DVD 1920 cho : Jamo D590, Denon 2000IVR ??

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by haylachinhminh, 10/5/06.

1. haylachinhminh

haylachinhminh Advanced Member

Chào các ban,
    Mình đang dùng Loa Jamo D590, Amply 2000IVR, đầu DVD Philips 707K
    Bên cạnh sở thích nghe đĩa CD, mình cũng rất thích xem các DVD nhạc quốc tế (các buổi biểu diễn của các ban nhạc...). Các bạn cho mình hỏi một số thông tin sau :

1, Mình định mua DVD Denon 1920 (để thay thế Philips 707K), mình muốn hỏi chất lượng âm thanh và hình ảnh của 1920 là như thế nào ? Nếu dùng DVD1920 thi nên dùng dây tín hiệu nào là hợp nhất (Do Loa, Amply, đầu đọc đều cho tiếng sáng, có lẽ dây tín hiệu dùng loại cho chất tiếng ấm)

2, Do đầu CD đắt quá, mình đang cân nhắc các đầu sau : Marantz CD7300, Marantz CD5400, Marantz CD5001, Denon DCD-685bk. Các bạn cho mình ý kiến nhé

Theo bạn mình đầu tư như vậy có hợp lý không, hay nên giữ đầu DVD Philips và đầu tư một CD tốt (khổ nỗi mình cũng thích xem DVD,,hikkk, thích nhiều quá)

Tags:
  2. pdq

pdq Advanced Member

Bác Quốc Hương ơi! Bác vui lòng tư vấn luôn trên forum này đi để anh em còn học hỏi thêm và nhiều khi Bác còn bán được hàng nữa đấy! Chứ tư vấn quá điện thoại thì nhiều khi tốn tiền điện thoại mà kết quả thì . . .??? :lol: :lol:

3. audiogirl

audiogirl Advanced Member

Ối em thấy nhiều người phối như thế lắm mừ, cả cửa hàng bán đồ người ta cũng phối thế. Hay là họ chăn gà rồi... hu.... hu.... Bác QuocHuong tư vấn cho anh em xem còn cần mua thêm món gì nữa đây cho nó đúng với ... Đúng là toàn gà rồi...

4. audiogirl

audiogirl Advanced Member

Re: DVD 1920, Jamo D590, Denon 2000IVR

Hệ thống của bạn nếu để nghe đĩa DVD thì tạm ổn, còn nếu bạn còn là fan của nhạc stereo 2 kênh thì phải đầu tư thêm 1 đầu CD nữa. Tùy theo sở thích và gu nghe (cả $ nữa..hì) mà bạn chọn đầu CD cho phù hợp. Anh em trên này có thể tư vấn cho bạn đấy.

5. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

1. DVD 1920 (đầu tháng 9/2005-36000yen) là anh cả của nhà 3 anh em (hiện tại) 1920 (giữa tháng 9/2005-89000yen)-2910 (10/2005 - 160000yen); có đầu ra HDMI và 216MHz/11bit VIdeo DAC、
    DVD:4Hz~88kHz(192kHz Sampling)、4Hz~44kHz(96kHz Sampling)、4Hz~22kHz(48kHz Sampling)
     CD:4Hz~100kHz
     CD・Video-CD:4Hz~20kHz
    Độ méo /0.004%
    2,6kg

Nói chung hình ảnh của DVD Denon coi được, em cũng đang sài con DVD-770SD.
    Dây tín hiệu bác nên chọn loại làm bắng OFC, hay Pure copper thì tiếng sẽ ấm, nghĩa là interconect cable và cả dây loa.

2.Bác chọn con Marantz CD7300 đê, có gì bác hỏi thêm bác Aries - bác ấy rành hàng Marange lém. :lol: :lol: :lol: :roll: :roll:

Chúc bác dzui

6. Quochuong

Quochuong Advanced Member

Cách phối vậy kg đúng.Bạn nên chọn chính xem phim hay nghe nhạc chứ ba loại kiểu này vừa tốn tiền mà kg có môn phái nào được.

7. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Chào bạn Haylachinhminh
    Chào mừng bạn gia nhập gia đình D590
    Cách phối ghép của bạn như vậy là quá đúng, vấn đề ở đây là bạn đã nghiên về stereo để nghe nhạc ( mới chọn 2000IV ) Thì bây giờ bạn nên dồn tiền vào đầu tư một em CD cho chiến, cứ tham khảo anh em trực tiếp trên diễn đàng này, nhiều người hiểu biết rất nhiệt tình và vô tư
    Hiện nay bạn chỉ lấy tín hiệu stereo từ đầu DVD nên 707k cũng là tạm ổn rồi ( sau này nếu có Amply Digital 5.1 thì mình tính tiếp ) Vấn đề nữa là hiện nay dĩa DVD mình dùng toàn là dĩa lậu, dĩa chép dầu DVD tầm phổ thông thì đọc vô tư, chứ các loại đầu DVD cao cấp nó o chịu đọc đâu nhe
    Hùng có anh bạn Mua đầu DVD denon giá 800usd sau đó lại phải mua thêm 1 đầu DVD sony 1tr2 để kế bên đấy( Mặc dầu đầu cao cấp thì chất lượng âm thanh hình ảnh tuyệt vời )
    Hùng cũng như bạn rất mê xem các chương trình ca nhạc từ DVD nên có vài dòng chia sẽ, có gì sai xin các anh em góp ý thêm

8. chuvoicon

chuvoicon Advanced Member

DVD-1920 của DENON xem phim rất tốt (có HDMI, bộ giải mã hình 108Hz/10bit), DAC Audio con này cũng hàng khá, quan trọng đầu đọc là cơ và DAC,
    Hiện giờ bạn dùng con Philips cũng được nhưng mà DAC của nó chắc không hay rồi, bạn thử mua con Marant CD-94 hay CD-95 sẽ cải thiện nhiều chất lượng âm thanh
    Chúc vui

9. haylachinhminh

haylachinhminh Advanced Member

Cảm ơn các bác nhiều, mình đã nghe thử 1920 và thấy chất lượng tiếng khi kết hợp với 2000IVR, D590 cũng đạt mức khá, những DVD cao hơn của Denon như 2910,,, chỉ cải thiện thêm các chức năng về hình ảnh. Đúng là các đầu xịn thì thường rất kén Đĩa như bác Nhuthungfoto noi

Nhân nói về vấn đề kén Đĩa thì đầu Philips 727K (sorry lúc trước đánh nhầm là 707) có thể nói là Vô địch về Không kén đĩa, từ trước đến giờ mình thấy không 1 đĩa nào là nó không đọc được (một số Đĩa ở các đầu khác ko đọc nổi, 727K đọc vô tư), chất lượng hình ảnh cũng được, về âm thanh theo chủ quan mình là không bằng các đầu DVD mới của Denon.

Cảm ơn các bạn nhiều :lol:

10. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Re: DVD 1920, Jamo D590, Denon 2000IVR

Chào bạn,
    Với thị trường của ta hiện nay toàn đĩa DVD TQ nên cũng không cần đầu tư con đầu DVD tốt lắm đâu (càng tốt chất lượng càng cao, tiền càng nhiều, nhưng cũng kén đĩa dữ dội). Tôi thấy TTNN có giới thiệu con JVC XV-312 là hay trong tầm tiền anh thử tìm xem (khoảng <1.5tr) hoặc giữ nguyên con DVD cũ, phần tiền còn lại để dành tìm con CD nội địa thật nặng thật hay thì sướng hơn.
    Vài dòng góp ý nhỏ với anh! Regard!

11. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Tại sao có 2 topic cùng 1 chủ đề trên đây ?????
    http://www.vnav.net/modules.php?name=Fo ... 0361#30361
    Kính đề nghị bác haylachinhminh không post 2 mục chung 1 chủ đề, sankui bác!!!!

Min/Mod đâu rồi xóa bớt 1 cái cho rộng băng thông tí nào, heheheee.......... em dzot..... :roll:
    (nếu không trùng bài thì sorry bác haylachinhminh, nếu phải thì bài post của em đâu....? huhuhuhhuhuhuhuuuuuuuuuuuuuu :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: )

12. vivan

vivan Advanced Member

Xin hỏi các bác, em đang dùng Jamo 590 + Denon 2000IV + Denon 3500, nay muống tiếng âm hơn và nghe vocal tốt hơn, em muốn tậu thêm một em CD Marantz 94 hay CD 16 có hiệu quả không?

13. Boom

Boom Approved Member

Em thì ngược lại với bác Wmkii. Em đang dùng con Denon DCD 1450AR và mới bế em Marantz PM-17SA về đánh với D590. Nói chung là rất ổn. 3 dải đều đặn và đặc biệt là tiếng bass mềm và sâu, trung âm tốt những không thật xuất sắc như B&W. Bác đang dùng PMA-2000IV mạnh và hơi khô. Em nghe thử nhiều lần rồi. Âm thanh phát ra mạnh những sau đó mất hẳn, không có chiều sâu như Marantz nên anh em cứ chê Marantz là nịnh tai là vậy. Em nghĩ bác mua thêm con CD Marantz là ổn.
    Em nghe một cao thủ ví von thế này: Denon thì làm bạn sướng nhanh nhưng chóng chán. Marantz thì làm bạn sướng chậm những đã sướng là sướng dài dài :lol:

14. De_non

De_non Advanced Member

Bác nào thích nghe tiết tấu nhanh, sôi động thì dùng Denon,Sony,TEAC ngược lại thích nghe tiết tấu êm dịu, sâu lắng thì dùng Accuphase,Maranzt, mỗi người mỗi sở thích, trường phái nghe nhạc khác nhau. Thí dụ như bác thử lấy cái dàn của Bác nghe nhạc PoP, Rock xem có hay không, chắc chắn nghe 1 hồi là Bác chết liền không kịp ngáp chứ không có sướng dài dài như Bác nghĩ đâu, mong Bác hiểu rõ 2 nghía cạnh trên :lol:

15. vivan

vivan Advanced Member

Cám ơn bác Boom, bác đã nghe thử D590 với Accuphase chưa, không biết có hợp không?

Em thì nghe đủ loại nhạc vì thế vẩn để em Denon CD 3500 nghe nhạc tiết tấu nhanh và kiếm thêm em CD Marantz để thưởng thức nhạc êm dịu và sâu lắng như bác De_non tư vấn.

16. Boom

Boom Approved Member

Bác Denon nói đúng nhưng hơi bi quan vì âm nhạc nó mang tính cảm tính và cái sự chết hay sống nó cùng tùy cái tai. Có thể Marantz không theo kịp tiết tấu nhanh mạnh mẽ nhưng bác phải hiểu không cứ pop rock là nó nhanh và mạnh. Ngược lại không phải cứ Jazz là nó mềm và chậm. Em có bộ sự tập Jazz trên nền hip hop. Nghe cứ như bom nổ. Riêng em không nghe pop rock "mạnh" nên mới chọn dòng âm thanh chậm mềm mại. Hôm nào có dịp em chia sẻ bác mấy CD tưởng như "pop, rock" nhưng bảo đảm nghe với Denon lại thấy nó chói quá :lol:
    Bác thử nghe "mystic pop"chưa? Nhạc pop huyền bí ấy. Ví dụ như Lesiem, Era, Enigma, Magna Canta, Mythos...cái này mà đánh bằng Marantz hay Denon chưa biết em nào hay hơn.
    Em không dám chê Denon vì em cũng đang sử dụng CD và loa surround, center của Denon. Em chỉ sử dụng Amp Marantz để có một sự điều hòa nhất định.
    Cái sướng của em là nếu em nghe đúng loại nhạc em thích nên cái hệ thống mà em nghĩ là phù hợp thì sẽ sướng dài dài. Và ngược lại. Đôi dòng chủ quan mong các bác chỉ giáo.

17. Boom

Boom Approved Member

Bác Wmkii em chưa thử Accu với D-590, những có lẽ bác nên tham khảo ý bác Denon là Accu nó theo dòng mềm mại.
    Quan trọng là bác nghe loại nhạc gì? Và loại gì làm bác phê nhất. Ta có thể nghe nhiều thể loại. Nhưng khi chọn âm thanh em nghĩ mình chọn cái để phát ra loại nhạc mà sẽ làm mình phê nhất.

18. bravia

bravia Advanced Member

Cho e chen vào tí nhé,theo ý riêng e thì em thấy accuphase có bass đặc trưng,xuống rất sâu,về độ mượt mà thì acc cũng giống marantz,nhưng về dải trầm thì marantz chạy mất dép với acc,bass của acc cho dù mở volume to hay nhỏ vẫn hay.
    Thân

19. KHANH-END

KHANH-END Advanced Member

Hì Bác Bravia đang mê mẩn Acc mà lại?!?!
    Nhưng bác nói hay lắm. Gần nhà em có ông chơi con Acc 360 Power, đánh với một em Pre bằng đèn loại gì không biết (Em chả biết tí gì về Tube cả, hi hi)
    Nghe trên cả tuyệt vời các Bác ơi
    Chắc điệu này em phải quảng cái Denon 2000AE sắm chưa hết rôđai của mình quá
    Nghe Acc rồi thì muốn nâng cấp thôi. Tuy nhiên giá thì hơi đau đầu một chút.

20. bravia

bravia Advanced Member

Chào bác KHANH-END,em nghe rất nhiều người nói là acc quá mắc so với hiệu quả mang lại thực sự,có lẽ do thương hiệu accuphase quá dữ,dòng acc em có nghe 406v,và 407,power P500,phải nói là rất hay,em cũng đang mon men định làm quả 407 đấy bác.Nhưng con DENON 2000AE chưa hết rôđai nên hơi tiếc,em quyết định nghe thêm thời gian cho hết tiềm năng của nó rùi đổi.Em có dự định lấy con acc 407 rất lâu rồi,từ lúc em còn dùng 2000IVR,nhưng do giá quá con và khi đủ tiền thì lại ko tìm được em như ý gặp lúc 2000AE mới ra nên làm luôn.Em thấy con acc nó hội đủ 2 ưu thế của Marantz và Denon.Nghe chi tiết, ấm,mượt mà nhưng bass lại hơn hẳn Marantz về độ nẩy và sâu.Ko biết các bác có cảm nhận thế nào,nếu các bác có ý kiến khác thì xin nói ra để anh em mở mang tầm nhìn,mổi người có cảm nhận khác nhau.
    Thân

21. life

life Advanced Member

Chào ba'c KHANH-END. Khi nào bác quảng cái Denon 2000AE của bác thì xin bác bắn tin cho em để em cưới nó luôn. Chúc các bác một ngày vui vẻ.

22. De_non

De_non Advanced Member

Ừ mấy tuần nay mình cứ nhớ nghĩ về em Accu 406v,và 407 hoài, bỏ em 2000IVR thì tội nghiệp, mà luật pháp của nước CHXHCNVN không cho mình cưới và sống cùng 1 lúc 2 vợ, mình cưới chui chắc được nhỉ bravia ?!! :lol:

23. bravia

bravia Advanced Member

HE HE,cứ chơi con 2000 thời gian đi bác á,nghe cho đã rồi mới đổi,nhưng nếu có lỡ thích acc như e thì em khuyên bác nên làm luôn con 407,con này hơn hẳn 406v mặc dù công suất bằng nhau 180w/c ,nhưng chỉ đằt hơn 406v khoảng 200$.Nhưng nếu mua thì nên mua nhưng amp 2nd hand 5-10 năm trở lại thôi,e nghe các bác nói tụ trong amp có tuổi thọ khoảng hơn mười mí hai mư năm thui,mà acc 407 có date từ 1996-1999, tức là mới nhất cũng cách nay 7 năm.Do đó` khi mua các bác nên nhờ ai đó mở ra xem cho kỷ hoặc chọn nơi có uy tín mà mua,nếu ko dính chưởng như chơi.
    Thân

24. bravia

bravia Advanced Member

Hôm qua em có ghé ĐÔNG THÀNH nghe được cái pre-pow ADCOM hình như là model 5500 hay gì đó,họ kêu giá 2800 usd cả pre và pow,khi em nghe họ phối với JMlab electra 926 nghe cũng ok,nhưng hơi khô,bass ko mềm,cô sale ở đó bảo là nếu chơi bộ này thì nên mua con marantz pm 11 s1 âm thanh còn hay hơn,giá con này ở ĐT là 3015$,em có nghe qua con này ở TRƯƠNG NGHĨA phối với 703 và một chổ khác nửa họ phối với 804s nghe cũng hay lắm,nói chung là hơn hẳn marantz 14mkII(Hi hi tiền nào của đó mà)nhưng giá con này bán ở ngoài chỉ khoảng 2500 usd thôi rẻ hơn ĐT những 515$!!!.Em nghĩ bác nào thích giọng marantz nên nghe thử con này xem sao rồi cho ý kiến anh em,vì em thấy nó nằm trong tầm giá 2500-3000,hoặc với tầm giá này cũng có con acc 407(2900$).
    Thân

25. KHANH-END

KHANH-END Advanced Member

Hì hì
    Thế là giá Double con 2000AE của anh em mỉnh rồi.
    Nghe thử thì cứ ra tiệm mà nghe thôi. Chứ lấy 3000$ ra thử, chắc ..."CHẾT"!!!
    Cám ơn Bác Bravia cho thêm một lựa chọn
    Thanks

Share This Page

Loading...