Đôi Loa Mỹ Cổ - Scott Nên Ghép Với Amply Nào

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by nxbinhkh, 28/12/09.

1. nxbinhkh

nxbinhkh New Member

Đôi Loa Mỹ Cổ - Scott Nên Ghép Với Amply Nào

Xin chào các bác, em có đôi loa cổ Scott 2 tất (1 Bass, 1 Treble) nhưng không biết ghép với Amply nào thì phù hợp. xin các bác chỉ giáo nhe! vì em mới vào nghề nên không rành....

Dưới đây là những thông tin về mình để các bác dễ tư vấn:

Thể loại nhạc: Em thường nghe nhạc nhẹ, có lúc nhạc country, Pop. Nhạc việt thì thích nghe nhạc TCS, có khi lại nghe nhạc trẻ.

Giá muốn mua: tầm dưới 3 triệu.

Hôm trước có ghép voi Marantz PM-54, nghe cũng tạm ổn nhưng vì amply bị lỗi nên trả lại rồi, vì không có con Marantz PM-54 nào khác nên chủ cửa hàng cho mình tùy chọn để đổi các loại amply khác. Hiện tại chủ cửa hàng có mấy cái vừa tầm tiền với em: SanSui anpha 607i (3Tr), Marantz PM-54DS (1.8tr), PM-50 (chưa hỏi giá) vậy cái nào được vậy các bác?

Mình bị treo tiền ở đó rồi, chỉ được lấy máy khác thôi, không được lấy lại tiền. Vậy mong các bác chỉ giáo giúp cho em với. Chân thành cám ơn.

Tags:
  2. Donjuans

Donjuans Advanced Member

Shop nào mà " thất đức " vậy hả bác ? 8) . Bán cho bác cái Amply bị lỗi mà ko muốn trả tiền sao ? :lol: Nếu buộc phải chọn thì chọn cái Sansui 607i đi . Nhưng coi chừng bị đẩy lên " giá ảo " đấy bác ạ !

nguyentoan_qn likes this.
  3. tepriu

tepriu Advanced Member

he he nhà ông anh em có cái scott cổ mờ hết chả biết model gì , loại 3 đường tiếng bass 30cm . thôi rồi thì đủ loại AM nhật kể cả Pre+pow ACC 102 chả thấy ép phê gì em nó cứ đơ đơ thế nào ý . nhưng thật bất ngờ khi phối với cái NAD ( pre + pow=5,5tr) ruột gan linh kiện lèo tèo nhòm như đồ tầm phất thế mà chàng Scott kia khuất phục hoàn toan. bác thử mấy em NAD một cục xem sao, chúc bác tìm được bộ đôi ưng ỵ thân chào

4. haipt

haipt Advanced Member

Trước e có nghe 1 lần ở nhà bác H audiobra... khá hay, bác ý ghép cd >6sn7>pow Luxkit 902 class a> S 15 Scott, bác thử tham khảo xem nhé. Thân

5. nxbinhkh

nxbinhkh New Member

Cám ơn các bác rất nhiều về những chỉ giáo....Đôi loa của mình cũng mất hết nhãn rồi nên cũng không biết đời nào...

Theo các bác thì chung ta có 3 lựa chọn, để em cố tìm mấy em này xem chủ của hàng có không:
    1) anpha 607i (nếu buộc phải lấy)
    2) NAD một cục
    3) pow Luxkit 902 class a>

Nhưng thật sự bây giờ mình rất ít sự lựa chọn. vậy đành phải chờ thêm vài hôm nữa xem chủ cửa hàng có con nào khác nữa rồi sẽ tính tiếp.

Nhân tiện nếu chúng ta có thể lựa chọn thêm các loại khác: Luxman hoặc Harman/Kadon thì thế nào vậy các bác? (loại giá rẽ thôi nhé các bác, khoảng 3tr- 3.5tr)

Thanks,

6. nxbinhkh

nxbinhkh New Member

Sau cùng cũng chọn con Denon PMA 500V (2.9 tr) rồi các bác ạ. Treble nghe tốt, Pass thì cũng tạm ổn.

Nghe các loại nhạc sau đây thì ổn: Ngô thụy Miên/ Trinh Công Sơn/Văn Cao, nhạc Trữ Tình, Hòa Tấu, etc...

Nghe Rock/Pop, ABBA... thi không hay lắm, chắc có lẽ cặp Loa này không phù hợp với các loại nhạc này.

Nhưng thôi rồi cũng chấp nhận vậy. Khi nào có nhu cầu thì nâng cấp Loa & Amply sau vậy.

Cám ơn các bác......nhiều nhiều.

7. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Trước đây em cũng ghép loa scott S15 với ampli scott 386, một giải pháp tối ưu, ampli scott bán dẫn giá cũng hợp lí, đúng tiêu chí của bác. cửa hàng Tuấn Long chợ giời đang có scott 386, hôm kia mình đi mua bộ KOK thấy có nhưng không thử.

8. Pr(o_A)

Pr(o_A) Advanced Member

Đôi loa cổ thì không nên bán đi bác ạ,để sưu tầm cũng đáng quý.Nên nâng cấp ampli thì hơn!
    Chúc bác vui.

9. Bac_hair

Bac_hair Approved Member

Chào các bác,em mới chơi âm thanh,hiện h đang có đôi loa bozak b209a muốn rước em scott lk 72 về ghép.nhờ các bác tư vấn xem có hợp ko ạ.xin cảm ơn ạ

10. datnat32

datnat32 Approved Member

Nha minh co em scott ma khong biet choi amply gi. Moi nguoi cho minh y kien voi.

Share This Page

Loading...