DENON DCD-1450AR

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by De_non, 9/5/06.

1. De_non

De_non Advanced Member

Chào các Bác,
    Xin các Bác cho em vài lời nhận xét về con Denon DCD-1450AR, xin cảm ơn các Bác
    Thân

Tags:
  2. bravia

bravia Advanced Member

3. De_non

De_non Advanced Member

Bravia ơi !
    Link trên không có nói con Denon 1450AR (hàng của Anh Duy) mà toàn nói về Denon nội địa không à
    Thân

4. bravia

bravia Advanced Member

E có vài người bạn đang dùng,nghe tiếng thiên sáng,chơi guitar thì phê lòi,hiện nay 1450AR cũng hết hàng rồi,nó hết chung với đợt denon 2000IVR,hoặc nếu có chỉ là hàng trao đổi và tồn kho thui,e thấy còn nhiều hiệu khác nữa mà bác,đâu nhất thiết phải 1450,chẳng hạn: marantz16,8260,8400 hoặc nếu vẫn thích denon thì có 1500AE,2000AE.
    Thân

5. Boom

Boom Approved Member

Chào bác Denon và Bravia. Em rất thích đọc các bài viết của các bác, và lâu nay em đã học được khối thứ từ các bác đấy. Hôm nay mới có dịp trao đổi một việc...có liên quan bởi vì em mới mua được con DCD-1450AR mới, giá hữu nghị 470$ thay vì giá gốc 580$. Nói chung là em chưa từng sở hữu một con CD nào cao hơn nên em không thể than phiền gì về em này cả. Bác Denon là chuyên gia về Denon em không dám múa may, nhưng đúng là âm thanh Denon thiên sáng và mạnh mẽ. Và để kìm bớt cái sự mạnh mẽ này lại em rước con PM-17SA về đánh với D590. Nói chung đây là một sự kết hợp chưa phải là hoàn hảo nhưng em hài lòng. Nó chuyển tải hết được loại nhạc mà em nghe: New Age (tất tần tật từ jazz, opera, classical, vocals...đều trên nền electronica) và Soul, R&B
    Em không phải fan của jazz và classical thuần chất mà chơi dòng fusion/crossover nên không cần tính chi tiết tuyệt đối. Em đặc biệt thích âm thanh...hơi nịnh tai nên khoái Marantz. Nhưng tóm lại DCD 1450AR là một lựa chọn hợp lý nếu không lựa chọn thế hệ AE...mắc quá.

6. bravia

bravia Advanced Member

Chào bác BOOM,con 1450AR bác mua giá đó là hợp lý chứ ko phải rẻ đâu à nha.Vài tháng trước em có hỏi,giá con này khoảng trên dưới 490 usd,ko có giá 580 đâu,cái này chắc bác coi giá list thì phải.Nhưng dù sao nếu đúng hàng mới là ok rồi.
    Thân

Share This Page

Loading...