Dung ipad dieu khien PC de nghe nhac???

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by nadm10, 8/8/15.

1. nadm10

nadm10 Advanced Member

Em dùng PC nghe nhạc lossless, điều khiển bằng chuột ko tiên lắm, em có cài taemviewer diều khiển trên ipad thấy khá tiện (qua wifi), rất mong đươc các bác chia sẻ thêm kinh nghiệm, thanks nhiều

Tags:
  2. guile

guile Advanced Member

Nếu bác dùng win và biết cách setup remote desktop thì dùng ipad cài remote desktop sẽ tiện hơn hoặc sử dụng Splashtop cũng tiện - kể cả ko vào internet vẫn điều khiển được. bác thử cài xem sao. Với bác thử tìm xem các trình nghe nhạc hay có app trên ios để điều khiển mà như Jremote cho Jriver, monkeymote cho fooobar chẳng hạn

3. foo

foo Approved Member

Giải pháp của bạn là dùng thiết bị cầm tay để điều khiển và chơi nhạc thì đã có nhiều người sử dụng. Bạn thử xem video này nhé, có phần mềm chạy trên iOS, Android, và trên cả Tablet, điều khiển từ xa qua sóng Wifi. (Phần mềm tên là DS Audio hoàn toàn miễn phí)

https://player.vimeo.com/video/151396619

4. Goldstar

Goldstar Approved Member

App này test chạy ổn định không bác foo ơi.

5. edm0611

edm0611 Advanced Member

Em đang xài Foobar2000 thấy trên BlackBerry và Android có free app là "Foobar2000 Controller" dùng để Sync và điều khiển thông qua wifi khá tốt. iOS thì em ko thấy, chỉ thấy thằng Monkey Remote thôi! :)

6. kthien

kthien Advanced Member

monkeymote cho fooobar dùng như thế nào vậy bác có cần phải mạng ko

7. edm0611

edm0611 Advanced Member

Bác cài plugin MonkeyMote cho Foobar2000 trên PC sau đó cài MonkeyMote trên iPad/iPhone sau đấy config cái IP của máy PC cần remote cho app trên iPad là xong.
    Để xem ip máy PC và cấu hình trên iPad bác tham khảo theo hướng dẫn ở trang này https://www.monkeymote.com/show/support
    Và tất nhiên PC và iPad/iPhone của bác phải join chung 1 mạng :)

8. MDthanh

MDthanh Advanced Member

Sau khi lọ mọ mấy ngày, cuối cùng e cũng đã cài đc monkeymote cho foobar2000 trên ipad, điều khiển tốt, nhanh, chính xác.

vudt likes this.
  9. edm0611

edm0611 Advanced Member

Khiếp bác phải lọ mọ mất mấy ngày cơ ah :lol: bác nhờ ai dân IT trợ giúp có phải đỡ cực ko? Không biết trên forum đã có bài hướng dẫn = tiếng việt và ảnh chưa nhỉ ? :roll:

10. edm0611

edm0611 Advanced Member

11. MDthanh

MDthanh Advanced Member

Tự lọ mọ sẽ thích hơn cụ ah, biết hơn. Còn nói như cụ cái gì cũng nhờ thì còn cái thú gì nữa. IT thì e chẳng biết gì, cứ google mà hỏi, dần sẽ ra tất thôi.

12. edm0611

edm0611 Advanced Member

Mấy hôm nay em lọ mọ test đi test lại 2 thằng Music Player trên PC là Foobar2000 và JRiver MC 22 thì thấy có 1 số cảm nhận:
    + Em thích tiếng Foobar2k hơn thằng JRiver ở độ gai góc và tạo nhiều xúc cảm hơn, nhất là khi nghe tiếng nhạc cụ trong thể loại nhạc Acoustic, Jazz.
    + Trình điều khiển MonkeyMote trên iPad của thằng Foobar2k có vẻ thân thiện hơn thằng JRiver nhất là mục quản lý các Playlist.

13. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác cho em hỏi kinh nghiệm kết nối monkeymote trên ipad với foobar200 với. Em cài đặt plug-in trong foobar200 rồi mà 2 thằng không nhận nhau. Trong khi em dùng đt androi cài foobarcontroller khiển bình thường.

Cảm ơn bác

Share This Page

Loading...