1. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ a làm bộ đấy thì quá hay rồi a ạ, ko cần chơi đến mephisto làm j nữa. e thì có biết cụ Jack và biết tương đối rõ cụ ấy vì liên lạc nhiều lần trong vài năm qua. cụ này bán giá audio rất tốt tuy e chưa bjo mua của cụ ấy nhưng có mua giúp 1 vài lần cho người khác. tuy nhiên cụ ấy bị tai tiếng ở uk, nói chung là ko được tốt lắm vì nếu người chơi ở đây mua về trong vòng 1 tuần mà ko thích muốn trả lại và refund thì gặp rất nhiều rắc rối, thậm chí cụ ấy bị lôi ra toà vì vụ này - có 1 bác e biết rất rõ và thường xuyên liên lạc với e dính vào vụ này và mấy bác khác nữa. Nếu a quyết định rồi thì mua yên tâm thôi vì cụ ấy là authorised dealer của gryphon và nhiều hãng lớn tại uk. riêng vivaldi thì e có nghe qua 1 vài phối ghép nhưng chưa nghe chính tại nhà bjo nên ko thể đánh giá và so sánh được a ạ. có j e sẽ báo cáo a.

2. thaiduong

thaiduong Advanced Member

Uh thật ra mình cũng nghe qua vụ này nhưng mình vẫn quyết định mua vì bác này la Gryphon dealer như bạn nói. trường hợp mình trả lại chắc là rất hiếm, trừ khi đồ bị lỗi thôi mà cái đó 2 bên đã thoả thuận trước rồi. Có cái là vừa chốt bộ này thì chỗ khác lại có cục Colosseum hấp dẫn quá mà giờ bộ hiên tại vẫn chưa xử lý xong :-(

3. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ vâng nếu mua mà ko đổi thì hoàn toàn yên tâm thôi a ạ, bác này e chưa bjo thấy tai tiếng j vụ bán hàng lởm cả vì 1 shop lớn như thế làm ăn bán đồ hãng thì phải uy tín. còn vụ colosseum nếu a máu thì hỏi shop đó nó có chơi trade in ko. Nếu nó ok thì a trả phần tiền trade in trước, lúc nào nhận được antileon sig thì gửi cho nó, confirm cái rồi nó gửi cho a colloseum là ok thôi a ạ. Gửi ở UK về mà gửi siêu nhanh cũng mất 1 tuần vì xử lý hải quan này kia, còn ko loanh quanh 10 ngày đến 2 tuần nếu gửi nhanh và 1 tháng nếu gửi chậm. e tin là a chơi dịch vụ gửi nhanh nên cũng đơn giản thôi a ạ. sắp tới a có quay lại tt ko a hay hoàn thiện digital rồi a mới tính đến analog ạ?

4. thaiduong

Giá của họ thì quá tốt cho Colosseum mới chưa khui thùng nhưng lại không trade-in :-(. Mà giờ mình đang đang còn cả Soulution lẫn Antileon Sig mà bê thêm cục đấy về nữa thì rất không ổn. Thôi cứ chơi Antileon 1 thời gian rồi tính tiếp vậy. Thật ra mình đã ghép thử với Antileon thì đã thấy rất hài lòng rồi. Còn vụ TT thì hy vọng sang năm sẽ có thời gian nghiên cứu. Phần digital mình cũng muốn nghe thử cái Gryphon Mikado Signature xem so với Cái Reimyo 777 thế nào

5. sonrock

sonrock Advanced Member

vâng, đôi khi các shop bán giá cực tốt cho đồ mới hay cả used và demoed nhưng ko cho trade in hoặc nếu trade in thì giá rất thảm. a máu quá :D, giống e đợt trước bê cả 2 bộ monoblock đặt vào trong nhà ko còn cả chỗ cho con nó bò :lol:, nhưng e tin là a sẽ giải quyết tốt thôi a ạ. Có 1 bác mà e biết cũng liên lạc nhiều đợt trước đang dùng con cdp giống a. Hồi trước e cũng mua giúp con cdp giống hệt từ bác Jack mà a mua bộ antileon sig với giá cực cực tốt. Tuy nhiên sau đó người e mua hộ đã đổi từ con cdp sang bộ transport + dac của msb chơi. A cứ thử nguyên cả bộ suit của gryphon xem sao a ạ, cũng là 1 trải nghiệm rất tuyệt. tt thì e thấy nhọc quá vì còn kim cần phono các loại rất mệt, e cứ hoàn thiện digital rồi lúc nào có tgian + dk thì sẽ ngó tt theo sau các a vậy.

6. badboybeo

badboybeo Advanced Member

Không biết có phải bác sơn đưa clip lên youtube không? Em nhìn thấy có con tripoint,nếu đúng xin bác cho em tí rì viu về em này ,so sánh phần lọc nguồn với isotek super titan được ko ạ!
    Em đã dùng thử entreq silver tellus nhưng ko thấy cải thiện gì mấy.
    Thanks!

7. minhducvcb

minhducvcb Advanced Member

Chào bác Sonrock.
    Nhờ bác review giúp em một ít về loa Spendor A6 với nhé, em rất quan tâm loa này nhưng chưa nghe bao giờ. Em định mua về ghép với ampli Roksan Caspian M2.
    Em cám ơn bác. Chúc bác sức khỏe.
    Thân chào.

8. thaiduong

Bác dùng Entreq ko thấy hiệu quả ạ? Em cũng đang nghiên cứu cục này nhưng chưa kiếm được ai hỏi thử. Về concept thì nó cũng giống cục groundbox của Tripoint thôi nhưng Tripoint dùng chất liệu cao cấp hơn

9. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ e chào bác, đúng là e đưa lên youtube và con tripoint đó là để chơi grounding bác ạ chứ ko phải là lọc nguồn. thực ra e thấy chơi cái lọc nguồn này cũng rất vô cùng, thậm chí grounding system cũng vậy, nếu vào 1 phòng nghe mà điện đóm khu vực đấy lởm khởm hay thiết bị nó phù hợp với mấy cái cục lọc/nhốt kia thì sự khác biệt là rất rõ ràng. Nhưng trong nhiều phòng nghe khác thì người chơi ko nghe thấy khác bao nhiêu hoặc thậm chí là chẳng khác j.

cái cục mà bác đang chơi bên e cũng có đại lý bán, đồ của thụy điển thiết kế kiểu hộp gỗ. có mấy bác ở đây chơi cũng ca ngợi lắm nhưng e chưa được nghe nên ko biết. đợt cụ bạn già của e được bác dealer bê cả mớ box + dây đến nhà cho mượn nghe và cụ offer bê sang cho e, nhưng do e quá bận nên ko dám nhận lời nên vuột mất vụ nghe thử tại nhà. tuy nhiên cụ nói là ở nhà cụ - đã có sẵn 2 con ps audio để lọc cho cả hệ thống - mà bảo là nghe cũng khác. Nói chung là e ko rõ ra sao ạ.

báo cáo các bác là hôm 25 quả "loa kèn" siêu hạng của e cuối cùng cũng ra đời. trong quá trình 27 tiếng rưỡi "delivery" đến phát cuối thì làm e tim ngừng đập rồi dừng hình tắt tiếng mất 5p, ơn tổ tiên trời phật cuối cùng loa của e cũng đã cất tiếng hát. bjo bắt đầu đến đoạn "build up" loa cho nó hoành tráng, hy vọng sau này nó cũng đam mê audio như bố nó ạ :mrgreen:

10. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ e cám ơn bác. hôm e đi nghe show ko có cặp loa này nên ko nghe được, còn mấy shop audio gần nhà e để mấy cặp này trưng bày hồi xưa thì e vào nghe nên ko nhớ được nhiều bác ạ. Tuy nhiên Spendor A6 hay Proac D18 là 2 đối thủ đáng gờm của nhau và được dân chơi đánh giá tương đối cao trong tầm giá, có thể ghép được với nhiều amp khác nhau. Xưa e cũng nghe 1 complete của Roksan đánh loa của BW nhưng cặp 685 nhỏ và môi trường kém quá nên e ko có cảm nhận chính xác bác aj. Nếu bác thích thì cứ mua về ghép thôi, e tin là bác sẽ ko thất vọng với cặp loa này đâu ạ.

11. arcallion

arcallion Approved Member

Chúc mừng bác sonrock có được cặp loa kèn sieu hạng DIY :) Chúc cặp loa ăn mau chóng lớn nhé bác.

12. badboybeo

badboybeo Advanced Member

Xin chúc mừng bác nhé. Thế này theo em nghĩ chắc bác phải hết tẩu kèn đồng vài ba năm rồi bước sang giai đoạn mới, tẩu kèn sữa.
    Xem trên youtube em tưởng bác dùng tripoint orion?

13. thaiduong

Chúc mừng Sonrock nhe. Vậy là thời gian tới nghe loa này hát thôi là đủ phê rồi :)

14. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ e cám ơn bác ạ, e cũng mong, hy vọng và tin tưởng như vậy ạ :)

15. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ vâng ạ, e cám ơn bác. trộm vía quả kèn này của e nó ko khóc quấy như chị nó 3 năm trước đây - bjo chị nó vẫn rất khó ngủ 1 mạch qua đêm và thường xuyên làm vc e bều thều lều :D - nên bọn e hy vọng sẽ đỡ hơn ạ và mọi thứ sẽ vào quy củ sớm hơn.

còn con tripoint đó là signature ạ, hiện hãng đã ra thêm 1 con mới là troy signature nhưng e chưa được nghe thử nên ko rõ là ra làm sao. có điều trước khi e chuyển sang nhà hiện tại với món điện đóm rất kém - e bị DC offset trong 2 con biến thế vật vã của cặp kam2000 nên phải dùng cục lọc của isol8 rất tuyệt vời - thì 2 căn nhà trước đây mặc dù hình thức ko gian này kia ko bằng nhưng điện lại cực tốt. vợ e sấy tóc hay bật máy giặt chạy ầm ầm mà chẳng bjo bị làm sao. do đó khi bác bạn dealer của e bê quả conditioner đầu bảng của synergistic rêsearch đến nhà cũ e thử thì tiếng ko cải thiện nhiều.

thực sự con isol8 hiện tại e dùng việc qtrong nhất chính là block toàn bộ DC offset lại và cung cấp nguồn điện sạch vô tận cho cặp monoblocks - nó có mạch bảo vệ chống chập cháy và cao thế abc...xyz - còn lại việc nó lọc leo j cho cả bộ dàn e ko qtam lắm :mrgreen:, vì e chưa bjo so sánh hệ thống của e đánh ko có và có cục lọc này. Tuy nhiên e thấy dynamics và details thì rất tuyệt vời, nghe rất nhạc tính và ko mệt mỏi mặc dù cặp q5 là 1 cặp loa quá to đối với căn phòng nhỏ của e.

nếu điện nhà bác mà tốt rồi thì e nghĩ ko cần quá phí tiền chơi mấy cái món này trừ phi bác cho vào rồi so sánh A-B và thấy khác biệt rõ ràng thì đầu tư, còn ko thì thôi bác ạ. quan điểm chân thành của e là như vậy.

16. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ e cám ơn a, trộm vía chứ thực sự e rất thích nghe nó khóc vì thằng này khác hoàn toàn con chị - hát suốt ngày theo đúng nghĩa đen, nhảy nhót mỗi khi bố bật nhạc hoặc nó tự bật nhạc từ cái đàn piano rồi hát theo :D - ko khóc lóc j cả mà ngủ suốt a ạ. tương lai ko rõ con đường audio của e sẽ đi đến đâu khi bjo có 2 đứa tự dưng thấy nhà e lại be bé lại :lol:. cơ hội có cái phòng nghe to phe có khi sắp đến a ạ, còn ngày đó bjo thì e ko biết :twisted:

17. sonrock

sonrock Advanced Member

hôm vừa rồi e làm 1 lố đĩa hay quá, tranh thủ lúc con ngủ bật lên nghe được tí cho đỡ ghiền. có bài này e nghe phê quá, ban đầu lúc mới nghe còn ngờ ngợ, đến 1 lúc mới ố lên vì nhận ra người quen là ai. 1 bản phối tuyệt vời với chất cổ điển, jazz và giọng vocal phong cách pop-rock cho âm hình hoàn hảo và độ nhạc tính cực cao. e quay bằng camera của ip6+ nhưng lúc up lên youtube ko rõ vì sao nó ko cho e up bản HD trực tiếp từ đt, bó tay.
    a DA bật mí thêm ít tư liệu đĩa hay đi a :D, cái đĩa của clear audio thu âm hôm trước a nói e mua về nghe chất lượng cực hay. e đợt vừa rồi ngồi lần mò tìm ra 1 mớ những dòng nhạc, band và nghệ sỹ chưa bjo nghe trước đây nhưng vô cùng ngạc nhiên về âm nhạc của họ. làm 1 mớ đĩa mà toàn nghe kiểu chộp giật, thỉnh thoảng lắm e mới đc nghe đàng hoàng 1 album, heee. E toàn nghe 2 quả loa DIY hát, rức hết cả đầu :lol:

mời các bác

18. thaiduong

The man who sold the world :)

19. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Nghe qua Youtube mà thấy đã thế này thì chắc trên dàn thật của em thì ngất-ngây-gà-tây mất thôi! Tiếng piano, tiếng cello quá chất! :D

Tặng em hình đĩa này với lời chúc Happy Weekend with your 2-DIY LOUD-speakers!

Hete

Attached Files:

20. sonrock

sonrock Advanced Member

a TD chuẩn rồi, e nghe 1 hồi mới nhận ra bài này mặc dù ban đầu thấy quen và đúng chất thế, heee

a DA, e cám ơn a. đĩa này e có quả K2HD rồi a ạ, a có quả classical playback nào hay thì giới thiệu cho e với nhé. a mà thích male vocals thì thử tìm hiểu quả này xem sao. bài này trong album mới nhất của Linn thu, cũng như bài bên trên e đưa, chất lượng thu âm SACD tốt thật

21. startburn

startburn Advanced Member

Đúng là nghe nhạc bác pot lên utube, e bị tẩu luôn, nghe trực tiếp còn tuyệt vời hơn nhiều phải ko bác. Thank bác đã chia sẽ.

22. duylinhdesign

duylinhdesign Approved Member

Hi bác Sonrock!
    Em theo dõi topic tẩu của bác cũng đã lâu, mỗi lần đọc là lại có cảm giác nhột nhạt và lại muốn tẩu giống bác :))
    Đúng là cái tai làm khổ cái đầu. Đợt vừa rồi em có đi audio show của Singapore em có ghi lại được một ít tiện thể chia sẻ để các bác cùng tẩu.
    Singapore hiend show IESSE là sự kiện hàng năm. Nhưng đây là lần đầu tiên e không bị bỏ lỡ. Về qui mô chắc là thua xa so với các hiend show tầm cỡ khác như Munich.. Show năm nay có đặc biệt hơn là có demo chuẩn home theater Dolby Atmos với sự có mặt của thêm của 4 loa trên trần, nhưng nói thật là em không thấy ấn tượng lắm hoặc do setup vẫn chưa đạt do họ setup show trong phòng ngủ của khách sạn nên bị nhiều hạn chế. Phần home theatre thì đặc biệt ấn tượng với máy chiếu laze mới của Sony, nó là loại để dưới sàn cạnh màn chiếu chứ không phải treo trần như truyền thống.
    Phần âm thanh năm nay có khá nhiều loa khủng với kích thước cũng khủng bố không kém. Bộ đầu tiên là loa Von Schweikert Audio VR-100XS đánh kèm với 2 sub cũng khủng bố của Tanoy và turntable đầu bảng của TriangleArt là Ultimate LE, dây dẫn dùng toàn bộ của Audio Quest. Bộ này cho âm thay cực kỳ ấn tượng ở phần bass và sân khấu và độ động cực lớn.

Bộ thứ hai với kích thước loa cũng thuộc loại đụng trần đên từ Thuỵ Sỹ với triết lý hướng đến âm thanh hoàn hảo. Loa PIEGA Master Line Source với kết cấu loa khá đặc biệt. Phần mid và high được đánh bởi một loa cột với 24 loa ribbon. Phần âm trầm đuợc đảm nhiệm bằng một loa cột khác với 6 loa trầm kích thước 22cm mỗi loa. Đồ đánh là dòng đầu bảng mới của Accuphase. Mono block M6000 công suất 1200w/ 1Ohm :(
    Cá nhân em thì không thích bộ này lắm vì âm thanh của nó sạch sẽ và hoàn hảo quá, cảm giác hơi lạnh và nghe lâu khá căng thẳng :))

Bộ thứ 3 là một trong những bộ có thiết kế đẹp nhất với kết hợp của loa Sonus Faber Lilium và dòng G series mới của Audio Research. Âm thanh của bộ này khá hay và ấm và giàu nhạc tính, đặc biệt là phần vocal rất có hồn. :)
    Về phần nhìn cũng rất đẹp với thiết kế mới và hiện đại của AR với nhiều đường bo tròn và phối màu đen trắng ấn tượng. Lilium của Sonus cũng vẫn dùng hai chất liệu quen thuộc là gỗ và da nhưng với thiết kế loa trầm ở trên nóc khá đặc biệt.

Em xin tiếp phần 2 sau nhé :)

23. minhbebe

minhbebe Advanced Member

Em pre koda nghe hiền quá............

24. sonrock

sonrock Advanced Member

chào các bác, xin lỗi các bác vì lâu lắm rồi e mới vào 4r và có thời gian ngồi viết đôi dòng tự sự về audio và các thứ linh tinh với các bác. quả audio show ấn tượng quá mà mấy tháng qua e ko thấy bác post thêm cho mọi người cùng thưởng thức ạ :).

thời gian vừa rồi e quá nh việc bận, tuy tết xa nhà nhưng vẫn phải làm cho đàng hoàng tươm tất rồi thêm đứa con nhỏ nên thời gian nghe nhạc ko nhiều chưa tính còn bn thứ khác nữa. tuy nhiên tình yêu với âm nhạc trong e thì ko thay đổi, e vẫn mua đĩa đều và sau 1 đoạn tìm hiểu rồi nghiên cứu trên mạng e đã quyết định rước e headphones grado ps1000e về. hoá ra cộng đồng người chơi headphones cũng vô cùng nhiều và phong phú với đủ các hãng từ làm tai nghe đến amp và các phụ kiện khác.

nói chung, mọi tai nghe dù đắt và tốt đến đâu cũng ko thể mang cho người nghe cảm giác live, sân khấu và không khí giống như 1 hệ thống hifi hoàn chỉnh được. tuy nhiên, những lúc cần nghe nhạc mà ko muốn làm ồn và ảnh hưởng gia đình, hàng xóm abcxyz thì headphones lại là 1 sự lựa chọn tương đối tối ưu mà lúc đó các hệ thống hifi khó đáp ứng khi nghe ở mức vol thấp.

bên cạnh đó, có 1 điều tương đối thật mà ngay cả các tạp chí danh tiếng khi review headphones hoặc những người chơi kỳ cựu đều nói đó là 1 highend headphones khi đc thể hiện hết sức mạnh của mình thì chất lượng âm thanh của những hệ thống hifi nh tiền hơn thế rất nhiều cũng chưa chắc đạt được. điều khó chịu duy nhất cho dân audiophiles là âm hình của headphones bị bó hẹp trong việc loanh quanh....trên đầu mình :lol:, còn lại các dải, vocal và punchy thì ko có j để chê khi nghe những headphones đỉnh cao cả.

ngay khi viết những dòng chữ này e đang nghe nhạc qua headphones và rất nhiều các track nhạc trước đây e ko để ý đến nhiều bjo lại khiến e ngạc nhiên, thậm chí cả sự "hay" và lôi cuốn của các bản nhạc ít nghe cũng khiến e vô cùng thú vị khi được "phát hiện" 1 lần nữa, vd như bản concerto cung xi thứ trong 4 mùa của vivaldi do salvatore accardo chơi được hãng philips thu và sau được hãng jvc làm lại dưới định dạng xrcd2.

điều hay nhất mà e cảm thấy ở headphones grado ps1000e đó là "dễ kéo" và "thân thiện". e hoàn toàn ko chơi headamp mà chơi thẳng qua iphone, ipad hoặc laptop. chất lượng âm thanh có thể nói là tuyệt vời, và 1 ngày chắc chắn e sẽ được thưởng thức hết công lực của headphones này khi ghép với 1 hệ thống headamp. tuy nhiên, khi đọc vô số review và so sánh với các dòng headphones đỉnh cao khác của Stax (nhu SR009 mà cụ bạn già e đang dùng chẳng hạn), Audeze LCD3...thì e thấy grado ps1000e ko "đòi hỏi" nhiều và chỉ cần với 1 thiết bị nghe nhạc số là đã có thể đạt tới 90% hoặc 90+% khả năng của headphones. Còn các headphones kia, nếu chơi tương tự kiểu đơn giản vậy thì chỉ thu về được tầm 70%-80% khả năng mà thôi.

nhà có con nhỏ nên đôi khi nghe nhạc mở hơi to 1 chút là phải lăn tăn, chưa tính e bận phải làm việc nhiều nên headphones mang cho e 1 trải nghiệm tương đối tối ưu và mới mẻ trong việc khám phá lại các CDs của mình. trước kia e chưa từng nghĩ mình sẽ mua 1 highend headphones làm j khi đã có hệ thống hiện tại vì mọi tai nghe có tốt mấy mà khi so sánh với nó sẽ thành khập khiễng và mỉa mai. tuy nhiên với 1 mục tiêu đơn giản như e đã trình bày ở trên thì a bạn ps1000e đã mang đến cho e vô cùng nhiều điều thú vị + hài lòng về chất lượng âm thanh tuyệt hảo.

vocal và acoustics có thể nói là 2 thế mạnh nhất của headphones này, và mặc dù nghe ko qua headamp nhưng bass của những track nhạc pop, dance, electronics và rock vẫn vô cùng sâu + 1 độ căng hiếm có và ko dễ đạt được khi nghe qua các hệ thống hifi. e ko rõ nếu nghe hết đc 100% công lực của ps1000e thì sẽ ra sao. Sắp tới e hy vọng sẽ đc nghe quả stax sr009 với headamp ở nhà cụ bạn e và e sẽ mang ps1000e đi so sánh :D.

hồi audio show năm ngoái e ko để ý đến headphones mà đông người quá nên nghe chẳng ra làm sao cũng chẳng có ấn tượng j. chắc từ bjo e sẽ có cái nhìn khác về các headphones đỉnh cao trong việc nghe nhạc, nhất là khi di chuyển nhiều và làm việc tại nơi mà mình ko thể nghe nhạc qua hệ thống hifi được. e cũng hy vọng năm nay hệ thống của e sẽ có được sự "chuyển biến" nào đó mà ko rõ có làm nổi ko.

vài dòng tự sự với các bác về con đường đau khổ của e mà bjo đã có thêm headphones vào bộ sưu tập audio!

thân mến

SR

25. sonrock

sonrock Advanced Member

năm nay e lại lỡ hẹn với Munich và chắc chắn năm sau thì e ko thể đi được, hic hic. tình hình ngồi nhà xem bác Leo Yeh post ảnh hàng ngày mà thèm, căng thẳng nhất là e thấy năm nay đã ra Odin 2 sau sự ra mắt của Valhalla 2 vào năm ngoái, ko hiểu giá rổ thế nào chứ cứ kiểu này thì bác nào nhỡ thích chất âm của Odin lại nhức nhối chuẩn bị cho mớ dây hiện tại ra đi và rước các e Odin 2 về :D.

có 1 số các thương hiệu audio lạ đã ra mắt và munich chính là điểm xuất phát ko thể tốt hơn cho các hãng audio chưa có tên tuổi này. tuy nhiên nhiều hãng thiết kế trông...khó đỡ quá mà ko biết chất lượng âm thanh ra sao, nhưng khi nhìn cái giá thì giật hết cả mình :lol:. ko rõ các audiophiles vn năm nay có ai đang ở bên munich và thưởng thức các thiết bị audio đỉnh cao ko ạ!!! theo thông tin thống kê mới nhất mà e đọc được trên mạng, hình như là của whathifi thì phải, munich highend đã trở thành show audio uy tín, quy mô và chất lượng nhất thế giới, vượt qua cả ces tổ chức hàng năm tại vegas.

niềm mơ ước nhỏ nhoi 1 ngày đến munich của e vẫn chưa thành hiện thực, đành ngậm ngùi tiếp tục chờ đợi đến năm 17 vậy. nếu ko quá bận và có việc j đột xuất thì e có thể sang vài hôm cho thoả chí, hic hic hic.

còn cách đây hơn tháng, e tình cờ vào wam đọc và được 1 cụ đưa cái link nói về cách chơi loa kèn của người nhật, quả thực việc choáng và chuyện phục người nhật về cách chơi, sự hiểu biết, đam mê và đầu tư thì e cúi rạp người. ko có từ j có thể tả được khi xem qua mấy hệ thống kinh dị khủng khiếp này, e ko rõ là nếu được nghe thì cảm giác sẽ ra sao nữa. kính các bác:

http://www.triodefestival.net/uploads/n ... ystems.pdf

Share This Page

Loading...