DTS vs DTS-HD

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by dqkhanh, 16/10/11.

1. ngocchuot

ngocchuot Advanced Member

cái xonar chỉ có mấy con opamp cùi cho các kênh rear, center, sub + nguồn PC là nguồn xung thì sao lại được pre loại tốt hả bác :mrgreen:

2. nqh18

nqh18 Advanced Member

Có bác nào ở Hà Nội có phim Trân Trâu Cảng DTS-hd hoặc DTS cho e chép nhờ với

3. khactuyen

khactuyen Advanced Member

Tuần sau bác qua em nhé, số mobile: 0983608861

4. HDHP

HDHP Advanced Member

-Chuẩn luôn cụ ơi,em đang dùng Xonar đây...nói chung là giải pháp tình thế.
    P/S có cụ nào nâng đời Processor giải mã DTS -HD-MA thì ới em với nhé,em vẫn đang vật vã tìm thuốc :D

5. nqh18

nqh18 Advanced Member

cái xonar chỉ có mấy con opamp cùi cho các kênh rear, center, sub + nguồn PC là nguồn xung thì sao lại được pre loại tốt hả bác :mrgreen:[/quote]
    P/S có cụ nào nâng đời Processor giải mã DTS -HD-MA thì ới em với nhé,em vẫn đang vật vã tìm thuốc :D[/quote]

pre DTS-HD e nghĩ đợi thanh lý thì khó có đấy bác mua của shop thôi bác ạ,tim pre DTS còn khó bác ạ.e chỉ chơi nguồn DTS lên cứ chơi pre DTS thôi ,thi thoảng mới xem DTS-HD thì cứ dùng tạm con xonar vậy.

6. HDHP

HDHP Advanced Member

P/S có cụ nào nâng đời Processor giải mã DTS -HD-MA thì ới em với nhé,em vẫn đang vật vã tìm thuốc :D[/quote]

pre DTS-HD e nghĩ đợi thanh lý thì khó có đấy bác mua của shop thôi bác ạ,tim pre DTS còn khó bác ạ.e chỉ chơi nguồn DTS lên cứ chơi pre DTS thôi ,thi thoảng mới xem DTS-HD thì cứ dùng tạm con xonar vậy.[/quote]
    -SHop Dũng An Giang có em sony 9000es kìa bác,con này nghe nhạc cũng hoành lắm :D

7. nqh18

nqh18 Advanced Member

pre DTS-HD e nghĩ đợi thanh lý thì khó có đấy bác mua của shop thôi bác ạ,tim pre DTS còn khó bác ạ.e chỉ chơi nguồn DTS lên cứ chơi pre DTS thôi ,thi thoảng mới xem DTS-HD thì cứ dùng tạm con xonar vậy.[/quote]
    -SHop Dũng An Giang có em sony 9000es kìa bác,con này nghe nhạc cũng hoành lắm :D[/quote]

Cảm ơn bác e đang chơi pre 7.1 của LEXICON rồi con 9000es đấy hình như chỉ 5.1 thôi mà ko có cửa so găng với LEXICON đâu ạ. :D
    pre DTS-HD có shop bác THIỆN ở sài gòn có con marantz còn Hà Nội có bác khactuyen có con ONKYO đấy bác thử xem có ổn ko.

8. HDHP

HDHP Advanced Member

Cảm ơn bác e đang chơi pre 7.1 của LIXICON rồi con 9000es đấy hình như chỉ 5.1 thôi mà ko có cửa so găng với LIXICON đâu ạ. :D
    pre DTS-HD có shop bác THIỆN ở sài gòn có con marantz còn Hà Nội có bác khactuyen có con ONKYO đấy bác thử xem có ổn ko.[/quote]

Thanks bác....em đã liên lạc với cả 2 bác nhưng có vẻ chưa vừa ý lắm..Ở nhà em cũng đang nghe con pre Marrant rồi,nói chung tạm hài lòng,muốn chuyển qua đồ châu Âu cho nó mới mẻ

9. nqh18

nqh18 Advanced Member

Thanks bác....em đã liên lạc với cả 2 bác nhưng có vẻ chưa vừa ý lắm..Ở nhà em cũng đang nghe con pre Marrant rồi,nói chung tạm hài lòng,muốn chuyển qua đồ châu Âu cho nó mới mẻ[/quote]

Bác thử nghe qua LEXICON ở shop Thanh Tùng xem sao e nghĩ bác sẽ rất hài lòng đấy.

10. dragon82

dragon82 Advanced Member

Những năm trước đây thì DTS vẫn là chuẩn âm thanh thịnh hành và được các encoder làm phim tập trung, nhưng càng về thời gian gần đây, xu hướng DTS-HD đang trở nên ngày một phổ biến. Dấu hiệu cho thấy trong vòng 2 - 3 năm tới có thể là ngày khai tử của chuẩn DTS. Các bác chơi âm thanh kĩ thuật số, nhưng lại thích những sản phẩm đời cũ vì khả năng trình diễn và công xuất khủng của gấu đời cũ, thực tế rõ ràng rằng các hãng luôn luôn nâng cấp sản phẩm, công nghệ để làm cho âm thanh hình ảnh ngày một sống động hơn. Vậy lý do gì các bác vẫn hoài cổ? có thể những AX10i, A1, AZ đang sắp trở thành những sản phẩm chỉ có tính trưng bày như cổ vật, liệu các bác có sẵn sàng mua với giá cả chục triệu? 8)

11. nqh18

nqh18 Advanced Member

Thế thì e phải để dành tiền để 2 năm nữa mua con PIONEER LX 90 về xem DTS-HD thôi, còn bây giờ cứ pre-pow DTS đã phê lắm rồi . :lol: :lol: :lol:

12. hoanganhduytran

hoanganhduytran Advanced Member

Hôm e sang nhà ông bạn, nghe bộ pre/pow krell chỉ có dts sao mà e thấy con yamaha 3067 nhà e nó lởm thế dtshd mà hình như ko bằng dts huuu, đấy là xem phim còn nghe thuynga paris e chỉ còn biết khóc rưng rức, chắc phải gom lúa lên pre/pow thôi, dts cũng được

Connardo likes this.
  13. HDHP

HDHP Advanced Member

Nói phét,ăn ngon quen rồi giờ đố bác ăn muối vừng đc đấy :mrgreen:

14. nqh18

nqh18 Advanced Member

hi ! Bác nói làm e thèm muối vừng quá ,mai bảo gấu nhà e làm một lọ để vừa xem phim vừa ăn cơm với muối vừng.

15. korien

korien Advanced Member

DTS-HD khi qua Rec đời cũ được downmix xuống thành chuẩn DTS, em xem phim thấy chất lượng âm thanh vẫn ngon hơn chuẩn DTS thường. Không biết tại em tai trâu hay em chưa được mở mang đầu óc nhỉ?

Nếu nâng cấp Rec bây giờ em sẽ quan tâm nhiều hơn đến chuẩn hình ảnh

16. vq946

vq946 Advanced Member

Em xin hỏi các Bác vì kinh phí của em có hạn nên nếu em dùng còi đời nay đánh loa độ nhạy cao thì có được không? em cảm ơn!

17. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Ngày trước em dùng con receiver Denon còi, xong chuyển sang gấu đời cổ Sony V777ES thì thấy xem phim khác hẳn nhau luôn, hoành tráng và tinh tế hơn hẳn.
    Nếu bác đã quan tâm đến chất lượng âm thanh thì nên tìm dòng gấu 1 chút xem cảm giác nó khác lắm.

18. vq946

vq946 Advanced Member

Xin các Bác đã từng trải nghiệm gấu đời trước thì hãy liệt kê để chúng em tham khảo mà tìm! Xin cám ơn!

19. cmid1982

cmid1982 Approved Member

em thay dts nghe nhac am hon,con xem phim thi dts hd hay hon

Share This Page

Loading...