DYNAudio XEO?

Discussion in 'Loa' started by cocsku, 23/9/13.

1. Capt_Lee

Capt_Lee Advanced Member

E nghĩ là nó muốn nhấn mạnh cái DacLess của nó là bỏ qua1 bước chuyển digi thành analog, chứ ko chuyển từ digital sang analog thì có mà nghe bằng đầu gối mất

2. nttm

nttm Advanced Member

Theo em hiểu thì XEO 3 tương đương Excite X12 và XEO 5 tương đương Excite X32, như vậy XEO 5 là loa cột và sẽ hợp với phòng rộng hơn. Em nghĩ phòng từ 15m2 có thể chơi XEO 5 được rồi.

3. kikola123

kikola123 Approved Member

Hình như Xeo và Excite dùng chung driver, tuy nhiên theo tai em nghe loáng thoáng thì Xeo nghe ngon hơn Excite, có thể do e nghe Excite ở triễn lãm nên môi trường kém quá :)

4. hongminh

hongminh Approved Member

Nhờ các bác kỳ cựu tư vấn giúp em.

Nhu cầu của em cũng không cao, em chủ yếu nghe nhạc từ đĩa BR Thuý Nga, quang lê, lệ quyên.v.v . Nguồn của em chủ yếu là nghe từ PC, điện thoại, em thích loa cột vì còn bày cho đẹp phòng khách. Em đang lăn tăn lựa chọ giữa 2 phương án;
    Phương án 1; Đơn giản nhất là Dynaudio Xeo 5. Không phối ghép cầu kỳ ( hoặc Focal Easya). Hai lựa chọn này thì lựa chọn nào hơn vì giá cũng ngang nhau.
    Phương án 2; Jamo D590 với Denon 2000IV cộng với DAC M2tech, phương án này thì cầu kỳ dây nhợ.
    Trong 2 phương án này thì phương án nào nghe hay hơn, chất hơn. Jamo D590 ngang với Dynaudio Exciter 32 hay chỉ ngang với Dynaudio 3/7 thôi.
    Rất mong các Bác đã từng sở hữu chia sẻ giúp em, em mua để chơi thì ít tính đến phương án bán nên không đặt trọng vấn đề tính thanh khoản.
    Ngoài 2 phương án trên thì có phương án nào hay hơn trong tầm giá 50 củ đến 60 củ.
    cảm ơn các Bác đã quan tâm.

5. Exciter_la

Exciter_la Advanced Member

Em thấy dòng xeo mới nghe tốt hơn hẳn dòng Xeo cũ bác à, xeo 5 cũ trước em được nghe ở Vincom thấy ồn ghê lắm. Bác nên đến showroom của Dynaudio mà nghe thử cho chính xác. Jamo thì về lượng nhiều hơn chất so với Dynaudio tuy gu mà chơi thôi bác.

6. mtbc

mtbc Advanced Member

Bộ M2Tech+Denon+Jamo đó e là kết quả không cao :) Nghe dễ mệt í à

7. quangngochp89

quangngochp89 New Member

Bác chọn được phương án nào chưa e cũng đang lăn tăn như bác

8. minhmap1088

minhmap1088 Approved Member

Em này chỉ là mang tính thời thượng thôi, mình có tham qua nghe thử 1 lần, thấy cũng không đáng cái giá cao như vậy. Em nó đc lợi thế tiện dụng ko dây, dac tốt, nhưng mình nghĩ là sau 1 thời gian cũng sẽ chán thôi. công nghệ là cập nhật mà những hàng này sau sẽ cập nhật những loại khác với cổng kết nối khác nghe hay hơn, thế giới số hóa mà.

9. huyhl

huyhl Advanced Member

Bác dẫn chứng cho e, e nào hoặc bộ phối ghép nào bằng tầm tiền e nó mà nghe được như e nó? Thanks bác.

10. TuanToyota

TuanToyota Approved Member

Các bác cho em hỏi là Dynaudio Xeo thì có chơi giao hưởng có được không ạ? em chưa từng được nghe Dyn

11. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

giao hưởng là thế mạnh của dynaudio nhá bác :)

12. hoang gia thanh

hoang gia thanh Advanced Member

Không biết dòng XEO của Dyn còn tiếp tục không các bác nhỉ?

13. nemesistan

nemesistan Advanced Member

vẫn còn tiếp tục, để lên level cao hơn cụ chơi Dyn Focus 10 nhé

14. hoang gia thanh

Thực tế em dùng thì cổng analog tiếng cũng rất tốt (nếu dùng DAC ngoài tốt). Tuy nhiên đường analog rất hay bị nhiễu, không rõ nguyên nhân.

15. misterystar

misterystar Approved Member

e thấy có bác mới dùng xeo dc vài năm đã hỏng 1 bên loa sờ tay phía sau loa nóng bỏng tay ra hãng sửa thì đòi ngang 1 nửa tiền cặp loa mới.. ko biết có bác nào cũng bị thế ko

16. Need_4_Speed

Need_4_Speed Advanced Member

Là em đây. Chắc do đen thôi vì đồ điện tử có thể ngất bất kỳ lúc nào. Mình xác định chơi dòng active thì phải chấp nhận rủi ro.
    Tiện thể em đã làm thêm 1 đôi Focus 20XD nữa rồi, để setup bộ vừa nghe nhạc vừa làm front xem phim, tuyệt vời luôn. Em làm 1 cục WiiM pro plus làm transport đằng trước, Wiim nối cáp đồng trục vào đầu digital in của loa, Wiim nối mạng để airplay từ iphone và nhận preout cho 2 kênh font của bộ xem AVR phim. Cái hay là Wiim có chế độ autosesing tín hiệu từ AVR, cứ xem phim hoặc TV là nó tự bật loa. Lúc không xem TV thì stream nhạc tới Wiim rồi ra loa luôn, không liên quan đến AVR. Các bác tham khảo.
    Đôi hỏng cũng là 20XD vẫn chạy đc 1 bên cho xuống bếp cho vợ nghe

Last edited: 11/2/24
  17. AnhMinh8485

AnhMinh8485 Approved Member

phòng 35m2 có đôi nào tầm 25-30tr đánh ổn ko các bác ơi.
    em mới chơi mong các bác cho em vài đề xuất với. thanks

18. hoang gia thanh

Quan trọng định nghĩa của bác thế nào là ổn về âm thanh nữa. Còn trong dòng XEO hình như không có đôi nào trong tầm giá 20-30tr.

Share This Page

Loading...