DIY Amplifier Tube UXCV11

Discussion in 'Đèn điện tử' started by xuanduongtbyt, 15/3/11.

1. linh79

linh79 Advanced Member

Bóng này em cũng đã làm amply SE trước đây . Nếu dùng đệm Kathode trực tiếp hoặc SRPP,CCS tính áp sao cho lái trực tiếp vào lưới của UXCV11 nhằm kéo qua miền dương thì khai thác CS lớn .. Trước em làm đạt CS 15Wrms . B+ 1150V với Uak 920V , Ia 65mA ..

2. Tuấn gu81

Tuấn gu81 Approved Member

Con này E đã cho gáy vỡ rồi đang cân chỉnh , chất âm có rất nhiều điểm đặc biệt vs 211 ge , đặc biệt dải cao .
    Nhưng E cũng đang gập vài bế tắc chưa vừa ý về bóng tầng thúc , e dùng 6sn7 có vẻ hơi yếu

3. hailh

hailh Advanced Member

Bác ở đâu? cho em qua giao lưu học hỏi được không ạ?

4. linh79

linh79 Advanced Member

Để driver cho tube này nên dùng cây CS , nếu đệm K thì dùng cây có P plate trên 10W dòng Min 35mA trở lên (nếu B+1KV trở lại cho CS ) mới khai thác tốt được . Nếu bác dùng 1 cặp 6SN7 parallel cho 1 kênh thì cũng tạm ổn ..

5. Tuấn gu81

Em thiết kế B+ 800v ghép vào loa toàn dải 3060 của RFT , sau khi vần vò nhận thấy nếu khai thác tối đa công suất đèn này thì dải cao không còn trong trẻo như 211 , nhưng nếu dò mìn điểm làm việc của bóng thì có rất nhiều điểm mạnh . E chưa có suất âm vừa ý theo thiết kế, thấy mấy cao thủ nói dùng lõi amofurt thì rất hay nên muốn hỏi ý kiến các Bác đóng góp. E đang định đầu tư vụ này

Hôm nào em làm xong mời các Bác bớt thời gian qua nhà Em nghe thử vào cuối tuần hoặc đầu tuần nhé, nhà Em ở khu đo thi đền lừ, Hoàng Mai

6. hailh

hailh Advanced Member

Em tên Hải, lúc nào bác lắp xong ới em nhé, đt của em:không chín tám chín 483688. Cám ơn bác.

7. Tuấn gu81

Báo cáo các đại ka ux cv của e đã kêu rồi , Bác náo có thời gian qua E , đóng góp giúp E nhé

8. hailh

hailh Advanced Member

Các bác góp ý cho em mạch này với ạ. Cám ơn các bác nhiều ạ.

Attached Files:

9. newpower

newpower Advanced Member

Mạch khg đủ gain, tần đầu có gain khoảng 30 lần tầng thứ 2 có gain là 1 nên áp swing lái tầng CS khoảng 60Vpp mới được 1/2 yêu cấu. Nếu tầng sau bác KĐ luôn thi mới đủ gain. BÁc kiếm mạch nào lái có swing khoảng 120Vpp trở lên mới được

10. hailh

hailh Advanced Member

Cám ơn ý kiến góp ý của bác, mạch này em muốn tận dụng đèn em đang có bác ạ, em thêm 01 tầng pre nữa được không bác?

Share This Page

Loading...