đôi lúc bị mất một vế loa

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by hoangminhthai, 12/10/13.

1. hoangminhthai

hoangminhthai New Member

các anh chị cho em hỏi là em đang dùng ampli sánui AU-607 và cặp loa victor SX-5II dạo này 1 loa của em thường xuyên bị mất loa bass nhưng khi mở to thì nó lại được. các anh chị ai biết bệnh và cho em biết cách khắc phục được không ạ.

Tags:
  2. freeboy10000

freeboy10000 Advanced Member

Bạn thử đảo vế loa để xác định xem do amply hay loa rồi mới nhờ bác sĩ được !

3. Nnhiep

Nnhiep Advanced Member

Khả năng 1 bên loa bass của bác bị lỏng tiếp xúc "râu" loa, bác mở củ loa quan sát thật kỹ chỗ râu loa xem sao hay tốt nhất bác gỡ củ loa ra mang đến bác Việt Hùng xem lại thay 2 sợi râu loa là ok ngay mà. Chúc bác thành công. Thân

4. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Nếu bác mở to mà nghe ổn, không bị nghẹt lúc được lúc mất thì khả năng ko phải do loa, nếu loa có vẫn đề về "tiếp xúc" thì nó sẽ lúc được lúc mất, bác mở nhạc và ấn nhẹ vào màng loa sẽ biết ngay có vị trí kêu có vị trí tịt. Còn mở nhỏ mất tiếng, mở to lại có tiếng "tương đối bình thường" thì khả năng là hỏng cái volume ở Amly. Đúng như bác freeboy chỉ cho bác, đổi vế hai loa là cách đơn giản nhất để bắt bệnh do loa hay amly.

5. sonbenly

sonbenly Advanced Member

Dúng như vậy! nếu phát hiện do lỗi ampli ban nên tìm tiệm sữa chữa uy tín để họ kiểm tra!

Share This Page

Loading...