độ loa vi tính

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by ngochien, 28/7/13.

1. ngochien

ngochien Approved Member

em xin trình bày thế này...chả là em có bộ loa vi tính 4.1(thực ra là 2.1 thui,vì mỗi kênh 2loa và 1 sub) hiệu LIGE LX-388E (TQ),,,em thay củ sub bằng củ có kích thước tương đương nhưng là em mua của ông thợ 150k,củ này em đã post bài lên rùi,củ sub của japan (trông hình thức cũng gấu lắm)...thay vào thì nghe bass đã hơn nhưng mở to Volume bass đuối lắm,chắc tại đuối nguồn vì thấy đèn led yếu đi mỗi khi bass đập may quá em lại có bộ dàn panasonic đã bị em phá tung nên em lấy biến thế nguồn của bộ dàn dó (hình như >200w thì phải) vì cùng có đầu ra 12v-0v-12v giống như nguồn của bộ loa vi tính em chế ra hộp riêng...2 quả tụ nguồn vi tính 2200mf/25v cũng được em thay bằng 2 quả 3300mf/50v tháo từ dàn panasonic........Trời đất..hi.hi.hi ..thay xong cắm điện bật nguồn tăng volume chạy nhạc dance nghe đã quá,bass đập tung nhà,váng đầu...mà em mở 80% Volume vẫn đập uỳnh uỵch không thấy dấu hiệu gì đuối cả..thế mới ghê chứ...các bác thấy sao về quả độ chế của em,em cũng không hiểu lắm về điện tử nhưng quả thực sau vài cú thay linh kiện có sẵn gần như là giống y nguyên mà cảm thấy khác kinh khủng quá chứng tỏ bọn tàu khựa nó sản xuất hàng hóa ảo nhỉ các bác...vớ vỉn....xin các cao thủ cho vài lời nhận xét về vụ này

Tags:
  2. hongvinhvictory

hongvinhvictory Advanced Member

Hì nguồn tầu re tiền và nguồn nhật so sánh không được bac ơi, chất lượng anh khựa cùng thông số chỉ bằng 60 đến 70 phần trăm của anh nhât, không những thế chất lượng bán dẫn cũng kém hơn nhiều, chúc bác độ thành công, những tôi đang no quả loa tầu của bác không biêt một thời gian nữa có chịu nổi công suất độ không, bac nên cẩn thân khi mở to bac ah

Share This Page

Loading...