ĐHKK trong tầm giá 6 triệu VND

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by caithang, 22/8/08.

1. khuehn

khuehn Advanced Member

Nếu bác không ngại thì nên chọn hàng Inverter, ưu điểm của dòng Inverter là tiết kiệm điện năng (tiết kiệm được từ 30-70% điện năng - cái này rất quan trọng nếu không để ý cách sử dụng thì điều hòa cơ hay còn gọi là loại mono sẽ cho bạn sốc với việc thanh toán tiền điện hàng tháng) và chạy cực kỳ êm không có đoạn đề pa gầm rú, nên chọn hàng National hoặc toshiba công xuất khoảng 28 Kcalo (12000 BTU/h) trở lên là OK, hiện nay thợ đã chuyển được nguồn điện dùng 220V rồi với số tiền đầu tư của bác còn thừa nhiều để mua đồ audio :idea:

2. thanglong

thanglong Advanced Member

bác Caithang không chê hàng Tàu thì lên bà triệu + nguyễn du xem mấy em tung-của hiệu md hay gì ý e thấy nhiều người xem lắm giá cũng dễ chịu hàng tung của xịn thì phải

3. caithang

caithang Advanced Member

Cám ơn các bác,
    Cái DHKK này chả liên quan gì đến audio, em chỉ sợ bị nhắc nhở. Các bác chỉ dẫn nhiệt tình quá. :D
    Quả thật em tẩu, món điện lạnh này khó lựa chọn hơn audio nhiều, bộ dàn dở vẫn AQ rung đùi khen hay được chứ cái máy lạnh nó k mát thì khó mà AQ tự khen mát quá được. :(
    K biết các CH điện lạnh có chế độ cho đem về lắp thử, 1 tháng sau trả lại trừ 10% k ? :D

4. Kiencon

Kiencon Advanced Member

Ngoài chuyện tiền điện thì chất lượng của không khí trong phòng khi mở máy lạnh là quan trọng nhất.
    Những máy lạnh xài gas cũ sẽ cho ra hơi lạnh kg tốt bằng máy lạnh dùng gas mới(410), Bác mua luôn máy có plasma,ion luôn thì quá tốt.

5. MeL_ThemD

MeL_ThemD Advanced Member

Có cho đủi sau 1 tuần nếu Cụ mua Pana tàu nhá nhá !!!!!

6M thì cụ đừng nghĩ đến điều hòa In vớt tờ bờ ren niu hoặc sê cần hen với công suất 1 con ngựa rưỡi làm gì nhé, đường còn xa cụ ơi.

18m2 của cụ thì cụ ăn 1 con ngựa rưỡi là cái chắc - với 6M mời cụ chơi đồ hãng lắp tại Việt nam cho nó lành nhé - đồ nhập khẩu xị thì 6M cụ chác chắn ăn đồ tàu nhái Pana, lờ gờ. Dân điện lạnh khuyên cụ với 6M thế này nhé (theo thứ tự ưu tiên từ 1 xuống ...)

1.Daikin - hàng dân dụng thì madeinthailand (hơi mắc xiền)
    2.Mitsubishi - malay hoặc thái hoặc tàu - cụ may mắn thì dc hàng chuẩn. :D
    3.Samsung - việt nam - linh kiện tàu - chế độ bảo hành ngon
    4.LG - việt nam - linh kiện tàu - chế độ bảo hành ngon
    5.Ke ri ờ hàng dân dụng thì là đê uuu việt nam lắp ráp cụ nhé !
    6.Mấy chú NAGAKAWA hay FUNIKI thì hì hì chuối!

=> tốt nhất là bán chịu cái Helio cho em - em trả trước 2M - thế là múc em Daikin hoặc Mitsubishi nhập khẩu tầm 7,5M đến 8M => chạy êm ru bà rù - độ lạnh sâu - cam đoan là gặp tài tử điện ảnh HQ chim luôn sun.

6. dom_dom_dem

dom_dom_dem Advanced Member

Tiện thể, E nhắc các Bác là nhiệt độ thổi ra ở cửa gió giàn lạnh là không đổi (=constant, khoảng 16 độ nếu điều hòa còn tốt), nhiệt độ do người sử dụng đặt bằng REMOTE là nhiệt độ phòng, khi gió hút vào giàn lạnh có nhiệt độ bằng giá trị này thì máy lạnh tạm nghỉ.

7. SE

SE Advanced Member

Midea đi bác, quạt gió khá êm nên có thể thưởng thức audio được. Loại này bác chỉ cần lưu ý cục nóng che đậy cẩn thận cho đỡ rỉ sét thôi.
    Nếu không chịu khó đục tường :mrgreen: thì bác chọn con 1 cục 2nd japan đời có khiển thì khỏi nghĩ, dôi ra 2 - 3M phục vụ sự nghiệp audio. Máy này dùng hơi ồn chút nhưng bù lại có cửa lấy không khí ngoài vào, thoáng, không bí như loại 2 cục, mà máy 9000 em thấy chạy khỏe hơn cả máy 12000 2 cục. Ở quê em, mấy ông còn DIY thành máy kem, đá. :D
    Khi mua máy bác dành một khoản tầm 1 M để mua ống gas, dây, công thợ đấy.

8. lunglu55

lunglu55 Approved Member

Có 6t thì làm béng cái mới mà dùng ( cũ thì nên chọn hàng thân quen mà mua) không một đồng gà 3 đồng thóc

Em đang dùng MITSUMITSI mua ở của hàng miễn thuế ---> rẻ mà

9. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Chả Bác nào quan tâm đến cái 6tr cả, thử xem những bộ đó giá đang bán bao nhiêu nào.6tr nếu mua mới thì cũng họ hàng anh Ba cả thôi.
    Còn làm con invetor 2nd thì quá tuyệt, đáng đời Quân Sư.
    :)

10. caithang

caithang Advanced Member

Em bắt đầu lẫn rồi đây,
    6tr lấy được invertor k bác

11. MeL_ThemD

MeL_ThemD Advanced Member

Cái ông này tháo kính ra đọc bài thì phải, đã nói là 6M thì còn khuy mới mua được invertor cả mới lẫn cũ rồi mà. Với loại 1,5HP giá máy mới thì rẻ cũng 11M, cũ mà còn xài tốt chưa sửa chữa gì thì phải 7M trở lên (nhưng cũ mà đang xài tự nhiên hỏng mạch điều khiển thì coi như ông vứt luôn máy điều hòa đi => hên xui nha).

Làm con Mitsubishi thường cho nó lành !!! :D

12. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

6M khó lấy được Inventer lắm anh ơi, kể cả 2nd, theo em anh cứ làm con hàng Tàu chính hãng đê,vừa rồi em cũng vật lên vật xuống với món này, kết quả là:

1. Tháng 4 lắp 1 con Gree 12000BTU - 2 chiều (Turbo Cool), phòng 17m2: giá 5 900 000, công lắp 450k tất cả (công lắp , phụ kiện) (đây làm 1 trong các hãng hàng điện tử của TQ có sản phẩm tại VN: Midea, Gree, TCL), nhưng bây h hãng này đã có nhà máy lắp ráp tại VN (hình như trong Bình Dương), con em mua là loại cuối cùng nhập khẩu trực tiếp từ TQ, còn từ tháng 6 chỉ còn hàng VN lắp. Tính trạng : dùng tốt, lạnh nhanh, sâu, chạy êm, những hôm nóng nhất em cũng chỉ để 28C là OK. Vì em thình thoảng mới chạy (cả ngày đi làm, chỉ bật khi đi ngủ từ 9h30 tối đến 5h sáng) nên tiền điện ko mắc lắm, cao điểm 300K. Hãng này cũng có Inverter nhưng phải tầm từ 8, 9M trở lên.

2. Mới lắp cách đây 2 tuần : 1 em panasonic hàng sản xuất tại TQ, nhập lậu về , 12000 BTU , 2 chiều, giá 5 700 000 (trước đây chỉ có 5 300 000), cho phòng 16m2. Đánh giá: ngon, bổ , rẻ,

Theo em với mức đầu tư như thế , dùng được 2-3 năm cũng là OK rùi (tất nhiên thời hạn còn tùy thuộc vào cách sử dụng của mình - của bền tại người mà các bác).

Chúc bác Cai nhah nhanh tìm được ĐHKK như mong muốn.

13. tuck

tuck Advanced Member

Bác Cai ơi, ra 162B Lò Đúc, Công ty Hồng Hạnh, đại lý chính thức của Panasonic, làm cái 12.000 BTU loại ko có invester, ko ion, giá 7 tr. Em lắp 1 cái ở VP cty, phòng 22m2, để 22oC là lạnh tê tay.
    Mua đê, thiếu em cho vay :lol:

14. SE

SE Advanced Member

A, có mấy bác Sales Panasonic đây rồi, thành lập hội đê :mrgreen:

15. Đan Lê

Đan Lê Advanced Member

6 triệu làm được con invertor quá đi chứ bác, chỉ trên 4 triệu thôi - 10.000 BTU, nhưng chấp nhận bảo hành 1 tháng, sau 1 tháng có hỏng khỏi chữa luôn hoặc đợi bao giờ có đồ thay thế thì cực đắt.

16. Bigwall

Bigwall Advanced Member

Ông có sài Nagakawa 12000BTU không giá chỉ có 6.600.000 thôi bảo hành 5 năm, tui bảo thăng em nó lắp cho, bị trả lời nhiều quá đọc xong tẩu luôn

17. khuehn

khuehn Advanced Member

"6 triệu làm được con invertor quá đi chứ bác, chỉ trên 4 triệu thôi - 10.000 BTU, nhưng chấp nhận bảo hành 1 tháng, sau 1 tháng có hỏng khỏi chữa luôn hoặc đợi bao giờ có đồ thay thế thì cực đắt".
    Đúng rồi chắc chắn mua được con inverter 2nd, nếu 6 triệu làm được con inverter quá đẹp luôn, về thời gian bảo hành thì tùy chỗ nhưng không ngắn quá như vậy, tuy nhiên không đến độ "hỏng khỏi chữa luôn hoặc đợi bao giờ có đồ thay thế thì cực đắt" hàng Nhật thì nếu không cắm nhầm điện thì khó hỏng, mà hỏng thì chữa dễ hơn ampli nhiều, Cứ National hoặc toshiba mà chiến, phần lớn các bác vẫn dùng ampli cũ, đầu CD cũ cả đấy chứ. Bác cần phải lựa chọn một trong hai phương án sau:
    - Máy điều hòa cơ mới (hàng anh Ba) đắt hơn một chút (hơn so vơi PA 2 một triệu), tốn điện hơn nhiều :( , cục nóng chạy ồn hơn, dễ sửa chữa yên tâm hơn. Nhưng hiệu quả đầu tư thấp.
    - Máy điều hòa inverter 2nd (hàng Nhật xịn) rẻ hơn một chút (hơn so vơi PA 1 một triệu), tiết kiệm điện nhiều hơn, cục nóng chạy êm hơn, khó sửa chữa hơn (tìm được chỗ thì dễ như sửa tivi :D ) - ít yên tâm hơn. Nhưng hiệu quả đầu tư cao hơn PA 1 :mrgreen:

18. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

Bác chủ Topic này đi đâu rùi nhỉ, đọc xong tư vấn tẩu hỏa nhập ma hay sao vậy, :D

Hay như thế này cho nó giống Audio nè:

1. Bác DIY lấy 1 cái ĐHKK, thích kiểu gì có kiểu đó (push-pull, se, ...)
    2. Mua 1 cái 2nd về Mod lại cho đúng ý thích (thay tụ tị, quấn lại phân tần, cho thêm loa vào dàn lạnh,...)

Thế bác nhỉ...

19. caithang

caithang Advanced Member

Em tẩu thật :(
    Nhưng có cao thủ để nhờ vả rồi, cám ơn các bác rất nhiều
    Mai em hỏi tiếp về ĐHKK chuyên dùng cho tube và classA :D

20. dom_dom_dem

dom_dom_dem Advanced Member

Bác CaiThang mang cái CDP MZ 94II đến treo vào chỗ cái AC nhà E, dòng dây tín hiệu đến chỗ cái AMP của E rồi mang cái AC nhà E về mà dùng. Điều hòa xịn bảo đảm hỏng sau mắt Laser nhé.

21. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Lạ thật, nhà tôi đang sài invector cũ 2nd của Toshiba đây, máy 25 tương đương mấy gần 11000BTU, ,mua có 3tr hà, hơi cũ mà 2 năm nay con tôi cứ ngủ ngon hoài. chưa kể tôi đang có con National nữa đây, Bác nào kêu 6tr không mua được 2nd nào về Quảng Ninh E bán cho 5,5tr, tùy chọn kể cả con E đang dùng luôn.
    Cái con Toshiba E đang sài chính là con năm ngoái kêu QSư lấy - ổng ngại không lấy nên E mới kêu đáng đời. :)
    Đến amp cũ mua về được 1 tháng chết lăn quay còn không được bảo hành nữa là ĐHKK, :) , hihi

22. Scorpio

Scorpio Moderator

Một là loại rẻ hẳn như Panasonic TQ: lạnh nhanh, tốn điện, giá rẻ
    Hai là mua loại đắt đời mới: inverter, lấy gió ngoài, tạo ion, loc plasma, tiết kiệm điện...

Loa đài đổi chác... chả thấy kêu, điều hòa lắp thì xót ruột... là sao :D

Đẳng cấp như caithang thì nên mua loại Hai

23. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

Tiện có topic của bác Cai em xin hỏi ké 1 tý:

- Khi lắp điều hòa thì nên đặt cục lạnh cao hơn cục nóng hay ngược lại (cục nóng cao hơn cục lạnh) và tại sao lại như thế?

-Cách sử dụng điều hòa như thế nào là chuẩn nhất (phòng ốc, cách để nhiệt độ, ...) nhằm đạt hiệu suất năng lượng đạt tối ưu . (ở đây chung cho tất cả các loại điều hòa các bác nhé, chứ ko so sánh giữa má ông ĐH mới và cũ, giữa ông ĐH Trung quốc với mấy ông của Nhật)

Xin mời các bác chuyên gia về điện lạnh trả lời giùm với

24. Đan Lê

Đan Lê Advanced Member

Bao giờ cục nóng cũng bằng hoặc thấp hơn cục lạnh, kO nên cao hơn bác ạ, vì gas hồi về.

25. duonghung74

duonghung74 Approved Member

cư panasonic mà chơi thôi, làm em 9000BTU, bác thêm tí nữa làm con có lọc không khi, em nó chạy em, lạnh sâu, nhà tôi dung để 28độ mà vẫn phải đắp chăn mỏng.

Share This Page

Loading...