Điều khiển đa năng...Setup từ REMOTE CONTROL(LEARN)

Discussion in 'Phụ kiện' started by Late, 8/1/06.

1. MQC

MQC Advanced Member

Cám ơn bác cuquanaudio nhiều........................................

2. tuhodogo

tuhodogo Advanced Member

Theo báo "Sức mạnh số" tháng 3/06 tr.48 thì ở :
    01- 139 Lò Đúc HN 04 9720888
    02- 30-32 Yesin Q1 08 8211780
    03- 190 Hải phòng Đà Nẵng 0511 750300
    Có bán loại Remote thứ dữ, Learn được 6 thiết bị sử dụng hồng ngoại (TV,DVD, Điều hòa nhiệt độ, Quạt v.vv..)
    Các bác có nhu cầu thử lọ mọ hỏi xem ! Giá giới thiệu là 69USD, hơi mắc nhưng chơi được, bởi vì tôi đã từng phải mua một Remote của hãng ONKYO 80USD Kể thì cũng hơi buốt ruột nhưng cũng xứng đáng đồng tiền bát gạo các bác ạ. Nếu chờ được thì có lẽ sang thế kỷ 22 có lẽ sẽ rẻ hơn chăng???! :mrgreen:

3. nguyendinhvan

nguyendinhvan Advanced Member

Ở HN bạn thử ra số 18 phố Thịnh Yên ( chợ trời ) xem . Ngày trước bon tôi thường mua để cho đầu hát Karaoke loại CDO98 CDO88 . Vì thời ấy loại ĐK này đắt lắm .
    Loại ĐK lean của China giá hồi đó là 250 000 đ . Bây giờ chắc rẻ hơn

4. MQC

MQC Advanced Member

Thanks hai bác tuhodogo và bác Nguyendnhvan nhé. Cuối tuần này em sẽ ra thị sát.

5. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Các Bác phải hiểu là có hai loại Remot 1 loại dùng Hồng ngoại, và 1 loại dùng sóng vô tuyến (loại này ít vì thiết bị ít dùng, hãng Boss thỉnh thoảng có dùng, còn loại mình giới thiệu là loại dùng hồng ngoại, tất cả Remot nào dùng hồng ngoại nó đều học được hết, lưu ý mua loại càng nhiều nút bấm càng tốt . chào

6. MQC

MQC Advanced Member

Em đã mua một cái điều khiển Pioneer có chức năng learn rồi (model CU-AV 010) có bác nào có cái User manual không thì gửi cho em với. Vì em thấy chỉ học và điều khiển được TV, VTR, CD, LP... thôi, còn điều hòa và một số thứ khác thì hình như chịu hay sao ấy(hay ở ngoài dải)

7. PKHAUDIO

PKHAUDIO Advanced Member

Mình cũng muốn một cái remote giống Bác MQC, Bác giúp mình mua nhé ? giá bao nhiêu vậy, Bác mua ở đâu thế ?

8. MQC

MQC Advanced Member

Tôi mua ở chợ Trời đấy bác ạ. Giá hơi cao 150K, nhưng chắc mấy hôm nữa ra thì có vì hôm tôi đi đã hỏi khắp chỉ thấy có một cái. May quá :D .
    Em thử tháo pin ra và lắp lại ngay (giả định khi thay pin) thì thấy không phải huấn luyện cậu ta lại nữa. :mrgreen:

9. muopkhom

muopkhom Approved Member

Bác có tín hiệu gốc của CDP Sony 333ES không? Cám ơn bác trước nhé!

10. hamchoi

hamchoi Advanced Member

Đúng rồi hôm vừa rồi mình ra Thịnh yên mình cũng hỏi điều khiển học được lệnh chị bán hàng cứ nhìn như mình nói đùa ấy. Có bác nào biết chỉ chỗ mua giúp cho với. Mình dùng đầu CD pioner

11. TuanHA

TuanHA Advanced Member

Các bác mua cái Logitech® Harmony® Advanced Universal Remote ấy.

Trên Site của Logitech có cơ sở dữ liệu của tất cả các thiết bị, chỉ cần điền tên vào là xong, bỏ qua công đoạn LEARN hơi bị mệt :D

Tìm mua ở đây http://www.gianguyenpc.com/

12. p4bus800

p4bus800 Advanced Member

@TuanHa : check dùm mình xem có codebase cho Canon Projector không nhé? thanks có remote zin nhưng chả biết sao nó bị toi :(
    đang xài cái Novii Remote for PPC xài cũng ổn nhưng codebase ít quá :p không biết database cho CPD nhiều không? đang xài một vài CDP không remote :D

13. quocthai

quocthai Advanced Member

bác nào giúp e tìm cái code điều khiển đầu denon laser disk LD 3300g bằng Novii Deluxe 4.11 trên PDA phone với, e tìm mãi không thấy :( :( :(

14. audionew

audionew Approved Member

không biết ở hn có ai bán dk học lệnh nữa không nhỉ

15. leanhduchp2004

leanhduchp2004 Approved Member

Chao các bro. Minh moi mua cpon denon 2nd avc 2020G tuy nhiên con khiển của nó thì chỉ dùng được khi gạt nó sang amp con khi gạt sang audio và video thi không khiển được. Vậy các bác có thể chỉ mình cách sử dụng hiệu quả được không. Cảm ơn nhìu!

16. caicoc2004

caicoc2004 Approved Member

Xin các bạn giúp tôi !

Có bạn nào co chiếc điều khiển CD Yamaha CDX1020 (hoặc loại CD Yamaha khác nhưng nó có chức năng điều khiển VOLUME) xin cho con điều khiển Learn của tôi học với !
    Xin chân thành cảm ơn rất nhiều - Xin nhắn lại 0913573528.

Thanh Nguyen

17. song hong

song hong Advanced Member

Bác ơi bây giờ em cũng muốn mua một cai như thế bác có thể chỉ giúp em chỗ bán đc khộng ạ ?

18. dtt

dtt Advanced Member

Em cũng đã từng "khổ vì khiển" như nhiều bác trên này. Em có cái CDP NEC CD-10, chạy hai giải mã TDA1541-S1, nghe vocal rất ngọt ngào, khổ nỗi tìm khắp... VN không có khiển. Em đánh liều mua cái khiển LEAN Pro, về nhập mã của CDP NEC vào, khiển được tất cả mọi chức năng! Hóa ra nó còn khiển được những gần 300 loại CDP của các hãng khác nhau.
    Bác sang bên này mà mua, 480K:
    http://muare.vn/NgheNhin/1952659.ttvn
    So với giá trên eBay thì hơi đắt, nhưng ở HN cũng không thấy bán nhiều. Em lục tung cả chợ chùa Vua mà chịu. Đành mua vậy.
    Chúc các bác chóng "khoái vì khiển" được! :D
    http://www.chunghop.com/en/products_view.asp?id=348#

19. chauaudio

chauaudio Advanced Member

Kiếm cái này dùng rất tiện, có thể nhận và điều khiển 12 thiết bị. khi hết pin hoặc thay pin không mất lệnh đã hoc. Em cũng đang dùng cái này:

20. chloctinhhoa

chloctinhhoa Approved Member

Con yamaha của bác vẫn dùng pin backup dữ liệu
    Con của em dùng chíp thế hệ mới , không cần dùng pin
    Dùng cực OK & khiển cả điều hòa , có hiển thị nhiệt độ

Con của em xuất sang thị trường khác , chuẩn cao hơn đó các bác ạ .
    Mời ae rảnh qua em chơi giao lưu & nghía em nó .

Sắp tới sẽ có rất nhiều thiết bị đồ chơi cho ae chơi điều khiển .
    Ví dụ như các bộ mở rộng sóng hồng ngoại , nó có thể khiển cách vài tầng nhà :))
    Mong ae đón xem & ủng hộ .
    Chúc ae vui vẻ & thành đạt

21. bogiashare

bogiashare Approved Member

Em có cái điều khiển pioneer cu-vsx117, (có là cái điều khiển đa năng có thể điều khiển 9 thiết bị) nhưng không biết cách nào để nhập code để điều khiển các thiết bị khác (em đang dùng để điều khiển cái receiver Pioneer). Em đã search mất nhiều thời gian rồi mà không kiếm được cái user manual của nó. Em cũng đã thử những kiểu nhập code như bấm nut setup sau đó bấm nút thiết bị (TV,, DVD, and other) rồi nhập code nhưng không được. Thấy trong topic của chị BV có hướng dẫn một cách đó là nối giữa receiver pioneer và tv với nhau (qua cổng monitor out của receiver) rồi bấm setup sẽ hiện lên bảng các codes để lựa chọn nhưng em đã kết nối như vậy nhưng chả thấy cái gì cả! Không biết về nguyên tắc có thể làm được điều này không!
    Bác nào biết cách nhập code cho cái điều khiển này hay những nguyên tắc nhập code cho loại điều khiển pioneer không có màn hình này thì hướng dẫn cho em với ạ! Hoặc bác nào có cái user manual hướng dẫn loại này thì hay quá, cho em xin về nghiên cứu.
    Đây là hình con điều khiển của em: http://www.electronicadventure.us/Merch ... _Code=PRC2
    Cám ơn các bác!

22. tom_audipo

tom_audipo Approved Member

em có con cd của B&O mà không có remot giúp em với

23. duccuong

duccuong Advanced Member

Các bác ơi! e có chiếc điều khiển học lệnh của Đài Loan, lâu lắm e ko dùng , nay bỏ ra sử dụng ko thấy nhận lệnh nữa. Vậy bác nào biết chỗ sửa ở HN tin cho e biết với ạ.

Hoặc bác nào biết chỗ bán điều khiển học lệnh loại xịn của Sony hoặc Pioneer tin cho e với.

Cảm ơn các bác

24. quocthai

quocthai Advanced Member

Hôm trước e lấy của một bác trên nguyễn khuyến cái OKISA universal Rm-L988, nhà e có cái gì nó cũng khiển được tuốt, thế mới tài. Mấy năm giời tìm khiển cho con Denon laser disk LA-3300g ko đươc, lấy cái này về search (tự động nhé) một lúc, được "nuôn"....sướng

25. khuehn

khuehn Advanced Member

Cái topic này thật hay, hồi trước mình cũng dùng 1 cái học lệnh để khiển con CD Philips, có cái khiển điều hòa của các cụ độc quá bị hỏng tìm mua đã hiếm, tìm được chỗ bán họ quát 750K :x bực quá, cái khiển điều hòa này sau 2 lần bị pin chảy nước sửa lại chạy được nhưng lại bị hiện tượng ăn pin, chỉ 1 đêm là ăn hết đôi pin, hôm nay nghĩ hay đi mua cái khiển learn về thay thế khiển điều hòa bị bệnh khó chịu kia ? hay bác nào biết chỗ sửa bệnh này tốt cho ý kiến tư vấn :idea:

Share This Page

Loading...