Điện áp đèn nắn?

Discussion in 'Đèn điện tử' started by DoctorMoon, 31/7/12.

1. tcqanh

tcqanh Advanced Member

cũng tùy bóng cụ ơi. có bóng công suất swing áp vài chục vôn thì đèn nắn đáp ứng ô cưa. chưa kể còn có cục choke và tụ nguồn nữa. cứ phang cục càng bự càng ngoong... Size does matter :lol:

2. concerto

concerto Advanced Member

Cụ ạ cụ lại cần phải "gô bách to bây dích" đi cụ !!! Nếu cụ cần cái chốc thật bự thì nhiệm vụ nó là ổn định dòng thì nếu cái bóng nó có khả năng cung cấp dòng tức thời kiểu cao vời vợi như cụ đang thầng thánh hwóa khả năng siêu phàm của cái bóng nắn điện đó thì chính cái chốc bự đó nó sẽ kềm hãm và từ từ hóa sự cương dương đột ngột đó thì chiệng bóng đó có khả năng cấp dòng cao vợi vợi đó có còn lợi ích gì cho mạch điện sau cái chốc lọc bự được gì nữa không ?!?! Trong trường hợp này y khoa ngày nay có khi người ta còn gọi là "rối loạn cương dương" cần phải chữa trị nữa là đằng khác ...!!!! :lol:

3. tcqanh

tcqanh Advanced Member

với dòng tức thời cần 1-2 trăm mA của ăm li đèn thì 1 cục chốc bự con với 1 vài cái tụ to khỏe là đủ ổn dòng gòai.

còn muốn cấp dòng tức thời vô tư thì mời cụ chơi diode bán dẫn nhá :D

còn cụ muốn em tư dấn dìa erectile dysfunction thì em cũng sẵn lòng, nhưng ở chổ khác vì topic này đang bàn về đèn nắn :lol:

4. concerto

concerto Advanced Member

Chả qua chính cụ là người ca đèn nắn gì gì đó cấp dòng tức thời đến hằng Ăm-pe gê gớm lém ... gồi sau đó là phe thêm chốc bự ... gồi lại .... ---> Nhà em túm lại về môột mớ để diễn Nôm lại cho cụ để cụ thấy cái ... bé nhầm chứ nào đâu là kiến thức của em ?!?!? :lol:

Share This Page

Loading...