Dynaudio fan club !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Tien_Hung, 25/3/09.

1. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Múc đi bác, loa đáp ứng nhanh nghe Quang Lê, Lệ Quyên, Bằng Kiều..v..v.. rất ổn.
    Mà ngay cả trước 75 thì nó cũng đủng đỉnh như nhạc Jazz của Tây thôi. Loa active hoặc ko dây wirless chắc chắn sẽ phát triển mạnh trog tương lai, hẵng nào đều cũng đã ra model rồi.

2. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Em đang chơi đôi SilverLine Audio Gold 17 , đôi loa này củ Mid bass xài của Dynaudio. Loay hoay phối ghép, tổng thể âm thanh mới được Treble ổn, còn Mid tối, lùi, thiếu chi tiết, Bass ù rền có đuôi không gọn gàng.
    Bác nào đã từng chơi, hoặc biết qua dòng này tư vấn giúp em vài chiêu, em xin cám ơn và hậu tạ ạ :)!!!

3. Exciter_la

Exciter_la Advanced Member

Cách chơi thực dụng rất hiệu quả mà ko ông nào VN chịu chơi. Quan điểm cũ hằn sâu quá hic
    Em ủng hộ giải pháp này. Nghe mấy dòng dynaudio xeo muốn bán dàn cùi bắp của mình luôn, còn thằng X14A này bác chơi đc DAC rời dữ dữ nữa thì lết bánh mất.

4. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Thực tế thì mấy em Xeo 3, xeo 5 có vẻ vẫn chưa tiến hoá hết, xeo 4 và mới nhất là em xeo 2 đã hoàn thiện hơn rõ rệt.
    Ngoài ra thì Focus XD gía cũng 130 củ cũng làm nhiều cụ tính đến Focus 160 và tầm 100 củ ko tệ cho amp và dây loa.
    E múc con xeo2 để phòng ngủ thì thấy khá Ok. Có 32 củ thì khó cách nào phù hợp hơn, tuy nhiên chấp nhận sẽ rất mất giá khi các model mới ào ào ra...

5. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Xin cảm ơn mấy bác, quyết định múc x14a thôi..

6. nttm

nttm Advanced Member

Em thấy ít người chơi loa active không phải chỉ là chuyện quan niệm cũ... mà có nhiều lí do nữa, bác thuhuong cũng đã nói rồi. Giá thì rất cao, không khác gì mua đồ rời, mà chơi đồ rời thì dễ nâng cấp, dễ phối ghép, chán thì xé lẻ ra bán cũng nhanh. Em thấy Xeo 2 có vẻ nhiều bác chơi, mấy dòng trên nó thì không biết thế nào :wink:

7. oopssvn

oopssvn Advanced Member

DM 2/7 đợt lâu em mua mới cứng có 12tr8 ở HH, ghép với Diablo thì môn đăng hộ đối quá còn gì :))
    Em thấy ghép với Arcam 10 ngon-bổ-rẻ, nghe ra ngay chất Dyn dòng DM :))

8. nttm

nttm Advanced Member

Em đang chơi 1.4 đây bác, nhưng chưa biết nâng cấp lên loa gì..

9. thuhuong

thuhuong Advanced Member

10. Mr Right

Mr Right Advanced Member

Bác thử cặp pre, power hãng AVM của Đức xem. Pow mono này có CS khủng đặc trị các loa khó đánh: 200w/8omh, 300w/4omh... đồ Đức thì chất âm khỏi chê rồi

11. NgocQuang98

Bác oánh Dyn mà ra trung cao tốt thì thành công quá rồi! Cá nhân em thấy đôi Dyn ở nhà em ra trung cao đẹp khó hơn ra trầm tốt :(!

12. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Hình như các em Dyn đời mới đẩy tần số cắt lên và có điều chỉnh, nên dễ ghép hơn và dải trung cao cũng tốt hơn.
    Là em so giữa contour S1.4 và 1.4LE. Còn như con 1.3 huyền thoại thì nghe bạo lực hì hục hơn là nhạc tính, véo von.
    Ngay cả các em Focus đời cũ đang vẫn còn bán, khi ghép và so với loa đời mới tiếng cũng bí, mờ hơn.

13. NgocQuang98

Cyrus, lại là Cyrus!!!
    Đôi SilverLine Audio Gold 17 của em ( củ bass và treble đều Dyn ) cuối cùng đã chịu khuất phục bởi em Cyrus nhỏ bé còi xương. Em chơi Cyrus từ con One vỏ gang từ xưa, giờ lại Cyrus, càng nghe càng thấy yêu Dyn, yêu Cyrus

14. thuynx1003

thuynx1003 Advanced Member

e dang dư con plinius hautonga khui thùng dc 1 tháng có bác nào quan tâm alo e 0983896776

15. nttm

nttm Advanced Member

Các đời loa Dyn mới em thấy tiếng sáng và nhạy hơn, dải trung cao và cao thoát hơn. Nghe thấy sáng sủa, sống động hơn các đời cũ. Nhưng cũng phải phối ghép cẩn thận tránh bị thừa treble nghe nhanh mệt.

16. Phuongnlh

Phuongnlh Advanced Member

Bác nào tìm Hiato (có phono) liên lạc em nhé. Máy đẹp long lanh, ko 1 vết xước, thùng xốp đầy đủ. Em nâng cấp nên dư ra, giờ lại cần tiền nâng vài món nữa nên em sẽ để giá hợp lý nhất cho các bác chơi.

17. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

Dynaudio new contour vừa xuất hiện có nhiều đột phá mới. Âm chất khác biệt rất nhiều dòng cũ, nếu có dịp các bác nghe thử.

18. mtbc

mtbc Advanced Member

Show vừa rồi chả biết Dyn gì mà bước vô phòng 30s là phải bước ra :(

19. linh99992001

Vây mà bác vuducuy khen quá trời. Âm thanh khó bàn thật :)

20. Ducanh8392

Ducanh8392 New Member

Nghe bác nói mà máu quá :((. Nên cũng muốn thử dòng xeo xem nó thế nào. Bác nào chán hoặc có giá tốt dòng xeo 2 hoặc xeo 4 thì ới em vs nhé 0917388319

21. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Theo bác linh99992001 thì loa Dynaudio new contour ghép tốt nhất với Amply gì bác nhẻ ! Thank !

22. hoa audio

Âm nhạc tuỳ gu nữa bác ạ ! Theo E thì hay thật đấy ! tuy do setup phòng nghe chưa được tĩnh lắm ạ !

23. linh99992001

Em thì thấy ngon bổ rẻ có T+A, chẳng hiểu sao VN ít chơi. Ngay cả hãng dynaudio giới thiệu sản phẩm cũng dùng T+A. Ở showroom em đánh T+A tích hợp tùm lum giá rất vừa phải nghe cũng rợn người về độ phê :D
    Ngoài ra em còn thấy NAD cũng đc khuyến cáo sử dụng.

24. hoa audio

Ok ! Thank bác ! E tìm hiểu xem 2 con này , cái nào rẻ đẹp ngon :D :D ! Thân !

25. Do Quang Tuan

Do Quang Tuan Approved Member

Bác dùng model nào đấy? Em đang có đôi contour s1.4 không biết có hợp dòng này không.

Share This Page

Loading...