DH LABS - ĐÃ AI DÙNG DÒNG DÂY MỸ NÀY CHƯA

Discussion in 'Phụ kiện' started by nhimcon2011, 11/6/14.

1. samhinh

samhinh Advanced Member

mới lây cặp balance air matrix

2. locnp

locnp Advanced Member

Bác comment ngắn gọn và xúc tích quá. Nâng cấp dây xong có sự thay đổi tích cực nào ko bác ơi?

3. samhinh

samhinh Advanced Member

trc em dùng dây rca bình thường lắm nên biết so sanh sao giờ. chỉ thấy cùng volume thì khi chuyển qua XLR thì âm lương lớn hơn rất nhiều chắc 6:10

4. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

Chào các Bác!!
    Em cũng đang loanh quanh mãi mà chưa quyết định được sẽ nâng cấp dây loa....Nay gặp top này các Bác cho em hỏi là dây DH LABS T14 đường kính tổng thể như thế nào và trong mỗi dây có 2 dây nhỏ không biết lõi bạc này có tiết diện bao nhiêu???và tương tự vợ dây Q10 về kích thước ...Bác nào biết cho em xin thông tin này với vì em tìm trên mạng nhưng không có.Em xin cảm ơn trước

5. thangkv

thangkv Advanced Member

Em đang dùng dây T14 thì đường kính tổng thể chắc 6-7 li, còn 2 dây mạ bạc chắc khoảng 2 li 1 sợi bác nhé.

Em cũng đang lăn tăn với Q10 vì thấy Q 10 có 4 sợi và có khi nào Q10 hơn t14 là có thêm 2 sợi nữa ko? Còn các cái khác có khi giống nhau. Chắc xin ý kiến của các bác đã dùng cả 2

6. Tran Duy Phuong

Chào Bác Thangkv !!!
    Bác dùng dây DH LABS T-14 lâu chưa ?? Chất âm thế nào vậy Bác cho em đôi lời nhận xét nhé- Bộ của rm đang dùng dây lao và dây tín hiệu cỏ quá nên cần nâng cấp dây loa trước vì không có LÚA nhiều, tích góp mỗi thàng 1 ít nên phải cân nhắc ..( Em chỉ sợ mua phải dây giả ,dây nhái thì chết ..........). Em đang dùng ROTEL đánh loa B&W đời trước DM 630.
    Thì ra kích thước của dây DH LABS như thế này:
    T-14
    Diameter: 7.4 mm( đường kính)
    Conductors: 14 gauge(tiết diện tương đương 2.108mm/1 dây )
    Q-10
    Diameter: 11.0 mm( đường kính)
    Conductors: 14 gauge x2 và 12 gauge x2(tiết diện tương đương 2.1mm-2 dây và 2.7mm-2 dây )

7. thangkv

thangkv Advanced Member

Muốn trả lời bác nhưng em chả biét trả lời sao vì từ ngữ âm thanh diễn tả nó em chịu. Tuy nhiên em chỉ nói là khi thay nó vào thấy hay hơn dây toàn đồng canare trước em có.
    Xem vậy có khí dây Q10 hơn T14 ở 2 sợi 12 gauge.

8. samhinh

samhinh Advanced Member

mua dây cắt mét cho tiết kiệm. nhưng jack banana thì đắt quá. em xài q10*.1.5m thấy tiếng rất gọn.

9. panamera

panamera Advanced Members

Dây Q10 khác T-14 đấy ạ. Dây T-14 thì 2 x 14awg, còn Q10 thì là 2 x 12awg và 2 x 14awg. Chất liệu dây cũng không hoàn toàn giống nhau.

10. thangkv

thangkv Advanced Member

Vậy là chất liệu dây giống nhau và chỉ khác là thêm 2 sợi 12awg để đánh Biwire hả bác?

11. Tran Duy Phuong

Chất liệu dây DH LABS này là dây BẠC 100% hay là dây đồng mạ bạc vậy ?Bác nào biết chính xác cho em xin thông tin này với.

12. thangkv

thangkv Advanced Member

Dây mạ bạc thôi bác. Chứ bạc ko chắc ko có giá vậy và cũng chưa chắc hay

13. panamera

He, em nhầm vì đánh thiếu. Thiếu mất chữ không mà tai hại thế chứ :lol:

14. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Dây dhlabs power plus đánh cho DAC quá hay các bác ah. Mid ngọt ngào uyển chuyển, bass mềm mại. Âm trường rộng mở về bề ngang. So trực tiếp với dây furutech 314-ag thì dây 314 bass khá căng và mid forward, âm trường hẹp hơn dây dhlabs. Nói chung đánh cho DAC với gu của em thì thấy Power Plus hơn 314-ag về mọi mặt.
    Em cũng đã thử dây Power Plus cho tube amp thì lại ko hợp bằng dây Furutech G-20A ,so với G-20A thì mid bị mỏng đi và dải bass k xuống sâu dc, tổng thể tiếng thiếu nội lực.
    Em có thắc mắc là dây Red wave kiểu tiếng khác ntn với Power Plus nhỉ. Bác nào xài rồi thì cho em xin ý kiến.

15. mtbc

mtbc Advanced Member

Giờ thì em dùng toàn dây nguồn của DH Labs, thấy ổn. Mấy sợi tín hiệu/loa chưa có điều kiện để thử.

16. yyhanh

yyhanh Approved Member

vâng vậy bác dùng dây nguồn của DH Labs loại nào trên từng thiết bị cho mình biết với vì đang quan tâm loại này cám ơn nhiều

17. huyhl

huyhl Advanced Member

Ko phải dac nào dùng power plus cũng hay đâu bác ạ, hợp thì hay thôi, dac nào tiếng mỏng cho hoặc thích sự dầy dặn cho vào sẽ ngon, chứ bộ của bác đang dư bass bác cho power plus vào xem sao?

18. quocdat

quocdat Advanced Member

còn liên quan bác dùng jack gì nữa ạ! không phải chỉ sợi dây không đâu.

19. Athrun Zala

Athrun Zala Approved Member

em đang dịnh mua dây optical của dh labs, không biết bác nào đã và đang dùng dây này không cho em biết hiệu năng với ạ, và cả độ dài của dây cho ra đc tín hiệu tốt nhất ạ, mục đích mua về là để nối apple TV với em đầu oppo 105, nghe nhạc qua airplay, cám ơn các bác trc

20. dungkts

dungkts Advanced Member

Hôm chủ nhật em xem các dây tín hiệu balance XLR ở triển lãm nghe nhìn, em định mua luôn 1 đôi nhưng xem kỹ các kim đầu giắc ở trong em thấy màu xám xám hơi xỉn, không vàng hay mạ vàng óng lên như thường thấy. Các bác biết là tại sao ko? chất liệu các đầu này bằng gì mà lạ vậy ạ?

21. panamera

Sao cụ không hỏi luôn bác chủ shop ở đấy? EM nghe Legaxy chỉ ngó nghiêng qua mấy cái dây chứ không để ý kĩ lắm. Em nghĩ có thể là mạ bạc vì em thấy DHLabs có loại jack loa mạ bạc, màu xỉn xỉn chứ không phải màu sáng bóng.

22. atlantic

atlantic Advanced Members

23. atlantic

Dạ chỉ nhập loại 1m thôi ạ vì loại 0.5 ko chênh lệch giá bao nhiêu. Chỉ chênh lệch nhau $11 ($88 so với $99)

24. atlantic

Dạ riêng khoản dây tín hiệu của hãng là em không đụng vào để diy vì không đảm bảo chất lượng như hãng làm ạ và nhất là dây digital lại càng cẩn thận tối đa

25. dungkts

dungkts Advanced Member

Lúc đó em có hỏi 1 cậu nhân viên đứng ở đấy nhưng cậu ấy cũng không biết bác ạ. Đúng là cái giắc này, và em vẫn thắc mắc là bằng đồng sao nhìn lại màu bạc bạc, và đầu kim nó không sáng bóng lên nhỉ? Cứ như được tráng một ít chất gì màu đen đen xám xám hơi xỉn ý, liệu nó có mục đích gì không hả bác?
    Sau đấy, qua 1 gian triển lãm khác, em thấy có các dây XLR với đầu giắc Neutric, đầu kim cũng màu xỉn xỉn gần như vậy.
    Thanks!

Share This Page

Loading...