Điều trị ampili và Pre bị Mcrophon

Discussion in 'Đèn điện tử' started by Music-Wifi, 5/10/11.

1. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Thân chào các bác trong diễn đàn, e kinh nghiệm audio còn ít ỏi có nhiễu vấn đề chưa sáng tỏ nên hay hỏi các bác, mong các bác chỉ giáo.

Hiện e đang có cái Ampili 2a3 SE và cái Pre Conjand Jonson PV12L, 2 e này bị hiện tượng Mcrophon (e ko biết gọi thế có đúng ko nữa), khi bật điện lên gõ vào vỏ máy là có tiếng bong bong ở loa, nhiều lúc tự nhiên chẳng gõ e nó còn tự kêu bong bong ra loa nghe mà tức quá.

Vậy hiện tượng đó có cách điều trị cho chúng ko vậy các bác? các bác bắt mạch và kê đơn giùm e với nhé.

Tags:
  2. quyen

quyen Advanced Member

Trước em cũng bị bênh này như bác, tức không chịu được. Sau nghĩ ra kế là chạy ra hàng bán dây máyo, điện trở nhiệt mua vài lạng dây mayso rồi cắt ra thành đoạn nhỏ, quấn thành cái vòng rồi đeo lên bóng. Kết quả là tiếng boong boong hết sạch màng âm thanh nghe có vẻ vững lên nhiều. Bác thử xem cách này có được không nhé

Attached Files:

3. Music-Wifi

Cách của bác làm cũng hay quá nhỉ, nhưng có mất mỹ quan đẹp cho bóng ko bác? và điều nữa: E sợ quấn dây mai so thế này sẽ làm tăng nhiệt cho bóng mất.

4. quyen

quyen Advanced Member

Mỹ thuật thì em không thấy xấu gì sất :D :D còn cái khoản tỏa nhiệt thì hoàn toàn ngược lại đấy nhé. Trước khi lắp cái vòn kim cô đấy vào thì chạm tay vào bóng có khi bỏng tay còn sau khi lắp vào thì em có thể sờ lên phần dây may so 1 lúc mà không có cảm giác bỏng đâu

5. 2988

2988 Advanced Member

:lol: mỗi lúc rờ một chỗ sao so sánh được bác ơi :mrgreen:

Nhưng em cũng phải học theo bác, rất sáng tạo :idea:

6. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

em làm cách này khá hiệu quả tặng các bác chém :mrgreen: bên trong có 2 vòng đệm cao su lắp trong con ốc xả nhớt xe hon da. chúc vui

Attached Files:

7. Vincin

Vincin Advanced Member

gọi là microphonic đấy bác.

Trong một số trường hợp có tí microphonic tiếng vang vang lại thú vị đấy ạ :mrgreen:

8. socnau

socnau Advanced Member

Ý bác là vang như đi hát karaoke đúng ko ạ :mrgreen: ???

9. Music-Wifi

Đúng đóa bác, hôm nọ e nghe tự nhiên e thấy có tiếng bong bong phát ra e nghĩ và tự nhủ sao hệ thống của mình hôm nay có cái nhạc cụ gì phát ra nghe thật và tự nhiên thế, mọi hôm nghe chẳng thấy.

Chẳng lẽ bộ giàn dạo này càng chạy càng lộ ra một loại nhạc cụ mà trước ko xuất hiện, cứ nghĩ là loa mình tốt lên.

10. audiophile9002

audiophile9002 Advanced Member

Hê! Bác Q không giải trình, chắc chắn em tưởng mấy cái vòng kia là...hàng Hãng :D
    Dzơ tay lên: :mrgreen:

Attached Files:

Share This Page

Loading...