Điểu khiển foobar2000 bằng ĐT, bác nào biết tư vấn giúp.

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by sao____mai, 14/12/14.

1. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Chào các bác.
    E đang dùng máy tính chơi nhạc, trình phát foobar2k. Thấy có nói về mấy phần mềm có thể điều khiển Foobar2k bằng Smartphon mà không biết cài đặt thế nào, bác nào biết phần mềm nào hay, giao diện dễ sử dụng thì tư vấn cho e cái, càng chi tiết càng tốt vì e cà dốt mấy cái này quá ạ. E dùng androi các bác nhé.
    Cảm ơn các bác nhiều.

Tags:
  2. dante04

dante04 Advanced Member

bác vào đây cài cái này trên máy cài foobar:http://foobar2000controller.blogspot.com/2011/01/foobar2000-controller.html
    rồi trong smartphone chạy android bác tải cái này về để điều khiển: https://play.google.com/store/apps/deta ... controller
    thay đổi và kiểm tra hoạt động của component bằng cách vào configure/http control trên foobar, smartphone và PC phải thông đến nhau mới chạy dc nhé bác.

3. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Cảm ơn bác dante, để chiều về e thử xem sao.

4. tamthanh

tamthanh Advanced Member

bác dùng foobarcon cho androi cũng ok :)

5. AV2

AV2 Advanced Member

Bác làm ơn hưỡng dẫn cụ thể giúp việc cài đặt trên đt và máy tính giúp. E mù ngoại ngữ, yếu tin học nên ko biết làm sao để điều khiển đc foobar trên đt. Cảm ơn Bác nhiều!

6. nvtdien

nvtdien Advanced Member

foobarcon trên android thành foobar2000 controller rồi bác nhe. tìm foobarcon thì tìm mãi cũng ko thấy đâu nhe.
    và foobar cho pc cũng là foobar2000 controller luôn nhe

7. tamthanh

tamthanh Advanced Member

Bác vào play store xem lại nhé :D

8. tamthanh

tamthanh Advanced Member

Bác download foobar 2000: http://www.foobar2000.org/ cài vào PC nếu bác dùng laptop thì ít bị nhiễu hơn. Bác dùng smartphone chạy Androi thì vào Play Store cài foobarcon khi kết nối Smartphone với máy tính bác xem IP trong máy tính 192.168.1. ? bác kết nối với Smartphone là ok thôi. Chúc bác thành công

9. nvtdien

nvtdien Advanced Member

Khi mình cài tìm foobarcon ko thấy. Mình chuyển qua foobar2000 controller giờ mình cài điều khiển băng đt được rồi. Nếu cài foobarcon thì pc cũng foobarcon luôn. Còn foobar2000 controller thì pc cũng cài gói foobar2000 controller vậy mới tương thích được. Giờ tìm foobarcon thấy rồi

Record likes this.
  10. htchuong

htchuong Advanced Member

em có 2 file foobar control dùng cho android rất chuẩn em đã sài qua nhiều phần mềm nhưng chỉ có thằng này là hay nhất ; tặng cho mấy bác https://www.fshare.vn/folder/V7Z7OMQKEXAD

thanhthai63 likes this.
  11. AV2

AV2 Advanced Member

em có 2 file foobar control dùng cho android rất chuẩn em đã sài qua nhiều phần mềm nhưng chỉ có thằng này là hay nhất ; tặng cho mấy bác https://www.fshare.vn/folder/V7Z7OMQKEXAD[/quote]

Thật chẳng biết lấy gì cảm ơn bác Tamthanh và đặc biệt là Bác đã chia sẻ cho chút kiến thức có thể là rất nhỏ đối với các bác rành về công nghệ, nhưng đối với E thì là cả mấy tháng trời đọc đi đọc lại mấy cái topic liên quan đến việc dùng máy tính làm nguồn phát! nhưng thú thật với các bác là E cũng chả hiểu gì! mà đi hỏi các bác trên này nhiều thì ngại. May quá nhận đc quà tặng của Bác và sự chỉ dẫn của các bác trong topic này E tự loay hoay từ sáng đến giỡ cuối cùng cũng đã đạt được kết quả như mong đợi.
    Xin trân trọng cảm ơn và chúc các bác cùng gia đình luôn mạnh khoẻ, vui vẻ trong sự nghiệp loa đài :D

12. Excel Man

Excel Man Advanced Member

Cho em hỏi dùng foobar2000 có tạo được library và remote tương tự như JRiver không các bác?
    (Chọn Album , View Artrist....)

13. tamthanh

tamthanh Advanced Member

Thật chẳng biết lấy gì cảm ơn bác Tamthanh và đặc biệt là Bác đã chia sẻ cho chút kiến thức có thể là rất nhỏ đối với các bác rành về công nghệ, nhưng đối với E thì là cả mấy tháng trời đọc đi đọc lại mấy cái topic liên quan đến việc dùng máy tính làm nguồn phát! nhưng thú thật với các bác là E cũng chả hiểu gì! mà đi hỏi các bác trên này nhiều thì ngại. May quá nhận đc quà tặng của Bác và sự chỉ dẫn của các bác trong topic này E tự loay hoay từ sáng đến giỡ cuối cùng cũng đã đạt được kết quả như mong đợi.
    Xin trân trọng cảm ơn và chúc các bác cùng gia đình luôn mạnh khoẻ, vui vẻ trong sự nghiệp loa đài :D[/quote]
    sống hãy share thì cảm thấy khẻo và vui. :)

dungvinh likes this.
  14. hamzui

hamzui Advanced Member

Re: Mac mini làm transport/music server và các vấn đề liên q

Em sử dụng Foobar để nghe nhạc và bỏ ra đến ... 3 đồng mua phần mềm Monkeymote để điều khiển bằng iPad nhưng ko hiểu sao ko thể kết nối iPad với laptop được.
    Các bác giúp em với.....

15. mtbc

mtbc Advanced Member

Cụ đã cài cái monkey mote component cho foobar trên laptop chưa ạ?

16. hamzui

hamzui Advanced Member

Bác mtbc cho em xin đường link. Thank bác.
    P/s: iPad đã nhận diện và tìm thấy laptop nhưng connect bị báo lỗi bác ạ :eek:

17. hamzui

hamzui Advanced Member

Báo cáo là em đã cài monkeymote component rồi nhưng vẫn ko kết nối được ?! Hic

18. tronghai

tronghai Advanced Member

Cám ơn bác đã cài đặt thành công. Giờ thì nhàn rồi đỡ phải đứng dậy điều khiển :D

19. nhquang

nhquang Advanced Member

Foobar có chạy được trên iPhone không hay chỉ trên Android thôi ạ. Em cũng đang loay hoay nhưng chưa được.

20. tamthanh

tamthanh Advanced Member

======================================================
    Hôm trước em tìm mà không thấy bác. Nếu bác xài Iphone thì xài Itunes cho windown dùng Airplay cũng ok

21. nhquang

nhquang Advanced Member

Cảm ơn bác. Em cũng chưa thử cách này.

22. vuminhxdhp

vuminhxdhp Advanced Member

Bác nào đã dùng điện thoại android điều khiển được foobar2000 trên laptop rồi thì hướng dẫn chi tiết giúp ae đi sau nhé. E đã làm đủ mọi cách mà ko kết nối được. Cảm ơn các bác.

23. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bên trên đã có hướng dẫn rồi còn gì bác. Chỉ lưu ý phần cài trên PC bác cài đặt đúng vào thư mục foobar 2000.

24. vuminhxdhp

vuminhxdhp Advanced Member

E đã xem rất kỹ các bài viết và tham khảo thêm nhiều bài khác mà vẫn ko thực hiện được bác ơi. Điện thoại và máy tính ko nhận được nhau mặc dù e đã setup ip giống nhau. E ko hiểu vì sao nữa, mặc dù trước đây lần đầu tiên thực hiện thì e đã làm được. Sau khi ghost lại note thì ko sao làm lại được. Vì vấn đề này e trăn trở và mất time rất nhiều. Rất mong nếu các bác đang sử dụng bình thường thì chia sẻ cho e cách làm. Bác để lại số đt e liên lạc hỏi cho cụ thể nhé. Cảm ơn các bác.

25. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác đặt ip của pc và đthoại giống nhau thì thì kết nối được mới lạ. Bác set ip tĩnh trên pc cho nó đỡ chạy lung tung, ip của điện thoại thì kệ ko động đến, bật foobarcon trên điện thoại kết nối luôn được thì tốt, nếu ko sẽ thấy hiện lên cửa sổ để bác nhập ip đã set tĩnh trên pc, bác nhập 1 lần, lần sau nó sẽ tự nhớ.

Bác lưu ý có 2 chương trình là foobarcon và foobar controller, 2 thằng này khác nhau. Tôi mô tả bên trên là cho foobarcon trên điện thoại android. Bác vào appvn lấy bản full ko bị quảng cáo.

JupR74 likes this.

Share This Page

Loading...