1. sonrock

sonrock Advanced Member

Chào các bác. với lòng đam mê âm nhạc thì ban đầu e đã có 1 bộ như sau, sẽ upgrade dần dần cho hoàn chỉnh :).

Bộ của e như sau:Onkyo TXRN807 BK A/V Receiver, Pioneer BDP LX08 Blu-ray Player, Sony BDPS560 Blu-ray Player, Samsung LED C6530 32" TV, B&W 683 RD CH SPKRs (Pair main floorstanding), B&W HTM62 2-Way RD CH CTR SPKR, B&W 686 RD CH SPKRs (surround), B&W ASW610 Soft BK Subwoofer, Milty CC124 BFA/4mm Plug, QED Signature HDMI 1m, WEGI HDMI 1.5m, Chord Leyline 2 SPKR cable.

Tags:
  2. sonrock

sonrock Advanced Member

Re: Bộ HT ở UK của e, phòng rất nhỏ, mong các cao thủ cho ý kiến

E định đưa tạm lên mấy cái hình cho các bác gọi là có khái niệm chỗ của e nó ntn mà sao cứ up lên là nó bảo pic invalid nhỉ???

3. toptran

toptran Advanced Member

Bác dùng Shink Pic để resize lại hình đi bác, dung lượng của hình lớn quá ko post đc đâu.
    Link Shrink: http://www.onthegosoft.com/sp_download.htm

4. sonrock

sonrock Advanced Member

e cám ơn bác, để e post lại xem tnao :)

5. sonrock

sonrock Advanced Member

sau 1 thời gian lận đận với setup và căn chỉnh khoảng 2 tuần e đã mày mò ra đc nh hướng dẫn và nâng cấp đôi chút lên :)

6. atuanp

atuanp Advanced Member

Về HT, bác nên qua trang hdvietnam thì chắc nhiều bác tư vấn cho bác xôm tụ hơn :)

7. sonrock

sonrock Advanced Member

cám ơn bác đã gợi ý, e sang đó rồi và cũng chỉ có duy nhất bác Mod gợi ý thôi :)). Mà bác ấy cũng hơi chủ quan trong ý kiến, vì nếu theo các gợi ý kể cả ở đây hay ở đó, thì áp vào chỗ e đều ko ok, vì địa bàn của e bé quá :D, 2 cái sur để ngay trên sofa bên cạnh tai nên để +5 trở lên thì...điếc tai mà chói. E đã set up lại hết rồi và tương đối hài lòng với hiện tại :). Sau chắc e chuyển nhà thì sẽ kiếm thêm con powamp hay dùng 1 con avr mới rất mạnh nhu 5007, 5308, sclx82, hay rvx3800 vậy, hy vọng mọi chuyện sẽ khá hơn. E ko mong đợi j hơn với hoàn cảnh hiện tại cả :)

8. Mike

Mike Advanced Member

Bác vào mấy trang oép của Anh ý, họ cũng tư vấn nhiệt tình lắm. :)

9. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ chào bác. e đăng ký với avforums rồi nhưng chả a ăng-lê nào vào đoái hoài cả, view thì rõ lắm nhưng ko tìm ra 1 ai trả lời cho mình :)).

10. Mike

Mike Advanced Member

Em thấy họ tư vấn được đấy chứ, mà đồ ở Anh với nhau họ tư vấn dễ hơn.

11. Супер

Супер Advanced Member

Chết cười cụ Mike :lol:

12. Cafe 26

Cafe 26 Advanced Member

Bác ở ăng lê sao không dùng proAc hả bác?

13. sonrock

sonrock Advanced Member

Dạ e ko hiểu ý bác Mike là mỉa e hay nói thật :)), nhưng sự thật là e hỏi mà ko chú ăngle nào trả lời, chắc...cũng ko biết trả lời sao cho phải vì món setup này rất khó tư vấn, mỗi ng mỗi tai nghe, mà mỗi 1 không gian lại có đặc tính cộng hưởng âm khác nhau nên e cũng đã ko hỏi nữa =)).

Bác Phương Thảo hỏi thế e cũng ko biết trả lời sao vì e đi nghe mấy chỗ thì gặp quả 683 chết cứng luôn :D. Hôm e nghe thử cũng rất vô tình khi e chọn bộ KEF, nhưng nghe chán quá, nó lại để sẵn B&W ở đó nên yêu cầu nghe xem sao, ai dè nghe xong phát là quyết định khuân về luôn mặc dù biết làm xong quả system này là bankrupt :D. E cũng chưa có nghe qua ProAC nên ko hiểu nó tnao, nhưng B&W thì e hài lòng :). Hôm đó nó cho 683 làm main, 684 làm surround, htm62 làm cen, chắc e bị 2 thằng floorstandings nó lừa tình rồi =)).

14. Mike

Mike Advanced Member

Bác xem phim thì B&W là đúng thuốc rồi, Proac cho nó phí. Bác vào trang tư vấn HT ở bển ý.
    Chúc bác sớm tìm được tư vấn. Nhìn qua ảnh em thấy khoảng cách từ chỗ nghe đến dàn máy hơi bị gần. :)

15. sonrock

sonrock Advanced Member

e năm nay có 25t, bác gọi e là e cho e đỡ ngại :)). e tìm đc trang chủ của audyssey và đang đọc về món này :). có từ avr Onkyo txnr807 của e cho đến B&W683 luôn, may quá. e hiện chỉ gắng sức làm đc bộ HT ntn thôi, sau đi làm có dk sẽ đầu tư 1 bộ pre-pow cùng với main oách oách để nghe nhạc sau, cộng với 1 phòng nghe (tự e chiến và tự làm, vì ở đây mà thuê mấy món này chắc...mua đc 1 bộ HT mới =))).

16. sonrock

sonrock Advanced Member

vâng, chỉ có tầm từ 1.5m đến 1.9m là tối đa bác ạ, nên chính có lẽ vì thế nên âm thanh e nghe đc nó là âm ảo, ko phải là âm thật. Vì khi e vào giường ngủ ngay đắng sau bức tường kê cái sofa, tường bị hở 1 nửa ko kín lên tận trần, thì nghe âm thanh rất đầy, bass hoành tráng mà các giải đều căng cả. Nhưng chỉ cần ra ngồi trên sofa thì tiếng bass yếu đi rất nh cũng như thấy âm bị mất 1 ít, bó tay >.<

17. sonrock

sonrock Advanced Member

sắp tới có lẽ e sẽ thay hết bộ avr và bdp, cùng với thêm 1 e integrated amp - tất cả của denon kỷ niệm 100 năm thành lập, ko biết chất lg ra sao quá :D. sẽ post hình v upgrade cho a e ngó sau.

ban nãy loanh quanh trong 4r thấy có mấy bác chê cả Denon 3808, 4308... e hơi hoảng vì nhỡ purchase con avr a100 này rồi :D, các cụ có review j ko ạ?

18. sonrock

sonrock Advanced Member

hehe, cuối cùng thì cũng ko denon và cũng ko xa lạ, e upgrade con 807 của e lên 5007 :). mấy hôm nay bận quá nên ko update cho các bác đc. để mấy bữa nữa hoàn thiện cdp + pow thì e sẽ post lên cho các bác vậy. e 807 đang chờ đợi chủ nhân mới (ai đây?) và đợi ngày lên tàu về Vn!

19. sonrock

sonrock Advanced Member

Re: phòng nhỏ, dàn nhỏ nhưng lòng đam mê thì lớn :)

Update: E vừa nâng cấp lên system của mình, với Onkyo TXNR5007, Rotel RCD06SE, QED Signature HDMI Leads 1m + 2m, QED Signature Audio Cables 1m, QED XT Evolution Speakers Cables.

Con 807 của e đang đợi bác nào yêu quý :). Mai con Bel Canto Evo2i GenII của e về e lại up tiếp :). E đang lăn tăn vụ kết nối con này với system của e để nó oánh như 1 pow, nhưng e nó ko có line-in và là integrated pow, có bác nào cao kiến j ko ạ?

20. sonrock

sonrock Advanced Member

update đây ạ :)

21. sonrock

sonrock Advanced Member

e quên ko post hình :D

Attached Files:

22. Minh_Thu

Minh_Thu Approved Member

:p bên kia không có thằng nào trả lời - bên này cũng chưa có thằng nào vào tư vấn , em còn nhỏ chưa biết gì nên chỉ gợi ý chút chút về " cái thằng " :p \
    bác sửa lại văn vẻ chút xíu là anh em vào ào ào chứ gì :p

23. sonrock

sonrock Advanced Member

hihi, bác Minh Thu ơi, e nói thằng ở đây là mấy thằng uk ấy ạ, chứ có nói các bác nhà mình đâu :), khổ quá. ý e là bọn nó vào view bài mình thì nh nhưng ko có đứa nào comment cả, và thực sự nh lúc cũng ko biết suggest j nữa, cái này thì e thấm rồi (trên rất nh các forums nói chung).

e đính chính lại thế cho mọi ng đỡ hiểu nhầm e nhá, khổ quá đi mất :).

con Bel Canto Evo2i Gen II của e có ghi là 120w/8ohms và 200w/4ohms nhưng đánh rất có lực :), nó còn đc đánh giá cao hơn cả con krell 400xi và rất khó để e săn lùng đc e nó ạ.

e đã có bài review về chất âm của cả 2 e nó bên hdvn, nếu các bác thích e sẽ cop về post ở đây ạ :), kể cả cách căn chỉnh set up và đấu nối nữa, e check trên rất nh các forums như avsforums, avforums, hifiwigam, audioholic... để học hỏi ạ. e thấy đa phần các bác đều chơi monoblog, còn e lại trẻ trung hơn khi chơi Digital integrated amp. nếu bác nào cũng dùng giống e thì chúng ta trao đổi ạ :).

24. ilovemusic

ilovemusic Advanced Member

Phòng của Bác nhỏ gọn mà ấm cúng quá Bác nhỉ. Em cũng có thằng bạn học phổ thông, hiện nay nó đang dạy học (lecturer) ở trường Lecercity University gì đó không biết có gần chỗ bác không?

25. sonrock

sonrock Advanced Member

e đang phân vân làm thêm con Bel Canto DAC3 để đánh cùng cdp, có bác nào dùng chưa ạ thì cho e tí ý kiến. e thấy trên 4rums cũng bàn cãi nh về vụ cdp mid-end + DAC vs cdp high-end nên vẫn còn lăn tăn vụ này. là mua cdp mới hay thêm con DAC này để cho cải thiện chất tiếng (e chưa chơi DAC bjo nên ko rõ tnao) nhưng mọi ng khuyên là nên dùng cdt + dac hơn là cdp + dac vì như thế sẽ phí mất DAC built-in trong cdp. các cụ có ý kiến j ko ạ???

Share This Page

Loading...