấy VDH China đâu cả. Em cũng nghe một thợ sửa chữa giới thiệu (cũng ở Khâm Thiên), gạ bán cho cặp dây tín hiệu tự chế bằng dây máy điện tim 250k, 50cm. Tay đó giới thiệu hay ngang ngửa những dây tầm 100ÚSD - âm vừa ngọt vừa sạch sẽ!?
    Em chẳng biết đường nào mà lần vì bản thân thiết bị của họ cũng hay hay rồi. Thôi, em nghiến răng mua hàng uy tín thôi các bác ah, hoặc đầu tư thời gian và nhờ anh em tư vấn DIY vậy!

8. Raemit

Raemit Advanced Member

Hello Nam - Mình đã từng mua dây này giá $25/m đơn ở SG, nghĩa là cặp 2.5m giá phải $125. Trừ phi bạn mua được từ nhà phân phối, giá cỡ đó thì cẩn thận. Giả thì không biết nhưng có thể hàng đã dùng qua.

9. LeCuong

LeCuong Advanced Member

Thưa các bác là dây Magnum Thanh Tùng lên 32$ rồi, đắt quá nhể.
    Với cấu hình của bác, em nghĩ nên đầu tư thêm vào loa và amply, đầu đọc trước, chưa nên vào Magnum ngay.

Thân.

10. Anonymous

Anonymous Guest

re

sao lại cứ phải macnum, tôi mua dây vadehur 14 $ , tuy nhỏ hơn 1 chút nhưng chất liệu, cấu tạo như nhau mà

11. De_non

De_non Advanced Member

bạn mua dây chủng loại gì ? sao biết cấu tạo như nhau ?

12. Raemit

Raemit Advanced Member

Giá $14 chắc là 122 Hybrid màu vàng vàng rồi. Magnum nhìn cũng thấy to hơn rồi mà nghe thử thì sẽ thấy hay hơn hẵn đấy.

13. nhat_nam80

Cảm ơn các bác, em hết lăn tăn về đây đó rồi, tính em vốn thích là làm ngay nhưng không hiẻu hôm đó thế nào em lại cẩn thận nhờ các bác tư vấn. Các bác cứu em bàn thua trông thấy.
    Thằng bạn em có một đại ca chuyên về đồ điện tử bãi rác, toàn đồ nhặt nhạnh từ đồng nát. Hôm nay em vừa đi xem bộ âm li đèn ông đó lắp. Hình thức nhìn không hấp dẫn lắm, núm volume của VEF 206, biến thế xuất âm hộp công tơ... nhưng chất âm thì khỏi phải nói, hay không chịu được. CD aiwa, pre Nga được mod lại, đánh loa tanoy cũ M20 (màng loa nhưa trong) âm thanh khác hẳn âm li bán dẫn, độc đáo hơn một số đèn mà em đã được nghe. Âm thanh của "thiên thần bãi rác" từng bản nhạc của Joy, moden taking... cặt ấm áp lắm, khỏe khoắn hùng dũng... em đó tầm 3 quả rưới VN. Em tính rước em đó về sau đó nhờ các bác thợ mộc (vỏ gỗ), thợ nguội (núm volume), thợ nội thất(mặt đá...) tan trang lại tầm 700 k là ổn.
    Em băn khoăn chơi đèn cũ không hiểu có bền không,

14. Jack nguyen

Jack nguyen Advanced Member

bác van den hul ơi em thương pác quá magnum mà 1 chai 2,5m pác có muốn nhãy lầu không

15. Jack nguyen

Jack nguyen Advanced Member

bạn nào dư cặp mc gold ới mình tiếng đang quan tâm nhé mình ở hcm 20/07/17

16. Ducanh2002hv

Ducanh2002hv Advanced Member

VDH bjo giả nhiều lắm, hình như là loại được làm giả nhiều nhất.

Share This Page

Loading...