Đổi tần số điều khiển từ xa được không c

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by ptnghiep, 9/8/07.

1. ptnghiep

ptnghiep Advanced Member

Em kể ra các bác đừng cười em nhé. :oops: Số là em tìm remote cho CDP hiệu Marantz, thấy cái RC500LV đúng hiệu lại có biểu tượng compact disc nên rước về. Khi thử vẫn có tia phát nhưng CDP không hiểu- hóa ra nó là khiển của laser disc player có khả năng đọc CD, mà theo người hiểu biết thì khác tần số so với khiển CDP. Em muốn hỏi các bác là mình có thể đổi tần số của nó được không? Nếu được thì làm thế nào, thay linh kiện gì? Cảm ơn các bác đã đọc bài.

Tags:
  2. tridung992002

tridung992002 Advanced Member

Re: Đổi tần số điều khiển từ xa được khôn

Chào Bác Ptnghiep.
    Bác đã mua cd Marantz rồi à ! Model nào vậy Bác ? Hiện mình đang dùng cái cd 67 mkII dùng khiển cũa Philips cũng ok lắm. Tuy nhiên lại không open và pause được, khi mình nhấn nút pause nó stop luôn. Ngoài ra việc chọn bài ra lệnh play, close hoặc repeat đều tốt . Nếu Bác muốn dùng thì ra chợ N.T nhé . Giá khoãng trên duới 100vnd thôi ( à quên ! cái cũa mình còn khiển luôn được cái tuner st 17 nữa đó ! ) chúc Bác vui. Trí.

3. ptnghiep

ptnghiep Advanced Member

Chào bác Trí,

Em đang nghe CD-94LTD bác ạ. Chính vì không muốn bấm open/close trên CDP mà em lấy cái khiển Marantz chứ không phải Philips đấy bác, nhưng giờ thì... :( . Hôm trước thấy bác tìm amp em có PM, bác có nhận được không? Hành trình nâng cấp của bác đến đâu rồi? Kiểu này em đành dùng khiển Philips thôi. Em dặn bác DungAudio rồi mà mấy hôm nay trời mưa chiều hòai nên chưa đi lấy- không biết có còn không nữa.

Cảm ơn bác đã hỏi thăm.

4. tridung992002

tridung992002 Advanced Member

Remote Marantz.

Chào Ptnghiep.
    Vậy là Bác chưa đọc PM cũa mình rồi ! hôm trước bác có pm cho minh cho mình với tiêu đề là " hỏi thăm " đó ! Sau đó mình đã có reply cho bác _kô hiểu bác có nhận được kô ? hiện tại mình đã đỗi pm 80 cũa bác thành 88se rồi ! còn cd là Marantz 67 mk II. Loa từ Tannoy E 10 đổi thành Paradigm 7 se mk II ( nghe cũng tạm được trong tầm giá . Mai mốt chắc lại phải đổi loa nữa ... ) Còn bác thì ngoài 94 ltd ra thì đang chơi amp và loa gì ? Mấy hôm chở con gái đi thi ở SPKT thèm ghé bác ghê mà kô được . Chúc bác vui khoẽ . Tri .

5. donothing

donothing Advanced Member

Re: Đổi tần số điều khiển từ xa được khôn

Bác ptnghiep ơi, Theo em biết hầu như tần số sóng của các Remote gần như nhau (422kHz hoặc 455kHz). Cái khác nhau là bộ mã tín hiệu cài vào sóng. Mỗi hãng, mỗi loại máy có bộ mã khác nhau. Như vậy ta ko thể đổi được vì các mã này đã được lập trình và cài vào IC remote. Ngoại trừ các IC đa năng nhưng loại này không phổ biến.
    Thân !

6. ptnghiep

ptnghiep Advanced Member

Bác nào có remote theo máy của Marantz mà nhắm dễ tháo thì tháo ra xem dùm em là nó dùng IC gì? resonator (hình đính kèm) tần số bao nhiêu dùm em nhé? Remote cho LD của em dùng IC D6124A, resonator 432J. Em vẫn hy vọng nó dùng chung bộ mã với khiển CD(vì cùng hiệu Marantz) nên em đang thử đổi tần số xem sao. Cảm ơn các bác.

Attached Files:

7. ClassA

ClassA Moderator

Bác donothing nói đúng đó, bác ptnghiep nên mua điều khiển khác hoặc loại điều khiển đa năng về mới xài được.

Share This Page

Loading...