DVD 1920 cho : Jamo D590, Denon 2000IVR ??

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by haylachinhminh, 10/5/06.

1. bravia

bravia Advanced Member

Bác KHANH-END khéo đùa,em nói là ra tiệm tha hồ mà nghe thử chứ tội gì mà phải bỏ tiềm mua về đâu,he he,nghe cho kỹ,chọn cái nào thích nhất mà mua.
    Thân

2. thantainho

thantainho Advanced Member

Hi bác Bravia cũng nghe thử Adcom rồi à ? Bác nghe pre ổ DT là adcom 715 với pow 5500, nghe chưa hay là đúng rồi, phải phối với pre 750 sẽ hay hơn ( em đã dùng wa rồi ) nhưng cũng không bằng với pre đèn , pow 5500 chơi với 703 của bác không hay bằng pow 5802 đâu, nhưng có điều là giá của bộ này GTP 750 và Pow 5802 tới $ 4000 và khi naâng cấp bán lại rất khó vối giá $ 1500 à, nếu có trúng số thì chỉ nên mua pow 5802 thôi vì nó chạy sò mosfet ra tới 300w 8 ohm nghe phê tới già luôn ( vì bán lại lổ nhiều mà ít người mua nữa ). 1 người bạn đã chết với nó rồi đấy. Hi ...hi
    Thân
    -------------------------------------

3. bravia

bravia Advanced Member

He he bác thần tài xuất hiện à,khi nào bác nâng cấp lên con nagra kim tự tháp thì hú em qua nghe với nhé,trước khi đi sing nhớ dt e uống cà phê,đúng là con 5802 đắt quá,với giá đó em tìm krell hoặc marklevinsion 383 mà chơi.
    Thân

4. Boom

Boom Approved Member

Ối dời ơi có Accu mà xài thì còn gì bằng. Tất nhiên một món hàng ở mọi đẳng cấp đều có người khen kẻ chê. Riêng em thì ít khi lăn tăn những chi tiết nhỏ. Đối với em âm nhạc vẫn là quan trọng nhất, và sẽ tuyệt hơn nếu có một hệ thống âm thanh hay. Em đang chỉ đến đẳng cấp Denon và Marantz đã thấy hay. Mai kia có điều kiện lên được cao hơn sẽ xin ý kiến chỉ giáo của mấy bác.

Mà nhân tiện cho em hỏi Amp mới tinh chạy rô đa bao lâu thì mới được gọi là "nhuyễn" ạ?

5. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Chào Bác Bravia,
    Em đọc bài thấy Bác viết con Acc đã quá! Em thì thích nghe trầm ấm, tính cho marantz phối với JamoD590 nhưng sợ nó lại tối, thiếu chi tiết còn denon thì rõ là sáng rồi. Nhưng hàng Acc mà mình đem ghép với Jamo D590 thì nó có quá hạng không Bác? Nếu không thì khoảng 1500USD tính mua ampli thì có tìm đựơc con Acc nào chơi hay cới Jamo không ạ?
    Mong reply của Bác!

6. bravia

bravia Advanced Member

Chào bác liêm,trong tầm giá 1500-1800 usd hình như có con 305v hay 405 gì đó,đời x05 còn má gỗ nhưng đẳng cấp trên con 2000AE.Em chỉ ngại là ko biết gì về điện tử vả lại 2 con này tuổi thọ cũng trên 10 năm rùi.Nhưng nếu bác tìm được con nguyên thủy còn tốt thì DENON ko có cửa so với em này đâu,nếu bác có điều kiện thì ráng hoặc tích lũy thêm thời gian làm con 407 là tuyệt,chơi được khá nhiều loại loa,đương nhiên cũng với giá này bác có thể chơi đc những con pre-pow second hand có hạng rùi.Tùy gu nghe mà bác chọn thui.
    Chúc bác sớm mua đc amp,nếu mua đc thì nhớ ới em qua nghe chơi nhé.
    Thân

7. Audiofan

Audiofan Approved Member

Em xin chào cả nhà,

Em đang dùng con Acc E-405 đây và cũng khoái con Jamo D590 nữa(kiểu dáng rất sang trọng <1500$) nhưng vẫn còn ngại 2 em này kết hợp với nhau có hay ko? Có bác nào đã nghe cặp này rồi cho em lời khuyên với nha. E đang chuẩn bị lên đuờng mua loa.

Em chào nhe.
    Audiofan

Share This Page

Loading...