Điều làm em khổ tâm mấy tuần nay HK 660

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by mos97k3, 27/7/09.

1. mos97k3

mos97k3 Approved Member

Em khổ tâm lắm vì chuyện này mấy bữa nay:
    Số là ông anh em đi nước ngoài, để lại cho em con Amplier cũ Harman kardon HK 660. Bây giờ ý định của em sắm thêm đầu đọc CD và đôi loa thùng, mục đích nghe nhạc không lời kiểu Kenny G hoặc Sarah Brightman...Ngân quỹ em còn tổng cộng 600usd.
    Các bác có lòng chỉ giáo cho thằng em gà mờ này với. Em xin cảm tạ và mời các bác uốn bia ạh:)

Tags:
  2. tai_trau

tai_trau Moderator

Thấy bác khổ tâm, em cũng khổ tâm vì nghĩ kô ra cách giúp bác.
    Thôi thì thế này:
    - Bác dành tâm 400 mua đôi loa
    - 200 mua CD
    Dây nhợ tính sau
    Không giúp gì được, bác mời bia em cũng thấy...áy náy lắm. :wink:
    Chúc bác sớm có đồ ghép.

3. mos97k3

mos97k3 Approved Member

vâng em cảm ơn bác,
    Về khoản tiền thì em nghĩ chắc là lấy phần lớn đầu tư đôi loa và phần còn lại dành cho CDP. Em chỉ phiền nỗi chả biết ghép cái ampli này với loa gì và CDP nào? Thằng bạn em lần nào đến nhà cũng gạ mua con HK 660 này của em, đâm ra em lại ko muốn bán nữa mà muốn đầu tư vào nó nghe nhạc cho sướng lỗ tai ah!

4. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

nếu bạn ở SG thì vác qua nhà tui chơi nhé! :D

5. mos97k3

mos97k3 Approved Member

báo cáo bác, em ở quận Hoàn Kiếm, HN. Bác cho em vé máy bay em vác nó vào SG ngay, lại còn mời bác đi uống bia nữa chứ :D

6. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E biết 1 bác đang có đôi NHT, nhưng không rõ có phù hợp với amply nhà bác không, vì thực sự mà nói, e cho rằng, amply là việc đầu tư thứ 2 sau loa.

7. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

Em thấy hình như loại này cũng ít bác sài nên chẳng thấy ai ngó ngàng. cả Mod ghé vào rồi cũng chạy luôn chẳng cho ý kiến gì thì e rằng khó cho bác rồi. Theo ý em thì bác có lẽ qua chợ trời, ở đó có rất nhiều loa và cả loại HK này của bác nữa hỏi họ cho phối thử tại chỗ ưng ý thì đặt cọc mang về ghép thử. Hình như bây giờ người ta cắt 200K nếu hoàn lại tiền. Cafesound 47 Trần Đại nghĩa đang có đợt khuyến mại đến 31/07 hay bác mang ra đó ghép thử được em nào thì múc luôn cả CDP nữa được khuyến mại CD :lol: :lol: :lol: cafe thì tự mua riêng em được miễn phí thay tiền cò.

8. ntthao21121979

E mà là bác, e bán luôn quả HK đó, thêm $, rì viu, thảo luận & rửa tai nghe các bác cao nhân phân tích về loại nhạc mà e yêu thích thì nên nghe loa nào. Sau đó, lùng sục trong vnav, kiểu gì cũng có 1 đôi ưng ý, mà không lùng được thì...rao mua :lol: Số $ còn dư, e lại lặp lại step 1, để coi có chiếc amply nào hợp túi $ mà vẫn đảm bảo được chất âm nhất :mrgreen: , tiếp đến mới là dây rợ, CD e để cuối cùng, vì đơn giản CD có nhiều lựa chọn hơn tất cả các thứ được list.

Chúc bác tìm được đôi loa như ý!

9. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

Em thấy như bác nói là quá đúng luôn. Phải em mà có khách em cũng bán, trước em cũng lấy 1 em HK receiver có remote đàng hoàng nhìn cực phê vác về ghép nhưng thấy nó cứ nhạt nhạt thế nào ý nên trả lại luôn mất 200K. Chủ shop lại gợi ý lấy em HK665 giá 2.5T nhưng em đã chán dòng này nên xin lại tiền rồi chuồn thẳng.

10. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Cái HK 660 của bác nghe Kenny G thì chết vì chua đấy , nó hợp với pop , rock hơn . Theo em thì bác cho con HK660 đi lấy chồng đi sau đó soi diễn đàn kỹ vào là thể nào cũng có lời giải , nếu vẫn không thấy ưng ý thì liên lạc với em , em cùng bác dạo một vòng các cửa hàng đồ cũ cho nó "gần dân " . Em cũng làm việc ở HKiếm . Chúc bác như ý .

11. mos97k3

mos97k3 Approved Member

Kính thưa các bác,
    Thêm một tuần nữa dằn vặt vì không tìm được đôi loa và CDP ưng ý + nghe lời khuyên các bác làm em càng hoang mang. Thôi em tính bán cai HK660 này cũng chả được bao nhiêu, thà cứ cuối tuần em nhọc công cho nó lên xe máy, vác đi khắp hang cùng ngõ hẻm thử cắp với các em loa xem ưng nhất phát nào thì khuân phát đấy vậy.
    Ah, nhà ông già em đang có bộ theatre 5.1 (Amplier Kenwood, Loa front Infinity Reference 50 ( 44Hz~40000Hz?±2.5dB ,150W ,90dB) to tổ bố, 2 hoa rear và center Bose, Subwofer JBL) rất là linh tinh. Có khi em ghép thử với đôi Infinity kia nhỉ các bác?

Attached Files:

12. ntthao21121979

Hi, bác cứ ghép thử, thấy ưng là được mà :wink:

13. nhacxua79

nhacxua79 Advanced Member

bác tìm đôi loa HK cho đủ bộ đảm bảo hay luôn :D :D :D

14. mos97k3

mos97k3 Approved Member

các bác chuyển từ xui em bán HK660 sang kiếm loa HK thì em bó tay đấy :wink:
    Có bác nào có loa cho em vac con ampli nhà em sang nghe thử với?

Share This Page

Loading...