DENSEN'S CLUB

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Thắng Việt, 13/12/12.

1. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Densen là thương hiệu mới ở VN, số người chơi cũng ít nên hôm nay nhân dịp bác caobeo68 đang phê với phối ghép Densen DM-10 & bookself DynAudio em mạo muội lập topic này để những người đang chơi Densen chia sẻ những ưu, nhược điểm của dòng amply đến từ xứ sở chú lính chì dũng cảm này để anh em trong CLB học hỏi, trao đổi kinh nghiệm phối ghép amp Densen. Trên vnav em theo dõi cũng có khoảng chục bác đang sở hữu em DM-10, 20, 30, Beat 100. :)

Tags:
  2. freeman1

freeman1 Advanced Member

Bác thắng việt review chất âm và cách phối ghép cho em với nhé. Em đc nghe em này hót cách đây 3 năm rồi, nói chung rất ấn tượng với Amp này. Thoạt nhìn thấy đen đen một cục, mở ra mới thấy phần nguồn rất gấu, vỏ nhôm dày nặng.

3. kthien

kthien Advanced Member

Dạ em cùng câu hỏi vì thấy thượng này nhưng chưa bao giờ được nghe nhưng được mọi người khen quá

4. Thắng Việt

Em đang chơi DM-30 ghép với ES14 tổng thể sân khấu lùi về sau, chơi LP phê hơn CDP : sân khấu rộng, chi tiết, bóc tách nhạc cụ rất khá, bass xuống sâu chứ không như chơi với CDP chắc phải mất nhiều tiền mới có được tiếng bass như LP. Đặc biệt em nó có cổng DC Protect chơi LP loa không rung động mạnh như khi đấu qua cổng Normal.

5. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Em đang tìm pow DM-30 để ghép cùng pre DM-20. Các bác bàn tán thì khe khẽ thôi kẻo giá nó thăng thiên mất.

6. Thắng Việt

Bác & em chắc tìm nhau thôi chứ 2 năm trở lại đây em chưa thấy DM-20& 30 xuất hiện, có chăng DM-20 xuất hiện cánh đây độ hơn tháng trên shop SB. :)

7. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Em cũng hóng hớt vào topic này một chút ạ
    Em chưa nghe thử nhưng nghe giang hồ đồn densen nghe hay nhất là khi ghép với totem, loa totem em chưa có nhưng thấy shop bán densen B100 vừa chỗ tiền em có, em mua luôn
    Chắc phải mấy ngày nữa mới về đến nơi. Em dự định sẽ ghép tạm với paradigm mini montor trước.
    Các bác cho em hỏi, ngoài totem và dynaudio ra em nó còn hợp với em bookshelf nào nữa không ạ? em dự định dùng em nó nghe giao hưởng,
    Cám ơn các bác

8. Thắng Việt

Bác mua BEAT100 chỗ bác Tú phỏng? :)
    Chúc mừng bác đã có em amp hay trong tầm giá 15tr.
    Loa củ Dyn là chơi Densen hơi bị ngon đó bác.

9. teppi79

teppi79 Advanced Member

Phạt bác Thắng vì tội thay avatar Densen nhá :mrgreen:
    15tr không mua nổi b100 đâu bác ơi :roll:

10. Thắng Việt

Thay đâu mà thay, chỉ thay mỗi signature thôi mà. :lol:
    15tr là nói thế, mua được thì tốt chứ sao. :)

11. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Thân chào các bác .E xin có vài lời tâm sự cùng các bác.E nghe nhạc cũng lâu,thay đổi thiết bị cũng lắm và tất nhiên kèm theo đó là e..."nộp " cũng nhiều các bác ạ,do bởi tại thị trường đồ audio nước mình vừa thiếu lại vừa lộn xộn hoặc cũng do e dốt lâu nên e cứ loay hoay phối,phối -ghép.ghép-đổi chác các bù theo những quan điểm nghe,nhìn khập khiễng ,hóng hớt ,tò mò và rất bảo thủ theo truyền thống "lúa nước"của nguồn gốc gia tộc e .E ví dụ như cứ thấy to là thích,rẻ mà to lại càng thích vvv.Nhưng may thay ,sau bao lần mua loa to (jbl 4343...Tannoy glenair 15...klip Lascala....) ,Amply to ( BAT...Krell 300pb...clase...) bê vác còng lưng ,tiền điện đóng như viện phí e bỗng thấy mệt mỏi vì mãi vẫn ko thấy xuất hiện sự thanh thản ,hài lòng ,sự cảm nhận âm nhạc vẫn chưa trọn vẹn thì tình cờ e xem đc một vài phòng nghe trên mạng rất đơn giản ,nhỏ gọn rất đẹp, rất thẩm my cả về thiết bị lẫn cách bài trí .Nó khơi dậy trong e một ham muốn về thẩm mỹ phải tinh tế ,phải hợp lý về kích thước ,về giá trị mà nó mang lại cho ta khi ta thụ hưởng âm thanh,âm nhạc trong không gian gia đình ta và trong tâm hồn ta.Thưa các bác đó chính là lý do e lần đầu tiên e mua cặp loa booksell đầu tiên-Dyn 1.mk2 và cũng rất may là e cũng mua luôn đc Desen DM10 và thật may mắn -e phê quá vì nghe thấy trên cả hay ,vì thấy chúng hợp nhau đến kỳ lạ ( e chỉ biết dùng từ hợp vì e chưa bao giờ biết và mua đc bộ giàn nào rẻ mà hay như vậy ).hay là tại vì cái âm thanh mà bộ đôi đó mang lại là rất hợp với gu nghe của e.Còn bây giờ e lại còn phê hơn với Dyn 1.3 mk2,e hiện đang ở trạng thái của con gà tây ngất ngây .E xin cảm ơn các bác đã nghe e tâm sự và mong đc các bác lượng thứ ,chia sẻ cùng e

Attached Files:

12. teppi79

teppi79 Advanced Member

CHúc mừng bác caobeo68, bác đang dùng cd gì để phê với Dyn và Den thế? :D

13. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Chúc mừng bác caobeo68 đã có đồ nghe hợp.
    Các bác chơi Densen cho em hỏi xxx một tý, model DM10 là đời trước của B100, B110?

14. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

To bác Teppi79&pqhung 2005:e chân thành cảm ơn các bác về sự chia sẻ ,thưa 2 bác ,e đang nghe bằng cdp Unico CDE .Còn e nghĩ có lẽ serie DM và B100 là cùng đời nhưng khác dòng (moden)thôi ,chỉ có B110,B130...là ra sau -theo e nghĩ là vậy-Thân

15. freeman1

freeman1 Advanced Member

Đồ này em thấy ít vì có thể AE ở vn cũng mới biết đến nên chưa đc hoặc chưa dám xuống tiền để thử.
    Em cảm giác nó dẻo dẻo ấm áp như Amp đèn vậy, ko biết có đúng ko bác?

Chúc mừng bác caobeo mua đc đồ hay, hiếm và quang trọng hơn là bê lên bê xuống đỡ đau lưng :)

Hôm nào em về VH qua bác nghe thử Desen kéo DYN xem thế nào ah, nghe thiên hạ đồn nó hợp nhau lắm :)

16. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Hôm nào rảnh nhớ ghé a nhé,a,e mình nghe Densen kéo Dyn-hợp lắm cho nên nghe hay đến kỳ lạ ,nhưng có lẽ chỉ với Dyn và Totem thôi hay sao ý e ah.Nó ko kéo nổi AE2 của a-Thân

17. teppi79

teppi79 Advanced Member

Cho em tham gia với nhé bác caobeo ơi :mrgreen:

18. Focus_HiFi

Focus_HiFi Advanced Member

Khi nào off ở nhà bác caobeo68 các bác hú em đến với nhé, nhớ DM-10 quá :)

19. Mike

Mike Advanced Member

Bộ dàn đẹp quá, chúc mừng bác đã tìm ra chất âm mong muốn mà ngon, bổ rẻ.

Em từng được nghe con Beat 100 thì thấy là khá khỏe và cũng tinh tế.

20. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Thank tất cả các bác ,khi nào các bác có nhã hứng mời các bác ghé qua tệ xá e chơi nhé -"nhã âm" chưa có người tri kỉ ạ :)
    To bác Khai sáng -Focus hifi : bác là người giúp e khai mở tâm trí về loa booksel và đồ đánh đấy, nên nếu bác nhớ người đẹp thì bác có thể sang nhìn "lại mặt "e nó vài lần cuối bác à :lol: .Một lần nữa xin cảm ơn và chúc bác và tất cả anh em VNAV ta một năm mới mạnh khoẻ ,may mắn trong việc tìm tiền mua đồ audio :D -Thân

21. Focus_HiFi

Ấy ấy, bác caobeo nói quá lên rồi. Mà em tưởng bác khuân cái LFD rồi, hàng hiếm đấy bác.

22. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Vâng e đang tính...bác à ,tại vì bây giờ e đang tìm con amp khoẻ khoẻ tý để kéo cặp AE2 của e mà lâu rồi e vẫn chưa tìm đc :(

23. Focus_HiFi

Bác kiếm Electrocompaniet hay Tandberg khoảng 100W/ch mà ghép, thú vị lắm đấy ah.
    Xin lỗi các bác em hơi lạc đề tí :)

24. welldonehd

welldonehd Advanced Member

Em đang order 1 em densen. Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi b300 so với dm 10 thì thế nào nhỉ?! Em đang confused :(

25. Thắng Việt

Bác Quang ơi, con DM10 tẩn 3 em Dyn & 1 em AE2 bác thấy nó tẩn em nào phê nhất, ngất ngây nhất ạ? :)

Share This Page

Loading...