ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by jimbivn, 3/1/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. fatman

fatman Advanced Member

Klipsch La Scala gọi là huyền thoại bác học , không dành cho dân gian và người tầm thường :D

2. jimbivn

jimbivn Advanced Member

quả này khối người mù về kiến thúc âm nhạc tự khai nhé (chữ thầy trả thầy hết rồi) keeeeeeeeeeeeeeee

3. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Cám ơn các bác, vào đọc thư giãn quá :D

4. Muzich

Muzich Advanced Member

Bác Cai mkII giống em thía. Ngay từ đầu em đã đề nghị đưa Tô pích vào mục thư giãn rồi mờ :D

5. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Nghe khiếp thật , Làm thế nào mà bác phong cho loa La scala thành bác học ?. Làm thế nào chỉ có một thời gian rất ngắn bác lại trở thành người hùng biện xuất sắc ?. Làm chi nhiều thành viên VNAV phải ngước nhìn :roll: . Tôi đoán chắc là nghe La scala thôi :lol: Ôi ! có quá nhiều người đáng thương trong đó có tôi

6. November_Rain

November_Rain Advanced Member

E thấy đáng thương cho cả 2 bác, bác nào bác nấy đều viễn tưởng tới mức ngỡ mình là Niu tơn hay Anh xtanh

7. Cai thang

Phúc thống phục nhân sâm ........

8. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Bác chủ là người thật thà.
    Nhã nhạc cũng là nhạc bác học thì La S. chơi đuợc nhạc bác học chứ sao. Các cụ làm gì có bi-a-lô mí ooc nhà thờ.
    Hay tại bác học ta khác bác học tây.

9. jimbivn

jimbivn Advanced Member

http://vnmusic.com.vn/p784-am-nhac-co-t ... -gian.html
    http://news.go.vn/tin/358509/Choi-nhac- ... via-he.htm[/quote]
    Nghe khiếp thật , Làm thế nào mà bác phong cho loa La scala thành bác học ?. Làm thế nào chỉ có một thời gian rất ngắn bác lại trở thành người hùng biện xuất sắc ?. Làm chi nhiều thành viên VNAV phải ngước nhìn :roll: . Tôi đoán chắc là nghe La scala thôi :lol: Ôi ! có quá nhiều người đáng thương trong đó có tôi[/quote]
    Bác làm em ngac nhiên đấy. em không nghĩ bác lại không hiểu biết về âm nhạc thế đâu, nếu pác đùa thì thôi chứ thât là như vậy thì mời pác xuống em ta uống rươu rồi em giải thích cho pác thế nào là nhạc ngũ cung, nhạc bẩy nốt phương tây và nhac bẩy nốt thì gồm những thể loại nhạc nào, dòng nhạc nào. ví dụ thế nào là nhạc nhẹ, nhạc dân ca, nhạc bác học và hòa tấu độc tấu, solo v.v pác nhé

thân

PhanTran likes this.
  10. chungvanson

chungvanson Advanced Member

do nhu cầu cần nâng cấp lên mình để E nó ra đi với Giá 47tr
    tình trạng: nguyên zin, các góc cạnh của thùng loa chưa trầy xước/trước đây mình mua của 1 Shop uy tin trên VNAV với giá 54tr. nay giá các Shop vẫn bán tầm đó
    Bác nào có nhu cầu Alo cho E 0913265991 E tên Hải
    nợ các bác ảnh E mượn đc máy ảnh sẽ up sau ạ

Em dự rằng thế này là rẻ rồi còn gì nữa bác?

11. TuanCD

TuanCD Advanced Member

[quote="
    Nghe khiếp thật , Làm thế nào mà bác phong cho loa La scala thành bác học ?. Làm thế nào chỉ có một thời gian rất ngắn bác lại trở thành người hùng biện xuất sắc ?. Làm chi nhiều thành viên VNAV phải ngước nhìn :roll: . Tôi đoán chắc là nghe La scala thôi :lol: Ôi ! có quá nhiều người đáng thương trong đó có tôi[/quote]
    Bác làm em ngac nhiên đấy. em không nghĩ bác lại không hiểu biết về âm nhạc thế đâu, nếu pác đùa thì thôi chứ thât là như vậy thì mời pác xuống em ta uống rươu rồi em giải thích cho pác thế nào là nhạc ngũ cung, nhạc bẩy nốt phương tây và nhac bẩy nốt thì gồm những thể loại nhạc nào, dòng nhạc nào. ví dụ thế nào là nhạc nhẹ, nhạc dân ca, nhạc bác học và hòa tấu độc tấu, solo v.v pác nhé

thân[/quote]
    Từ "biết thế nào là nhạc bác học" đến setup bộ dàn nghe những bản giao hưởng hoành tráng cho hay là cả 1 quãng đường không biết đâu là đích.
    Bác uống rượu với bác Hoà không khéo lại bị thuốc nghe cổ điển thì khổ thân, ông ấy là chuyên gia dòng này đấy. Loa của bác mớí nghe được " chú học" thôi.
    Tôi hoàn toàn không trêu bác đâu. :D

12. kim

kim Advanced Member

ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI KLIPSCH LA SCALA tôi cũng có đang để trong phòng ngũ đây,mà có phải ĐÔI LOA HUYỀN THOẠI không vậy ta ? sao tôi không biết :(

13. Cai thang

Sau topic này cơ mà bác, bác ráng đợi chút chút, chắc khoảng 10 trang nữa :D

14. jimbivn

jimbivn Advanced Member

pác bác xem lại xem những thể loại nhạc nào mà trong linh vực âm nhạc người ta gọi là dòng nhạc bác học rồi lại cho ý kiến tiếp cho nó chuẩn (đảm bảo cÁC pác sẽ bất ngờ đấy)

Attached Files:

15. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Bác Jimbivn phổ biến kiến thức luôn đi, cho biết định nghĩa thế nào là nhạc bác học để anh em đỡ tranh cãi, trong này toàn ông chơi đồ có biết gì nhạc nhẽo đâu

16. Muzich

Muzich Advanced Member

Chuyện rằng xưa có ông Công Minh Nghi là người am tường âm nhạc. Tiếng đàn của ông nổi tiếng là hay và cảm động lòng người. Một ngày trời cao gió mát, ông đang dạo chơi thì nhìn thấy con trâu đang thong dong gặm cỏ. Tức cảnh sinh tình, ông liền gẩy điệu “Thanh giác chi tao” cao nhã . Tiếng đàn của Công Minh Nghi du dương cất lên, nhưng con trâu vẫn bình thản gặm cỏ khiến ông rất bực. Sau khi quan sát, ông nhận thấy tuy trâu nghe thấy tiếng đàn của ông, nhưng vì khúc nhạc này không phù hợp với trâu khiến nó không thể cảm thụ và thưởng thức được. Biết vậy, Công Minh Nghi chuyển sang 1 khúc nhạc vớ vỉn. Con trâu nghe thấy tiếng đàn nhầm tưởng với tiếng ruồi muỗi vo ve, tiếng bê con kêu, nên dỏng tai chăm chú lắng nghe.

17. pheulong

pheulong Advanced Member

hiểm..........hay....... :lol:

18. audio509

audio509 Advanced Member

Bác Muzich trồng hẳn 1 cánh đồng Nho ... :D
    Em theo dõi Topic này từ đầu vì đôi loa của Chủ đề cùng quê Than với em.. Vui phết !

19. Nero

Nero Advanced Member

Em biết điều này bác CD ạ, Em chưa bao giờ đươc bác HoaRV mời nghe nhạc giao hưởng bằng bộ RV của bác ấy, Nhưng em biết rằng đấy là một bộ chơi nhạc giao hưởng rất hay qua thông tin một người bạn, trình của em chỉ là " Em học" thôi ạ nên không tham gia :roll:

20. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Tham gia chính là để học hỏi. Vấn đề là chọn lựa thế nào. Topic này tuy buồn cười nhưng cũng có nhiều cái để học.
    Còn trình ư.
    Biết đâu chùa rách Phật vàng.
    Biết đâu nick mới ẩn tàng kinh luân.

Ảo mà, miềng cứ là thùng rỗng kêu to.

PhanTran likes this.
  21. fatman

fatman Advanced Member

Em cũng thế, Em cũng chưa nghe loa của bác HoaRV bao giờ, mới chỉ nghe bác bác viết trên này qua thông tin của người bạn bác cho bác biết, nhưng em cũng tưởng tượng là rất hay...Trình em còn nhỏ quá không gọi được là gì nghe các bác kể lại phê hơn được nghe trực tiếp :D

22. Hai72

Hai72 Advanced Member

Anh gửi chú cái này để chú khỏi lăn tăn đổi klischhorn nhé
    ....

E cảm ơn Bác. E không dành ngoại ngữ lên nhờ cụ gucgo dịch hộ câu đc câu mất, đọc xong E thấy mình vẫn thông minh.... như trước Bác à. nhưng đúng như Bác nói phòng E bé quá lên cứ Scala E chơi thôi.

23. Hai72

Hai72 Advanced Member

Em dự rằng thế này là rẻ rồi còn gì nữa bác?[/quote]
    ...

Vâng Bác dự chuẩn.

24. jimbivn

jimbivn Advanced Member

To hai72
    Thế là vui rồi, vì mục đích của hệ thống âm thanh gia đình là giải trí mà. cũng như mục đích chính của ô tô là vận chuyển. phải bắt nó phục vụ mình chứ việc gì phải khổ vì nó. Anh đồ rằng một ngày đẹp trời nào chú lại mê oto thì mấy em nhạc nhẽo lại ra rìa có khi cả tháng chả lên đây, có khi lại sang oto fun ây chứ. quan trọng là vui, xả stress để lấy sức kiếm tiền nuôi con và nộp cho cái loa không cần điện .
    Còn về loa thì không cần dịch nhiều cho nó đau đầu chỉ cần mấy dòng này là đủ, vì thằng google nó không biết dịch đâu, đọc nó dịch thì có mà vỡ bụng vì cười
    The La Scala is designed as a portable version of the Klipschorn to be used as a P.A. system for Winthrop Rockefeller's Arkansas gubernatorial campaign. Component designations were: Woofer K-33-J (Jensen), Midrange K-400 horn and K-55-V driver (Atlas), Tweeter K-77 (Electrovoice). (La scala được thiết kế như là phiên bản di động của klipschorn được sử dụng trong chiến dịch tranh cử thống đốc bang Arkansas của tỷ phú dầu lửa Winthrop Rockefeller)
    The La Scala used much of the same technology as the Klipschorn, including the same horn-loaded drivers sử dụng rất nhiều công nghệ giống klipschhorn, bao gồm cả củ loa)cả thằng cornwall cũng dùng bass k33e,j,p,v,b .v.v
    The La Scala speaker later became one of Klipsch's most popular products sau đó trở thành một trong những sản phẩm phổ biến nhất).
    He originally developed it for Arkansas gubernatorial candidate Winthrop Rockefeller (nguyên lúc đầu ông ta làm cho ông Winthrop Rockefeller ứng cử viên thống đốc bang Arkansas, tỷ phú dầu lửa hoa kỳ)
    Đây là mấy thông tin tham khảo tra tự biết loa của mình sản xuất năm nào đỡ bị nghe thầy bói xem voi phán nhé
    http://www.oaktreevintage.com/Klipsch_Speaker_Parts.htm
    http://community.klipsch.com/forums/p/72917/715907.aspx
    http://www.klipschcorner.com/heritage/CornwallTimeline
    http://www.klipschcorner.com/heritage/LaScalaTimeline

25. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Tôi đồ rằng bác không có loa la scala vì pác nói pác để trong phòng ngủ thì chậc chậc nếu pác có thì em nó là hài thọai thật vì loa này để nghe không bị ông ổng như chửi nhau thì phòng phải 40m2 trở lên, vậy phòng ngủ của pác chắc phải 40m2 trở lên ấy nhỉ. thế thì tôi đồ rằng pác phải ở mạn rùng núi thì mới có đất rộng để xây nhà to thế pác nhẩy hiccccccc

Attached Files:

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...